ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

บ่นครับๆ ใครไม่มีเพื่อนที่เล่นเกมเหมือนตัวเองบ้าง

คือเป็นคนที่ " ชอบในการเล่นเกมจริงๆ "

ไม่ใช่แบบว่า เล่นเพื่อผ่อนคลายไปงั้น ไม่จริงจัง ขำๆ ( คือคนอย่างผมที่ชอบเล่นเกม เรียกได้ว่าเป็น Hobby เลยก็ว่าได้
    สัดส่วนที่แตกต่างกันก็ประมาณว่า ความจริงจังของคนกลุ่มแรกก็ประมาณแค่ 20/100 แต่อย่างผม ก็ประมาณ 80/100 )

คือไม่ใช่เวลา ขนาดเป็นนักแข่งอะครับ แต่เวลาเล่น เราจะเล่นแบบจริงจัง
    อย่าง Dota ผมเองอยู่ที่ 5K Solo ผมเล่นเกือบทุกวัน แทบจะทุกวัน
    แต่คนที่เล่นเกมแบบผิวเผินก็จะแบ่บ เล่นไปงั้นๆ นานๆที ไม่อะไร นึกออกไหมครับ

พวกเกม pc นี่ยิ่งเห็นชัดเจน พวกเพื่อนๆส่วนใหญ่ ( หรือคนที่ไม่ได้ชอบการเล่นเกมจริงๆ )
    ก็จะแบ่บ อย่างยกตัวอย่างของผม กลุ่มไลนเพื่อน เค้าก็จะนัดเล่นเกมอะไรกันก็ไม่รู้ ส่วนมากเป็นเก็บเวล
    แปปๆก็เลิก ไม่มีความจริงจังในการเล่นกัน ผมอ่านในไลนก็เฉยๆ ไม่เล้น เพราะรู้

อย่าง multi ดีๆอย่าง Titanfall2 งี้ ก็ไม่เล่นกัน
    ไปเล่นเกมพวก playpark อะไรแบบนี้นึกออกปะครับ
    ตอนนี้ก็ Rov อะไรก็ไม่รู้ ผมว่ามันไม่ใช่ยังไงไม่รู้

ผมถามเห้ยรู้จักเกมไรบ้าง

Witcher3 อะ
    Uncharted ล่ะ

ก็แบ่บ อือๆอาๆกัน

แต่ผมหรอ อย่าง DAI งี้ ก็ปาไปเกือบ 200ชม GTAV ก็เล่นแบบเสพเนื้อเรื่องเนิบๆ อ่าน conversation หมด
    เกมอื่นหรอ มีไรก็พยายามปลด Archivements ให้หมด

คือ ผมพูดมาภุงตรงนี้ ไม่รู้มีใครเข้าใจสิ่งที่ผมจะสื่อไหม

แต่คือผมอยากจะบอกว่า

่ง่ายๆเลยนะ

รอบตัวผม มีแต่คนที่เล่นเกมไม่จริงอะ
    เวลาผมจะเล่น coop งี้ Borderland งี้ ก็ไม่มี
    คนอื้นๆไม่มีความชอบเล่นเกมกัน แบบ อย่างที่คนชอบเล่นเกมเค้าเล่นกัน

แอบเซ็งครับ

คนรอบตัวอะ เล่นเกมกันหมด
    แต่ไม่มีใครเป็นคนที่ เล่นเกมจริงๆ สักคน

ระบายๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย L4ST7T4ND : 18th May 2017 เมื่อ 23:41
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    มหาลัยห้องผมมี 40 คน ผู้ชาย 5 คนรวมผม ที่เหลือเป็นผู้หญิง มีชายตุ๊ด 1 คน เหลือชายแท้ 4 คน มี 2 คนเกเร เล่นแต่พวก hon กับ ROV อีก 1 ไม่ค่อยเล่นเกม

ผมรู้สึกอึดอัดนะ ไม่มีเรื่องอะไรจะคุย จะคุยเกมก็ไม่ได้ คุยได้ก็แค่พวกภาพยนตร์ เศร้าใจ 555555555

อยากหาเพื่อนเล่นเกม CO-OP ด้วยเหมือนกัน

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    เพื่อนทุกคนติดฟีฟ่าเเละวินนิ่งครับ ผมเล่นเเต่ SF2 WOW เเค่นี่เเหล่ะ
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ช่วงเล่น Xbox360 อยู่หาหมู่เล่นด้วยง่ายมากนะผมว่า ขนาดเกมส์ร้างๆยังโดดตามตี้เข้าไปเล่นกันเลยสังคมไม่ค่อย Toxic ด้วย

