ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62

ตระกูล Mask rider เป็นการ์ตูนสำหรับเด็กจริงๆเหรอ ?

ผมได้มีโอกาศไปนั่งย้อนดูซีรีย์ mark rider ยุคเก่าๆที่ในสมัยเด็กไม่มีโอกาศได้ดูมาก็ดูยุค โชวะ กับ เฮเซย์ ไปเกือบหมดจึงได้ทราบว่าเนื้อเรื่องมันไม่ได้โลกสวยสะเลยทีเดียวตอนนี้ผม 21 ผมบอกได้เลยว่าเนื้อเรื่องโดยรวมมันค่อนข้างปวดตับพอสมควรในๆหลายๆภาค มีทั้ง ไม่สมหวังในด้านใดด้านหนึ่ง หรือ มีคนตาย(ข้อนี้เจ็บจี๊ดมากโดยเฉพาะตัวละครที่เราชอบ) เลยกลับมานั่งคิดว่า เฮ้ยนี่ขนาดเราโตๆแล้วมานั่งดูยังปวดตับเลยแล้วทำไมเด็กๆถึงดูได้แล้วนั่งยิ้มกันหรือเพราะผมอินกับเนื้อเรื่องไปหว่า

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เด็กๆ ไม่ได้คิดอะไรมากครับ อยากดูไรเดอร์เท่ๆ ท่าแปลงร่าง เสร็จแล้วก็จะขอพ่อแม่ซื้อเข็มขัดมาเล่น

เมื่อโตขึ้นเราจะเริ่มคิดได้ครับว่าเรื่องนั้นมันต้องการสื่อถึงอะไร ยิ่งถ้าเราเป็นแบบนั้นด้วยจะยิ่งอินครับ

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ความเป็นจริงแล้วในการแต่งเนื้อเรื่องของไรเดอร์แต่ละตัวนั้น มีเนื้อหาหลายแบบมาก เนื่องจากทีมงานเขียนบทมีหลายคน
    ให้ส่วนของทีวีซีรี่ส์นั้นเป็นเพียงส่วนนึงที่เอามานำเสนอ ซึ่งบางทีแล้วอาจถูกลดทอนเนื้อหาในส่วนต่างๆไปด้วย
    ที่เห็นๆดูกันอยู่ทุกวันถือว่า ลดความดราม่าไปพอสมควรแล้วนะครับ
    ผมยกตัวอย่างในเดอะมูฟวี่ของหลายๆตัวเช่น ริวคิ ไฟซ์ และ เบลด เนี่ย
    เป็นเนื้่อหาอีกส่วนนึงที่ถูกแต่งไว้เหมือนกัน แต่ไม่ได้เอามาใช้ เนื่องจากบางทีมีเนื้่อหาที่เด็กดูยาก หรือเข้าไม่ถึง

ส่วนตัวแล้วพึ่งกลับไปไล่ดูมาใหม่ก็สังเกตเหมือนกันว่าเนื้อหาจริงๆ มันดีมาก เกินจะเป็นการ์ตูนให้เด็กดู บางทีก็มี หักหลัง ดราม่า พวกพ้องอะไรงี้
    ซึ่งดูแล้วมันขัดตากับ cg ในยุคนั้นจริงๆ 555
    MoNsTeR KiLL !!