ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228

กำลังมองหา ssd (ขอคำแนะนำหน่อยครับ)

ตอนนี้ใช้ hdd 500gมาหลาปีล่ะครับเล่นgta เข้าเกมโหลดเกือบล่อ5นาทีก็เลยอยากได้ ssd สักตัวหนึ่งแต่ไม่เคยซื้อมาก่อนดูในadvice ก็คล้ายๆกันไปหมดเลือกไม่เป็นขอคำแนะนำหน่อยนครับ งบผมมีประมาน3500 อ่ะครับขอเป็นร้านadvice ผมอยู่บ้านนอก มีร้านadvice ใกล้บ้านจะสั่งของจากadvie ในเว็ปเนี่ยล่ะครับแล้วให้เขามาส่งสาขาใกล้บ้านสะดวกดีครับ ช่วยด้วยน่ะครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ลองดู Deva's Natural ครับ ถูก ประกันยาว

ผมใช้ Zotac อยู่ ซื้อมาจากเจ้านี้เช่นกัน เจ๋งดี ถูกด้วย (ซื้อผ่าน Lazada กด code ลด ราคาถูกมาก)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เล่นเกมส์แนว Open world แบบนี้ต้อง 240+GB นะครับ เพราะถ้าเป็น 120GB หรือ 128GB เก็บได้แค่ 2-3 เกมส์ก็เต็มแล้ว (ต้องเหลือพื้นที่ไว้ใช้วาง Temp ไฟล์ก่อนประมวลผลตอนเล่นด้วย ควรเหลือพื้นที่ว่างใน SSD ประมาณ 30 GB ครับ)
    เรื่องของความเร็วในการอ่าน เขียน มันโดดมาจาก HDD แบบเก่าเยอะมากทุกรุ่นอยู่แล้ว ครับ เล่นเกมส์เอาแค่ 450-490 Mb/s ก็ไวพอแล้ว ถ้า 500+ Mb/s มันไวเกินเอาไว้ใช้ตัดต่อไฟล์ VDO เทพๆ เล่นเกมส์ไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้ครับ

แนะนำเป็น
    https://advice.co.th/product/solid-s...lssdph5-ce240-
    https://advice.co.th/product/solid-s...-shfs37a-240g-

หรือเก็บได้อีกซักหน่อยก็เอาเป็นตัวเทพไปเลย
    https://advice.co.th/product/solid-s...-shss37a-240g-

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    ผมชื้อ ของ SanDisk X400 256G อันนี้แบบ m.2 ครับ โอเคมากครับ
    ตอนนี้กำลังมองหาแบบ sata อีกตัวของ wd แบบ 2.5" จะเอามาใส่เบร์ ยัดลง nt ครับ
    ขอบคุณมากครับ

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    SS 750 EVO 250GB คุ้มสุด ซัมซุงเทพ SSD ไม่ต้องเล่นรุ่น 850 ไม่ต้องเล่น PRO ห่างกันไม่มาก

ปล. GTAV เล่นออนไลน์เข้าช้าเป็นปกติ เอาลง SSD ไม่คุ้ม ที่เข้าช้าเป็นที่ระบบของมัน เกมที่ SSD โหลดไวๆคือมี texture ให้ดูดเยอะ เช่น ARK เร็วขึ้นผิดหูผิดตา

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ขอบคุณทุกคำแนะนำมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ผมซื้อของ kingtons 240 GB มา 2740 บาท รู้สึกความต่างมาก จาก โน้ตบุ้คๆ กากๆ อืดๆ คือ ไวหมดเลย เข้าวินโดว์แปบเดียว เปิดโปรแกรมไว หมด