กลับมาเล่น PC หาเป็นก๊วนด้วยกันยากหน่อย คอมมิวนิตี้มันใหญ่แต่ส่วนมากเล่นอยู่แต่ในเซิฟไทยด้วยกัน นัดกันไปลุยกับประเทศนอกน่าจะเป็นแบบรวมหมู่ข้างตัวมาเล่นมากกว่าซึ่งก็ดึงมายากแบบที่ จขกท. บอกนี่แหละผมว่า lul

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    มหาลัยห้องผมมี 40 คน ผู้ชาย 5 คนรวมผม ที่เหลือเป็นผู้หญิง มีชายตุ๊ด 1 คน เหลือชายแท้ 4 คน มี 2 คนเกเร เล่นแต่พวก hon กับ ROV อีก 1 ไม่ค่อยเล่นเกม

ผมรู้สึกอึดอัดนะ ไม่มีเรื่องอะไรจะคุย จะคุยเกมก็ไม่ได้ คุยได้ก็แค่พวกภาพยนตร์ เศร้าใจ 555555555

อยากหาเพื่อนเล่นเกม CO-OP ด้วยเหมือนกัน
    สมัยผมเรียนทั้งชั้นมี50คนเป็นผู้ชายซะ 18คนมั้ง คนที่เล่นเกมส์มีกันแค่3คน นอกนั้นก็จิปาทะ เกเร1แต่หลังๆมานิสัยดี ไม่ว่าสมัยไหนก็หาเพื่อนเล่นเกมส์ยากจริงๆ
    แม่แต่เพื่อนทางเน็ตก็เล่นกันได้ไม่ค่อยนาน

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ทุกวันนี้ผมเล่น XCOM2 ก็หาคนคุยด้วยยากเหมือนกัน ส่วนมากเขาก็เล่นเกม ออนไลน์ที่จบในตาเดียวซะส่วนใหญ่ DOTA deadbydaylight
    ผมนี่เล่นพวก Fallout4 skyrim GTAV แล้วก็จะมีออนไลน์บ้างในส่วนของ deadbydaylight Freestyle2 ประมาณนี้ครับ

คือจะบอกว่ามันก็แล้วแต่คนอะนะ บางคนเขารู้จักแค่ในวงของเขา อย่างบางเกมเราก็รู้จักในวงของเราเอง ก็เข้าใจว่าอึดอัดที่หาคนคุยด้วยไม่ได้
    แน่ะนำ หาบอร์ดที่มีเกมที่เราเล่นอยู่อะครับ จะได้มีเพื่อนคุยผ่านบอร์ดนั้นๆไป 555+

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมเป็นพวกไม่ค่อยเล่นเกมจริงจังมากเท่าไหร่ครับ ยิ่งเกมที่มีเนื้อหาซ้บซ้อน รายละเอียดเยอะๆ ผมแทบไม่เล่นเลย

เพราะเวลาว่างผมน้อย ไม่อยากเอาเวลาว่างอันน้อยนิดไปเสียกับเกมที่ต้องใช้เวลาเล่นนานๆ

ช่วงนี้ผมเลยเล่นเกมแบบเข้าใจง่ายๆ อย่าง mario kart 8 หรือเกม Wii อะไรพวกนี้ คือมันเล่นสบายๆน่ะครับ

ช่วงนี้กำลังติด PS4 VR ครับ แต่ก็เล่นนานไม่ได้ เดี๋ยวมึนหัว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ในกลุ่มเพื่อน 7-8 คน มีเราคนเดียวที่ชอบเล่นแต่เกมออฟไลน์ชมบรรยากาศ ซึมซับเนื้อหา ค่อยๆ เล่น

ที่เหลือนัดกันเล่น CSGO บ้าง เกมออนไลน์เซิฟไทยบ้าง เคยไปเล่นกับพวกมันหนหนึ่งก็รู้สึกไม่ใช่แนว

