ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072

Exclamation ปัญหาจอลาย อยากได้คำแนะนำจากหลายๆท่าน

เล่นคอมอยู่ดีดี คอมก็เกิดอาการค้าง ผมจึงได้ทำการรีสตาร์ทเครื่อง ปรากฏว่าเป็นดังภาพครับ

เท่าที่เช็คดูนะครับ
    - จอปกติ (ลองเสียบสายจากโน๊ตบุ๊คเข้าจอ)
    - สาย HDMI ก็ปกติ
    ก็เลยลองแกะเคสออกมาดูเลยลองดึงการ์ดจอออกมา เหมือนจะมีน้ำอะไรซักอย่างก็เช็ดแล้วลองเสียบใหม่อาการก็เหมือนเดิม
    ลงวินโดวส์ใหม่แล้วก็อาการเดิม

ที่ผมสันนิษฐาน ก็น่าจะเป็นที่การ์ดจอ หรือไม่ก็เมนบอร์ด

อยากทราบความเห็นจากหลายๆท่านว่าอาการแบบนี้มันเกิดจากอะไรครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    การ์ดจอลาโลกแล้วครับอาการนี้ ถ้ามีประกันก็เอาไปเคลม

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    พอดีผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ เท่าไรในเรื่องนี้
    จขกท. ใช้ บอร์ดแบบไหนอันนี้ผมไม่ทราบ แต่ถ้าจะเทส ก็ลองต่อแบบ on board ดู ครับ ถ้าจอไม่ลาย แสดงว่าเป็นที่ การ์ดจอ ครับ

ขอบคุณมากครับ

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    การ์ดจอแน่นอนครับ อาการนี้

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Richardo อ่านกระทู้
    การ์ดจอลาโลกแล้วครับอาการนี้ ถ้ามีประกันก็เอาไปเคลม
    หมดประกันไปเรียบร้อยแล้วครับ ซื้อตั้งแต่ปี 2555 (GTX 670)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ F.Syndome อ่านกระทู้
    พอดีผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ เท่าไรในเรื่องนี้
    จขกท. ใช้ บอร์ดแบบไหนอันนี้ผมไม่ทราบ แต่ถ้าจะเทส ก็ลองต่อแบบ on board ดู ครับ ถ้าจอไม่ลาย แสดงว่าเป็นที่ การ์ดจอ ครับ

ขอบคุณมากครับ
    Msi 970 Gaming ครับไม่มีออนบอร์ด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helloweentz อ่านกระทู้
    การ์ดจอแน่นอนครับ อาการนี้
    คงจะเป็นเช่นนั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ตั้งคอมไว้ใกล้หน้าต่างรึเปล่า ฝนตกเกือบทุกวันเป็นไปได้ว่าน้ำฝนตกใส่ ไม่ก็คนในบ้านทำน้ำหกใส่

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    ตั้งคอมไว้ใกล้หน้าต่างรึเปล่า ฝนตกเกือบทุกวันเป็นไปได้ว่าน้ำฝนตกใส่ ไม่ก็คนในบ้านทำน้ำหกใส่
    ใช่ครับ ใช้ cooler ที่เป็นน้ำ แล้วรู้สึกว่าน้ำจะซึมแล้วหยดไปโดน