ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

เล่น The Godfather II กระตุกไม่ลื่นเลยทั้งๆที่เคยเล่นเมื่อนานมาแล้วลื่นมาก

อยู่ดีๆคอมผมก็เล่นเกมส่วนใหญ่ค่อนข้างกระตุก ไม่ค่อยลื่นเหมือนเคย ไม่ว่าจะเกม ออนไลน์อย่าง LOL ก็ยังไม่ค่อยลื่น เล่นเกม The Godfather II ก็ไม่ลื่นขนาดปรับกราฟฟิคไว้ที่low ก็ยังกระตุกๆ เล่นเกม sleeping dog ก็กระตุกทั้งๆที่เมื่อก่อนสองเกมนี้ไม่เคยกระตุกเลย ตอนนี้เล่นเกมอะไรใหญ่ๆกระตุกหมดเลย cpu usage วิ่ง 80อัพ ตลอดเวลาเล่นเกม ล้างเครื่องลงวินโดวใหม่ ก็แล้ว อัพเดทไดร์เวอร์ก็แล้ว ไม่หายสักที T^T ลองถอดออกมาปัดฝุ่นหมดแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    ซิลิโคน แห้ง ไม่เกี่ยวกะฝุ่น

ทั้ง กาจจอ CPU ถอดออกมา เช็ค ทาซิลิโคนใหม่ เลยครับ

เกม กระตุก ส่วนใหญ่ ปัญหาหลัก คือ

1 ฝุ่น

2 ซิลิโคนแห้งเสื่อมสภาพหรือเหนียวแล้ว อายุการใช้งาน 1ปี ควรทาใหม่เสมอ

3 ความร้อน

ปล X2 555 เปิดหัว ได้นี่ กลายเป็น X4 B55 แรงขึ้นหลายเท่าตัว หรือ ตัวที่ใช้ เปิดหัวไม่ได้ ถ้าเปิดหัวไม่ได้ผมว่าไม่คุ้มเลย55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย J ROCK : 6th June 2017 เมื่อ 20:10

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J ROCK อ่านกระทู้
    ซิลิโคน แห้ง ไม่เกี่ยวกะฝุ่น

ทั้ง กาจจอ CPU ถอดออกมา เช็ค ทาซิลิโคนใหม่ เลยครับ

เกม กระตุก ส่วนใหญ่ ปัญหาหลัก คือ

1 ฝุ่น

2 ซิลิโคนแห้งเสื่อมสภาพหรือเหนียวแล้ว อายุการใช้งาน 1ปี ควรทาใหม่เสมอ

3 ความร้อน

ปล X2 555 เปิดหัว ได้นี่ กลายเป็น X4 B55 แรงขึ้นหลายเท่าตัว หรือ ตัวที่ใช้ เปิดหัวไม่ได้ ถ้าเปิดหัวไม่ได้ผมว่าไม่คุ้มเลย55
    ขอบคุณนะครับ ได้ละครับ 555 ซื้อซิลิโคนมาหยอดใหม่กลับมาเร็วเหมือนเดิมละ
    ปล ผมยังไม่ได้เปิดหัวเลยกลัวมันจะพัง 555