เล่นคนเดียวมีความสุขดีอยู่แล้วครับ 555+ ถึงจะคุยกับเพื่อนไม่ค่อยรู้เรื่องก็ตาม

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ตอนนี้ผมก็ปวดหัวกับเพื่อนๆผมตรงที่มันติด Blade and soul กันแล้วมาเล่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ให้ผมฟังว่า ได้อย่างนู้น อย่างนี้อย่างนั้นๆๆๆ บอกตรงโครตจะเบื่อเลย ไอเราก็นั่งเล่น Dark soul 3 บ้าๆอยู่ ทำหยั่งกับเราเป็นพวกไม่เล่นเกมกระแสแล้วอ่อนกว่า ทั้งๆที่เสียใจว่ะ มุดเซิฟเล่นมาแล้ว แต่ก็ไม่บอก แกล้งโง่ไปว่าไม่เคยเล่น

เช่นเดียวกับ จขกท เพื่อนผมแต่ละคนเล่น CSGO บ้าง PB บ้างไรบ้าง แล้วมาหาว่าเราไม่เล่นเกมยิง กระโปกไรแบบนี้ แต่จริงๆระดับการเล่นเกมมันต่างกัน เราเล่น R6 BF1 Dayz

แต่กรณีของผมจะเป็นในแบบที่ว่า เพื่อนๆ 100 ทั้ง 100 มันชอบเล่นเกมแนวแฟนตาซี ยิงสนุกๆกัน เราชอบเล่นเกมแนว Realristic ยากๆ เพราะก็ค่อนข้างจะเล่นจริงจัง แต่ไม่ถึงกับขนาดต้องโทษ Blame แบบนั้นแบบนี้ เราก็แค่อยากผ่านเท่านั้น
    ไม่ว่าจะเล่นเกมอะไรก็ขอชนะ ชนะก็คือความสนุกของผมแล้ว ... ผมก็แค่ไม่ชอบอะไรที่แบบตาม ประชาชนเลเวล 1 แค่นั้นแหละครับ

ระบายตาม... ไม่ต้องไปสนใจนะ

ป.ล. มีความหัวร้อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jokibuy : 19th May 2017 เมื่อ 17:03

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เหมือนจะคล้ายและก็ต่างกับความเห็นบนๆ คือเราเป็นคนเวลาน้อยมากค่ะ ช่วงนี้มีงานหลักงานเสริม คือจะเล่นเกมได้ก็สองสามทุ่ม สี่ทุมก็ง่วงแล้ววววว บางวันจะพยายามสางงานมาเล่นให้ได้
    อย่าง B&S เพิ่งเปิดตัวไป เรามีแก็งประจำ (ไม่เชิงอะค่ะ คือเล่นคนเดียวมาตลอด แต่ไปเจอเกมนึงพอคนเห็นว่าเป็นผญก็ชวนเข้ากิล ตอนนั้นก็สนุกดีค่ะ พี่ๆ เขาเฮฮากันดี ซึ่งกลุ่มนี้เขาจะย้ายเกมไปเล่นด้วยกันเรื่อยๆ)
    เราก็หายไปพักนึงบ้าง จนตอนนี้มาเล่น เขาก็เวลตันกันหมดแล้ว55 เข้าไปทีเอสทีคือมันตามไม่ทันอะ คือก็เหมือนเล่นคนเดียวอยู่ดี

ระบายเฉยๆ ค่ะ แต่ก็โอเคนะ คือคนเล่นเกมจริงๆ เนี่ยต้องตีความนิดค่ะว่ามันคืออะไร อย่างเราที่บอกอะความรับผิดชอบมันเยอะ
    ใจรักนะ แต่ไม่สามารถใช้เวลาวัน 10-15 ชมเล่นเกมเหมือนสมัยเป็นเด็กสาวๆไม่ได้แล้ว 5555
    เราเองจากมุมมองที่รู้สึกว่าตัวเองก็เป็นหนึ่งในคนที่เล่นเกมไม่จริงอะไรแบบนี้ บางทีก็แอบน้อยใจเหมือนกัน เวลไม่ทันมั้ง เขาเก่งกันหมดแล้ว ไม่กล้าขอให้ใครสอนบ้างอะไรบ้าง
    จนหลายๆ เกมเราก็เล่นคนเดียวเลย อย่าง PB นี่เล่นเงียบๆ คนเดียวเลยค่ะ ก็ดีเหมือนกัน เก่งก็เก่ง กากก็กากเลย ไม่ต้องมีใครมาคาดหวัง แฮ่
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    สู้ๆครับ เวลาผ่านไปเดี๋ยวก็เข้าใจเอง

และอย่าห่างจากสังคมทั่วไปมากนะครับ
    ✖ Somhin ✖

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: