ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Luna Online

Elsword

Dragon nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Uber RYL เถื่อน ถุงผ้า Handmade ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
คูปอง UBER
Serve เถือน RYL
กระเป๋า Handmade
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

จะทำยังไงดี เมื่อรู้ว่าทุกคนเกลียด ผมเพียงแค่โพสเฟสเฉยๆ ขอวิธีแก้ไขจากเพื่อนๆทุกคนด้วยคับ

เรื่องนี้ ตอนแรกก็เห็นว่า เป็นเรื่องเล็ก แต่ตอนนี้ มันรามมาถึงพี่ชาย อีก2คน มาเกลียดผมเฉย
    ที่มาที่ไป
    ผมกำลังทำยูทูบช่อง1 เป็นช่องแต่งรูปphotoshop บอกเลยสวยมาก ผมก็โพสแต่งรูปพร้อมคลิบวิธีทำลงในเฟสบุ๊คส่วนตัวของผมทุกวัน ผมคิดเองแต่งรูปเองในแบบจินตนาการของผม เพื่อให้คนไทยรุ่นหลังได้ศึกษา ซึ่งผมไม่ได้เรียนphotoshopมานะ แต่ผมใช่ความชำนานใช้มาหลายปี แต่นี้เรื่องแค่นี้ทำให้ทุกคนต้องเกลียดผม ด้วยความอิจฉา รึผมทำไรให้ไม่พอใจ จ้องแต่จิกผมประมาณนั้น โดยผมทำสิ่งที่สร้างสรรค์ ไม่ได้ทำสิ่งที่เสียหาย มันไม่ยุติธรรมกับผมเลย ผมก็เคยได้ยินเฟสบุ๊คสอนสังคม น่าจะจริง ละเด่วนี้ เหมือนผมเดียวดายยังไงไม่รู้ ทำให้คนเกลียดมันง่ายขนาดนี้
    ทำให้คนทั้งหมดรักเราก็เป็นไปไม่ได้

อันนี้ผมแต่งสวยไหม คิดเองจากจินตนาการเป็นแบบ3D แล้วไปดูรูปล่าง

ดูสิดูโพสเข้า ต่างประเทศผมไปค้นมาวันๆเขาจะแต่งรูป แข่งกัน แต่ไทย
    เขาไม่ชื่นชม เอาแต่อยู่นิ่งๆ โพสเสียดสีไปวันนี้ๆ แย่มากนี้ขนาดพี่ชายผมเลยนะ

ผมควรมีวิธีแก้ไขยังไง กับคนพวกนี้ ขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆโจ๊กเกอร์เกมส์ทุกคนด้วยนีา
    สุดท้ายฝากเป็นกำลังใจให้ผมด้วย ไปคอมเม้น
    ไปติดตามผลงานหน่อยนะ https://www.youtube.com/user/thaihotnews
    ผมทำเพื่อศิลปะเพื่อการศึกษาสิ่งที่สวยงามคิดเองทำเองเป็นสิ่งใหม่ๆ
    กับการไม่เป็นที่ยอมรับในสังคมไกล้ตัวผมรู้สึกแย่มาก
    ไม่ได้มาโปรโมทแต่อย่างใดเรื่องนี้เกิดขึ้นจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tamprojectz : 23rd June 2017 เมื่อ 11:33

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,604
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ภาพที่ลงไม่ขึ้นอะครับ ผมเลยไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นในภาพนะครับ

จากที่ผมเข้าไปดูในยูทูป แล้วก็เฟสบุ๊ค ภาพสวยครับ เป็นคนที่มีจินตนาการดีมาก สุดยอดเลยครับ

ผมแปลกใจว่าอะไรถึงทำให้พี่ชาย2คนของคุณเกลียดเอา เพราะเรื่องที่ว่าโพสรูปลงเฟสบุ๊คเหรอครับ ผมว่ามันแปลกๆ เอาเป็นว่าถามไปตรงๆเลยดีกว่าครับว่าทำไมถึงเกลียดเรา ไม่ชอบอะไรเรา โดยเฉพาะพี่ชาย2คนเลยครับ แต่อย่าไปแคร์อะไรมากเลยครับ สิ่งทีทำอยู่มันดีและมันไม่ได้ผิดอะไรเลยครับ สู้ๆนะครับ อย่าเลิกทำต่อนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ ^^"

เอาใจคืนมา

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ไม่กล้าฟันธงค่ะ เอาเป็นว่าอะไรที่ทำแล้วดีแล้วไม่เบียดเบียนใครก็ทำไปแล้วกันเนอะ
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมคิดว่ามันไม่น่าจะเกิดขึ้นในสังคมพี่น้อง ยิ่งเพือ่นๆ ยิ่งไม่ชอบผมไปใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณคับ เเต่ นี้ เขามาเบือนเราสิแย่จัง

