ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Cabal

Yulgang

Elsword

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Uber Ragnarok Online, แร็คเถื่อน ถุงผ้า Handmade ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
คูปอง UBER
Ragnarok Online
กระเป๋า Handmade
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,517
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,868

★★★★★ Far Cry 5 มีระบบสร้างตัวละครเต็มรูปแบบ เลือกได้ทั้งเพศและรูปร่างหน้าตา ★★★★★

Far Cry 5 มีระบบสร้างตัวละครเต็มรูปแบบ เลือกได้ทั้งเพศและรูปร่างหน้าตา

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

หลายคนคงทราบมาก่อนแล้วว่าในเกม Far Cry 5 ผู้เล่นจะได้สร้างตัวละครของตัวเองขึ้นมาแทนที่
    จะเป็นตัวละครหลักที่ถูกกำหนดไว้แล้วเหมือนหลายภาคที่ผ่านมา ล่าสุด Gamepur ได้รายงานเพิ่มเติมว่า Far Cry 5
    จะมีระบบสร้างตัวละครเต็มรูปแบบที่ผู้เล่นสามารถเลือกเพศและรูปร่างหน้าตาได้ครับ

ผู้เล่นจะได้สร้างตัวละครก่อนเริ่มเกม และจะเป็นแบบนี้ทั้งโหมดผู้เล่นคนเดียวและโหมด co-op ผู้เล่นสองคน
    เพราะโหมดเนื้อเรื่องสามารถเล่นได้ทั้งสองแบบตั้งแต่ต้นจนจบ

ผู้กำกับและผู้อำนวยการสร้าง แดน เฮย์ บอกว่าตัวละครหลักของเกมภาคนี้จะไม่ใช่คนธรรมดาทั่วไป
    แต่จะเป็นปลัดมือใหม่ที่เข้ามาสนับสนุนการต่อสู้กับพระบิดา ตัวร้ายของเกม ซึ่งเฮย์กล่าวเสริมว่าเขาอยากให้เกม
    ให้ความรู้สึกเหมือน Training Day หนังตำรวจของผู้กำกับ อองตวน ฟูควา

“เราอยากให้คุณเป็นคุณ เราอยากให้คุณสามารถสร้างตัวละครที่คุณต้องการได้อย่างมีประสิทธิภาพ
    เราอยากให้คุณตกอยู่ในสถานการณ์ที่คุณเป็นปลัดมือใหม่ที่เข้าไปสนับสนุนการต่อต้านพระบิดา
    สิ่งที่เราทำจะให้ความรู้สึกเหมือนกับหนัง Training Day เกมมีเวลามากมายที่คุณจะได้หายเข้ากลีบเมฆไป
    และได้ประสบการณ์ศูนย์สู่สูงสุดภายใน 5 นาที สิ่งที่เราต้องการกับ Far Cry 5 คือคุณกำลังเข้าไป
    และอาจมีความรู้อยู่บ้าง แต่ไม่ใช่ประสบการณ์”

Far Cry 5 เป็นเกมแนว FPS แอ็คชั่นผจญภัย ว่าด้วยเรื่องราวของการหยุดยั้ง Eden’s Gate กลุ่มคลั่งลัทธิวันสิ้นโลก
    ที่บุกยึดเมืองโฮปเคาน์ตี้ ในรัฐมอนแทนา ประเทศสหรัฐอเมริกา เพื่อทำพิธีการบางอย่าง
    ผู้เล่นจะได้สร้างตัวละครของตัวเองขึ้นมาเพื่อทำหน้าที่ปกป้องเมือง โดยมีหลวงพ่อเจอโรม, นิค ไรย์
    และแมรี่ เมย์ คอยช่วยเหลือ วางจำหน่าย 27 กุมภาพันธ์ 2018 บน PS4, Xbox One และ PC

กดกล่าวคำขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนข่าวครั้งต่อไป และแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ 55555+

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

อ้างอิงจาก : SegmentNext

Credit : 4Gamerth

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    856
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    รอจัดแน่นอน
    CPU I7 4790k | VGA GTX970 | Ram Kingston 16 GB(1333) | MB Asrock H97

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    รอชมต่อไป ภาค 4 ยังไมไ่ด้เล่นเลยอิอิ เดินเล่นใน ภาค 3 อยู่ ^ ^

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,978
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    คอมกาก บ้ายๆ จบ
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    698
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ดีย์งามเเต่ 970 ของผมคง low สุด

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เอาแบบ BS เลยมั้ย แต่งตัวละครไปกว่าสองสามชั่วโมงห้าาา
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    สร้างตัวละครได้เต็มรูปแบบ แต่เป็น มุมมองบุคคลที่หนึ่ง มันใช่เหรอเล่นไปก็ไม่เห็นตัวที่เราสร้างอยู่ดี ตัดออกไปไม่ดีกว่าเหรอ
    ถ้ามุมมองบุคคลที่สามว่าไปอย่าง ระบบการส้รางตัวละครได้นี่ผมว่ามันเหมาะกับแบบบุคคลที่สามมากกว่านะ

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,105
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    สิ้นปีจะจัด Predator 17x พอดีเลยเอาไว้ไปเล่นที่ทำงาน อิอิ ปล่อย G6 นอนเศร้าในห้องอยู่บ้านไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    สร้างตัวละครได้เต็มรูปแบบ แต่เป็น มุมมองบุคคลที่หนึ่ง มันใช่เหรอเล่นไปก็ไม่เห็นตัวที่เราสร้างอยู่ดี ตัดออกไปไม่ดีกว่าเหรอ
    ถ้ามุมมองบุคคลที่สามว่าไปอย่าง ระบบการส้รางตัวละครได้นี่ผมว่ามันเหมาะกับแบบบุคคลที่สามมากกว่านะ
    อาจจะเป็นแบบ Dying light ใงครับมุงมองที่1 แต่เปลียนชุดได้ เอาไว้โชวเล่นตอน Co-op จริงๆ ก็มี FPS หลายเกมส์นะครับ ที่แต่งตัวได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย massmello : 3rd June 2017 เมื่อ 20:27

กล่าวขอบคุณ
    433
    ได้รับคำขอบคุณ: 691
    ซื้อ 1080ti แปบ
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,639
    มาปีหน้า เริ่มทำงานเดือนสองเดือนนี้ละ ทันอยู่ๆ 55
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,056
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,275
    ผมไม่รู้เป็นไร ไม่ค่อยสนใจเรื่องการแต่งตัวเลย 5555 ให้มายังไงก็เล่นไปแบบนั้น

บางเกมผมออกจะรำคาญด้วยซ้ำไป ให้มาแต่งตัว ทำสีผิว ทำผม สีดวงตา รอยสัก นู่นนี่นั่นสารพัด หรืออาจเป็นเพราะตัวผมเองไม่ค่อยชอบแต่งตัวก็ได้มั้ง เซอร์ๆ ซกมก 55555

แต่งยังไงก็ได้ ขอให้เน้นเกมเพลสนุกๆ มันส์ๆเท่านั้นพอ จบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 4th June 2017 เมื่อ 22:07
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB