ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930

รุ่นพี่ รร. ผม โดนรถชน ตาย2ครับ น่าจะเป็นอีก1อุทาหรณ์ให้กับผู้ใช้รถใช้ถนน

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ...นี่เนื้อความข่าว

"เมื่อเวลา 16.20 น. ทางชมรมคนกู้ภัยจังหวัดเชียงใหม่ได้รับแจ้งเหตุรถยนต์ชนรถจักรยานยนต์เหตุเกิดหน้าร้านแดงกลอนประตู ถนนมหิดล จึงได้เดินทางไปตรวจสอบ เบื้องต้นมีผู้เสียชีวิต ณ ที่เกิดเหตุ 1 ราย และมีผู้ได้รับบาดเจ็บอีก 2 ราย ทางเจ้าหน้าที่ได้ส่งตัวรักษาต่อยังโรงพยาบาลเป็นที่เรียบร้อย"

ด้านบนเป็นเนื้อความในตอนแรกๆที่เกิดอุบัติเหตุนะครับ แต่ต่อมา คนที่ถูกหามส่งโรงพยาบาล เสียชีวิตไปอีก1คนครับ

ซึ่งทั้ง3คนนี้ขับมอไซซ้อน3 ออกมาจาก รร.วารีเชียงใหม่ และตรงไปยังทางสนามบินเชียงใหม่ แต่ระหว่างทางโดนรถกระบะเฉี่ยวชนจนรถเสียหลักล้มลง

และผู้เสียชีวิต ถูกรถกระบะเฉี่ยวอีกทีหนึ่ง ทำให้เสียชีวิตคาที่1คน และเสียชีวิตที่ รพ. ในเวลาต่อมา (ดูจากสภาพ ไม่น่าจะสวมหมวกกันน็อคครับ)

ส่วนรถกระบะพยายามหลบหนี แต่ถูกจับได้ในที่สุด...

- ผู้เสียชีวิตเป็นนักเรียนโรงเรียนวารีเชียงใหม่ ชื่ออาร์ตี้(ในบัตรประชาชน) และอีกคนชื่อไอซ์(เป็น ญ)เสียชีวิตที่ รพ.
    Update : อีกคนที่บาดเจ็บสาหัส ตอนนี้เลือดคั่งในสมอง โอกาสเป็นตายเท่ากัน แต่ถ้ารอด...อาจจะไม่เป็นปกติ...
    (ส่วนตัว) ผมไม่รู้จักทั้ง2คนเลย เห็นข่าวออกก็นำมาประกาศให้ทราบกัน (เคยเห็นหน้ารึเปล่าก็ไม่รู้ อยู่ รร เดียวกันแท้ๆ -*-)

เครดิตภาพและเนื้อหาข่าวจาก FACEBOOK ชมรมคนกู้ภัยจังหวัดเชียงใหม่

...ตระหนักไว้เสมอว่าถึงเราจะขับรถได้ดีแค่ไหน คนอื่นก็ใช่ว่าจะดีแบบเราหมด อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา ขับขี่ปลอดภัยกันนะครับ

ผมวิเคราะห์ตามความเข้าใจของผมนะครับ...ตามกฏหมาย ผิดถูกผมไม่รู้ ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ แต่ในหลักของคุณธรรม จริยธรรมแล้ว

ผมว่ารถกระบะ...ชนแล้วน่าจะจอดรถรอตำรวจมาเคลียร์นะครับ ไม่ใช่ขับหนีไปแบบนั้น...มอไซเองก็ด้วย ไม่สวมหมวกกันน็อค ซ้อน3

ขับเข้าขวาอีก(ซึ่งเป็นเลนที่รถยนต์มักใช้ความเร็วกัน) ในถนนเส้นนั้นเป็นทางยาวๆ ไม่แปลกครับที่จะขับมากันเร็วมาก

ผมสรุปตามความเข้าใจของผม คือ ประมาทในการใช้รถใช้ถนนทั้ง2ฝ่ายครับ การใช้รถใช้ถนนควรคำนึงถึงเพื่อนร่วมทางรอบๆตัวด้วย

