ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    แอบ มา อ่าน ... ไม่อยากบอก ว่า ... แก่ ... อายเด็กๆ หึ หึ หึ แอบเกาะมานานหล่ะ ... จะเหงา จะเงียบ มันก็คือ ที่ๆ เราคิดถึง เสมอต้น เสมอปลาย ...

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 767
    Blog Entries
    3
    แวะมาอ่านตลอดครับ อยากโพสอยากคอมเมนต์เล่นด้วย แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้มีเวลาเยอะเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ฮ่าๆ
    งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    คิดถึงบอร์ดเก่า สิงตามหมวด anime ได้เพื่อนมาหลายคนเลย เคยทำซับไตเติลด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ผมก็ไม่ค่อยได้เข้ามาแล้วครับคือกดเข้ามาแล้วไม่ค่อยมีใครโพสอะไรเท่าไหร่บางที จะมาดูรูปฮาๆใน PIC POST 3 วันผ่านไปไม่มีกระทู้ใหม่เลยมันเลยกลายเป็นว่ากดเข้าดูเฉยๆ ไม่โพสอะไรเลยไปซะงั้น

Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เข้ามาส่องถี่อยู่นะ แต่่ไม่ค่อยได้ตอบ อะไรซักเท่าไหร่

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ผมก็เป็นคนนึงจากสมัยบอร์ดเก่า(ถึงแม้จะไม่ได้เก่ามากขนาดนั้นก็เถอะ555) สมัยนั้นอยู่มัธยมต้นจำได้ดีเลยว่าจะเข้าบอร์ดแทบตลอด ยิ่งถ้าคาบไหนเรียนคอมพ์นี่เป็นไม่ได้เลย555 เข้ามาแอบตอบกระทู้อยู่ตลอด ได้เพื่อนคุยเรื่องเดียวกันสนุก ๆ ก็ได้จากบอร์ดโจ๊กเกอร์เกมเยอะมากครับ มันเลยทำให้อยากเข้ามาตอบ
    กระทู้หรือคุยเล่นกันเกือบทุกวัน แต่ตอนนี้ก็อย่างที่หลาย ๆ ท่านบอกไว้แหละครับ เวลาไม่เคยหยุดเดน ยุคสมัยเองก็เช่นกันครับ เดี๋ยวนี้คนเราต้องการความสะดวกและรวดเร็วมากยิ่งขึ้นครับ ซึ่งการเลือกใช้ Social Media เองก็มีให้ใช้บริการกันหลากหลายมากขึ้นครับ ทำให้โลกของเทคโนโลยีมันเติบโตเร็วมากครับ
    สิ่งนี้เองทำให้การรับส่งข่าวสารต่าง ๆ รวมถึงการส่งข้อความต่าง ๆ ก็ต้องรวดเร็วตามไปด้วย พูดง่าย ๆ คือ ใครทำได้เร็วกว่า คนนั้นก็ได้ลูกค้าไปครับ ซึ่งสมัยโจ๊กเกอร์ของเรานี่ต้องรอนะครับ สมมุติจะคุยกับเพื่อนด้วยกันในบอร์ด ก็ต้องรีเฟลชหน้าเพจรอเพื่อนมาตอบ ส่วนข่าวสารต่าง ๆ นา ๆ สมาชิกหลาย ๆ ท่านก็หายกันไป(เกือบ)หมดแล้วล่ะครับอาจจะเนื่องด้วยปัจจัยหลายอย่าง เลยอาจทำให้บอร์ดค่อย ๆ เงียบลงไปด้วย แต่... ผมกลับชอบยุคสมัยของเว็ปบอร์ดมากกว่านะ555 มันดูมีเสน่ห์ในตัวสูงมาก5555 ซึ่งเสน่ห์ที่ว่านี่ก็คือ "การรอคอย" แหละครับ การรอคอยมันสอนอะไรผมหลายอย่างมาก ต่างกับยุคนี้ที่อะไร ๆ ก็ต่างรวดเร็วไปหมด จนหลาย ๆ ครั้งผมตกข่าวไม่รู้เรื่องเอาได้ง่าย ๆ อ่าววว.... พิมพ์ออกทะเลมาทตั้งนาน(รึเปล่า) สรุป... ปัจจัยหลักที่ทำให้สมาชิกในบอร์ดหายไปกันเยอะ เอาแบบหลัก ๆ ที่เกี่ยวข้องโดยตรงเลยคือ ความต้องการในการรับ/ส่งสารที่รวดเร็วกว่า ซึ่งสิ่งนี้บรรดา Social Network อย่าง Facebook Twitter ฯลฯ ให้ได้มากกว่าครับ พูดง่าย ๆ คือด้วยยุคสมัยที่เปลี่ยนไปแหละครับ ส่วนอีกปัจจัยก็คือ ต่างคนต่างโตขึ้น ความรับผิดชอบก็ย่อมมากขึ้นตามไปด้วยครับ หมายความง่าย ๆ ก็คือ มีเวลาน้อยลงนั่นแหละครับผม

สุดท้ายนี้... ผมจะบ่นอะไรเยอะแยะ55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhyzX : 23rd June 2017 เมื่อ 02:03
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมเล่นบอร์ดนี้มาตั้งแต่ ผมอยู่ ม.ต้น จนตอนนี้ผมกำลังขึ้นปี 1 แล้วครับ คิดดูแล้วกัน นี่วันนี้ผมไม่มีอะไรทำ เลยเปิดมาหาอะไรอ่านเล่นๆ เมื่อก่อนสนุกมากครับ ผมหาคอนเท้นต่างๆมาลงในเว็บบอร์ดนี้ เพราะอยากได้คำขอบคุณเยอะๆ แค่คิดแบบนี้ก็เด็กแล้วครับ ตลกตัวเองเหมือนกัน 555+

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    แวะเข้ามาดูเห็นอันแรกพอดี สวัสดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เหง๊าเหงาฮ่าาา
    IRON MAN

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    มาเงียบแบบจริงๆจังๆก็ช่วงนี้อ่าครับ ผมก็ไม่ค่อยได้มาเล่นแล้ว ติดเรียน 5555555