แนว : วางแผน/บริหาร/สร้างสรรค์

**เล่นยากอยู่เหมือนกันนะ

เป็นเกมส์แนวฮาวเวสมูนนะครับ ซึ่งพื้นที่สำหรับเกมส์นี้คือโลกใบเล็กที่เราจะต้องจัดสรรพื้นที่เพาะปลูก และอื่น ๆ ตัวเกมส์ให้เราต้องศึกษาหาทางสร้างอุปกรณ์เพื่อใช้ดำรงชีพ โดยที่เราจะต้องตัดไม้เอาฟืน,ทุบหินเพื่อเอาแร่ หรือแม้กระทั้งสร้างอาวุธเพื่อเอาไว้ป้องกันตัวเองจากศัตรูภายนอก เอาเป็นว่ารายละเอียดของเกมส์นี้เยอะมาก ถ้าไม่รักเกมส์แนวนี้จริง ๆ แนะนำว่าอย่าโหลดไปเล่นเลย อีกอย่างคือเรื่องมุมมอง มันแปลกตามากจริง ๆ นะ ^^ ปล.แอดมีตัวช่วยคือmodของที่จำเป็นวัตถุดิบในการสร้าง เมล็ดพันธ์ เงิน เอาไว้แล้ว

download