หวังว่าจะเป็นอุทาหรณ์ให้กับผู้ใช้รถใช้ถนนหลายๆคนนะครับ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkperson50 อ่านกระทู้
    ถนนทางไป Robinson ป่ะครับ ถ้าทางนั้นผมไม่กล้าขี่เลยรถเร็วมาก
    ผมก็อยู่เชียงใหม่เลยทำบัตรกองบินแทน
    ขอบคุณนะครับที่เตือนสติแล้วก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
    ใช่ครับ ถ้าจำเป็นจริงๆผมก็กัดฟันขับมา แต่วิ่งตามเขาอย่างเดียวไม่กล้าเร่งแซง รู้ดีว่าแถวนี้มันมาเร็วมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arsenalfame อ่านกระทู้
    อยากรู้จักเบนโตะ ได้ข่าวว่าโหด
    เมื่อก่อนผมเห็น หน้าตาก็น่ารักดี มารู้อีกทีว่าเป็นพวกไฮเปอไม่เต็ม แนวๆโรคจิต...แล้วยิ่งมาเห็นการที่คุณเธอเอาความตายมาพูดเล่น

โดนด่ากระทั่งคนต่างสถาบัน หลายสถาบัน...แน่นอน ทำผิดจารีต ก็ต้องโดนสังคมลงโทษ ถึงผมจะสมน้ำหน้า แต่ผมก็อดสงสารเธอไม่ได้

เพียงเพราะความรู้เท่าไม่ถึงการของเธอเอง ทำให้นักเรียนหลายๆคนไม่ชอบการกระทำแบบนี้...บทเรียนนี้สอนให้รู้ว่า

"คำพูด คือ อาวุธที่รุนแรงที่สุด แต่ก็ย้อนกลับมาทำร้ายเราได้ทุกเมื่อ"

มีแค่นี้แหละครับ ที่เหลือโดนลบไปหมดแล้ว...ไม่ได้ประจาน แต่นี่คือบทเรียนของการที่ทำอะไรโดยไม่คิดหน้าคิดหลังให้ดี...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HANG-ON : 15th June 2013 เมื่อ 10:28
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เสียใจด้วยครับ

เส้นแถวนั้นรถมันขับกันเร็วจริงๆ
    แถมเป็นชั่วโมงเร่งด่วน ตอนเย็น

อันตรายครับ เตือนทุก ๆ คนับมอไซ ใส่หมวกกันน็อคด้วยน่ะครับ
    คนเชียงใหม่เยอะมากไม่ชอบใส่กัน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    หลับสบายครับ
    คนจะไปก็ต้องไปครับ
    RIP

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ใครไม่เคยประสบอุบัติเหตุ ไม่รู้หรอก ว่า หมวก ดีเเค่ไหน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    สู่สุขตินะ เพื่อนผมเองชื่ออาร์ตี้ มันไม่น่าจะเกิดขึ้นเลย ใช้ชีวิตย้ำนะคับว่าไม่ควรประมาท ไม่สิต้องไม่ประมาท

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ขอให้หลับสบายนะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ถนนทางไป Robinson ป่ะครับ ถ้าทางนั้นผมไม่กล้าขี่เลยรถเร็วมาก
    ผมก็อยู่เชียงใหม่เลยทำบัตรกองบินแทน
    ขอบคุณนะครับที่เตือนสติแล้วก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    หวมกเชพได้เยอะจริงครับ ผมก็เคยล้มเบาๆ แต่หมวกหลุด เพราะไม่ได้ คาคไว้กับคางอะ ไม่รู้จะเรียกไร แต่ไม่เป็นไรมาก รถแมงกะไซตัดหน้า เบรดแล้วเหลือ 20 แต่ สตาจเท้าผม มันไปเกี่ยวกับล้อหน้ารถรถเขามากลางถนนแล้วทำ อึกๆ อัคๆ จะไป ไม่ไป ยังไงก็ไม่เอาสักอย่าง)

