ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953

พี่ยุ่น สุดกิ๊พ แค่ติดฟิลม์ !!! ก็ดู 3D ได้

ถ้าต้องการจะดูทีวีในแบบ 3D ก็ต้องเลือกซื้อรุ่นที่รองรับระบบ 3D และก็จะต้องใช้แว่นสามมิติในการรับชมเท่านั้นด้วย สำหรับคอมพิวเตอร์หรือโน๊ตบุ้กก็เช่นกันยังไงหนีไม่พ้นการใช้แว่นสามมิติอยู่ดี หรือถ้าเป็นอุปกรณ์อื่นไม่ว่าจะเป็นสมาร์ทโฟน หรือแท็ปเล็ตก็จำเป็นจะต้องใช้อุปกรณ์เสริมติดเพิ่มเข้าไปถึงใช้ในแบบ 3D ได้ ซึ่งเจ้าอุปกรณ์ที่ว่านี้ก็มีขนาดพอสมควรเลยทีเดียว ไม่เหมาะที่จะพกติดตัวไปด้วยเลยจริงๆ

การจะใช้ในแบบ 3D มันก็ไม่ง่ายเสียทีเดียวอย่างที่กล่าวไป บริษัทที่มีชื่อว่า Global Wave จากประเทศญี่ปุ่นสนใจในเรื่องนี้และมีไอเดียที่จะทำโปรดักซ์ที่จะช่วยให้การใช้งานในแบบ 3D นั้นเป็นเรื่องง่ายชนิดที่เรียกว่าทำได้ทุกทีทุกเวลา ไม่ยุงยากและก็ไม่ต้องใช้แว่นสามมิติด้วย ออกมาครับ

เจ้าโปรดักซ์ที่ว่านี้ก็คือ มีลักษณะเหมือนกับฟิลม์กันรอบหน้าจอมือถือนี่ล่ะครับ โดยเจ้าฟิลม์ที่ว่านี้มีชื่อว่า Pic3D มีส่วนประกอบสำคัญทำมาจาก lenticular lens แค่เพียงติดมันลงไปที่หน้าจอทีวี สมาร์ทโฟน แท็ปเล็ต เช่นเดียวกับที่เราติดฟิลม์กันรอยหน้าจอ เท่านี้ก็สามารถรับบชมในระบบ 3D ได้เลยครับ ไม่ต้องใช้แว่นหรือ apps เสริมอะไรอีกเลยด้วย

ในเบื้องต้นจะมีทำออกมาสำหรับหน้าจอขนาด 12.1นิ้ว, 15.6 นิ้ว, 21.5 นิ้ว และ 23 นิ้วก่อน สำหรับจอภาพที่มีขนาดใหญ่ และก็ไม่พลาดที่จะมีสำหรับ iPad 2, iPhone, และ iPod touch ออกมาก่อนด้วย เจ้าฟิลม์ที่ว่านี้จะออกวางจำหน่ายได้ช่วงเดือนสิงหาคมนี้ครับ สนนราคาเริ่มต้นสำหรับ iPhone คิดเป็นเงินไทยตกราวๆ 800 บาท สำหรับจอขนาดใหญ่ 23 นิ้ว จะอยู่ที่ประมาณ 5,700 บาท

Credit : play.co.th นะจ๊ะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ฟิมล์อันละเท่าไหร่หว่า
    ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ ล้วนเกิดจากการกระทำ

ทำให้ชีวิตคนเรานั้นไม่มีใครเกิดมาสมบูรณ์แบบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    แล้วแบบนี้ใครจะซื้อจอ 3D ละนิ
    CPU: Intel Core i5 4570 @ 3.20GHz | VGA: R7 250x | RAM: Vengeance 8GB Dual Channel | PSU: EVGA SuperNOVA NEX750B Bronze | MB: GA-H87-D3H

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    สุดยอดไปเลยพี่ยุ่น

Steam Left 4 Dead 2
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    เห้ย !! เจ๋งจริง

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    อยากได้
    Fansub

ค่อยบอกได้ไหม ;p
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    สุโค่ย
    เค้าว่ากันว่าเนื้อคู่จะอยู่มุมนึงของโลก .. แต่ .. โลกกลม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    น่าสน ถ้าราคาไม่แพงนะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    เจ๋ง ถ้างั้นจอ 3 มิติ็ำก็จะขายไม่ออกแล้วครับ ประหยัดงบได้เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ราคาประมาณเท่าไหร่ หว่า