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนห่วยๆ อ่านกระทู้
    ภาพที่ลงไม่ขึ้นอะครับ ผมเลยไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นในภาพนะครับ

จากที่ผมเข้าไปดูในยูทูป แล้วก็เฟสบุ๊ค ภาพสวยครับ เป็นคนที่มีจินตนาการดีมาก สุดยอดเลยครับ

ผมแปลกใจว่าอะไรถึงทำให้พี่ชาย2คนของคุณเกลียดเอา เพราะเรื่องที่ว่าโพสรูปลงเฟสบุ๊คเหรอครับ ผมว่ามันแปลกๆ เอาเป็นว่าถามไปตรงๆเลยดีกว่าครับว่าทำไมถึงเกลียดเรา ไม่ชอบอะไรเรา โดยเฉพาะพี่ชาย2คนเลยครับ แต่อย่าไปแคร์อะไรมากเลยครับ สิ่งทีทำอยู่มันดีและมันไม่ได้ผิดอะไรเลยครับ สู้ๆนะครับ อย่าเลิกทำต่อนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ ^^"

ขอบคุณคับ แต่มันเป็นสิ่งที่ไม่น่าเกิดในสังคมไทย ยิ่งถ้าเป็นพวกเพือ่น นี้ ยิ่งไม่ชอบผมเข้าไปใหญ่

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    510
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ถ้าทำแล้วไม่เบียดเบียนใคร ก็เฉย ๆ ไว้ครับ และพยายามพัฒนาฝีมือตัวเองต่อไป ลุย ๆ
    ---==• >> ZHUST THE ILLUSION SOUL << •==--

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ลองไปสร้างเพจดู แล้วก้โพสลงแต่เพจ ถ้ายังตามมาเกลียดอีก แล้วค่อยนั่งขำดีกว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingtamza อ่านกระทู้
    ลองไปสร้างเพจดู แล้วก้โพสลงแต่เพจ ถ้ายังตามมาเกลียดอีก แล้วค่อยนั่งขำดีกว่านะ
    ชอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaninhot004 อ่านกระทู้
    ถ้าทำแล้วไม่เบียดเบียนใคร ก็เฉย ๆ ไว้ครับ และพยายามพัฒนาฝีมือตัวเองต่อไป ลุย ๆ
    ขอบคุณคับ คงต้องทำใจ กับคนพวกนี้จริงๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,063
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,281
    ชอบอะไรก็ทำไปเถอะครับ อย่าได้แคร์สื่อ

เป็นเรื่องธรรมดาน่ะ คนเรามีสิทธิ์จะชอบจะเกลียดใครก็ได้ อะไรที่ดีๆก็เก็บไว้ปรับปรุง อะไรไม่ดีก็ปล่อยผ่านไป

ชีวิตก็แบบนี้มีทั้งสรรเสริญ นินทา ตามโลกธรรม 8
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ชอบอะไรก็ทำไปเถอะครับ อย่าได้แคร์สื่อ

เป็นเรื่องธรรมดาน่ะ คนเรามีสิทธิ์จะชอบจะเกลียดใครก็ได้ อะไรที่ดีๆก็เก็บไว้ปรับปรุง อะไรไม่ดีก็ปล่อยผ่านไป

ชีวิตก็แบบนี้มีทั้งสรรเสริญ นินทา ตามโลกธรรม 8
    ขอบคุณครับ คงต้องปลง

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    นอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีอยากทราบ สถานที่ถ่ายกับเสือ ครับ
    จำความได้ว่าสมัยยังเป็น เด็กประถม ผมเคยเห็น รูปแบบนี้แหละ รูปผมจับเสือ รูปแบบของคุณ เลย
    ปัจจุบัน รูปของผมหายไปแล้วครับ คิดถึงมาก
    ปล. สงสัยจริง ๆ ครับ
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank9398 อ่านกระทู้
    นอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีอยากทราบ สถานที่ถ่ายกับเสือ ครับ
    จำความได้ว่าสมัยยังเป็น เด็กประถม ผมเคยเห็น รูปแบบนี้แหละ รูปผมจับเสือ รูปแบบของคุณ เลย
    ปัจจุบัน รูปของผมหายไปแล้วครับ คิดถึงมาก
    ปล. สงสัยจริง ๆ ครับ
    มันไม่น่ามีเรื่องแบบนี้ในเกิดสังคมพี่น้อง คนที่เสียใจคือแม่นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tamprojectz : 24th June 2017 เมื่อ 19:31