ล้มเลย +.+ แต่รถผม มือเบรค เบี้ยวเลย ได้ตัง มา 200 ถามว่าคุ้มมั้ย -*-

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    R.I.P. ครับ. ไปสบายนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ว่าแล้วชุดคุ้นๆ วารีนะเอง

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อยู่เชียงใหม่เหรอครับ ผมก็เห็นข่าวใน cm108 ขอสแดงความเสียใจด้วยครับ R.I.P
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ผมก็เคยเห็นรถที เชียงใหม่วิ่งนะ ถนน ตรงๆ ไม่ต่ำกว่า 80

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    แสดงความเสียใจด้วยครับ

พี่ที่ทำงานผม 2 คนก็จากไปด้วยเหตุคล้ายกันครับ

เป็นพี่น้องกันแท้ๆแล้วตายพร้อมกันด้วย คนชนก็เป็นคนใหญ่คนโต ทุกวันนี้ลอยนวล .............. ลพบุรี

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    เสียใจกับเหตุการณ์นี้จริงๆครับ ผมมาเรียนที่เชียงใหม่ ผมใส่หมวกกันน็อคตลอดเลย ขนาดขับรถใน มอ ยังต้องใส่ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอ ผมตระหนักตลอดเลยเวลาขับรถเส้นทางนั้นอย่าประมาทและมีสติทุกครั้ง เพราะเส้นทางนั้นรถยนต์ขับเร็วมากจริงๆครับ

L o V e You

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ใส่หมวก อย่าซ้อน 3 อย่าปาด อย่าิ่ซิ่ง สำคัญที่สุด อย่าประมาท!!!

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ผมก็อยู่เชียงใหม่ครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ทางที่ดี ถ้าจะไปเส้นนั้น แนะนำ ถ้าซ้อน 3 อย่า เฟี้ยวจะดีกว่านะครับผมว่า รถเส้นนั้นขับกันค่อนข้างเร็ว

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ข่าวค่อนข้างกระจายใน facebook อย่างรวดเร็ว ผมก็รู้จาก facebook เนี่ยแหละ RIP น้องๆ ทั้ง 2 คน ด้วยนะครับ พอเจอ ข่าวอย่างนี้ น่าจะทำให้หลายคนนึก ใส่หมวกกันน็อกเพิ่มมากขึ้น(รวมตัวผมด้วย) ที่เชียงใหม่ พวกถนน ซุปเปอร์ ชอบขี่รถเร็วมาก หาก ในถนน มีคนพลาดผิดจังหวะนิดนึงนี่ คือ มีชนกันแน่นอน

เตือนเด็กๆวัย คะนอง ถ้าขี่รถก็ นึกถึงจิตใจ ของคนอื่นๆด้วยนะครับ คนที่เป็นห่วงพวกเราๆ ก็มีอยู่เยอะมาก

กล่าวขอบคุณ
    630
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผม ก็ คน เชียง ใหม่ ครับ

แสดง ความ เสีย ใจ ด้วย ครับ

แถว นั้น รถ วิ่ง กัน เหมือน แข่ง Drag จริง ๆ , , , จะ รีบ ไป ไหน กัน ก็ ไม่ รู้

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    น่าสงสารยังเด็กอยู่เลยแท้ ๆ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ถึงน้องจะไม่รู้จักเขาแต่เขาก็อยู่โรงเรียนเดียวกันกับน้อง แสดงความเสียใจอีกครั้ง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ขอให้น้องไปสู่สุขคตินะครับ

ขับขี่รถจักรยานยนต์ ควรสวมหมวกกันน็อคด้วย ถึงมันจะไม่เฟี้ยว แต่มันปลอดภัยนะครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We Are The Soshi
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    Blog Entries
    2
    ยังจะใช้ camera 360 อีก

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taeyeon อ่านกระทู้
    ยังจะใช้ camera 360 อีก
    ทำไมไม่ไปบอกคนถ่าย มาบอกทำไมในนี้ครับ???
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: