ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581

[1-PART] - DRAGON QUEST HEROES II : EXPLORER'S EDITION - (ALL-DLCS) - REPACK - 8GB - 2017 - [FILECONDO|ONE2UP|GOOGLEDRIVE]

Game is already cracked after installation
    (crack by Baldman + steam emu by Codex or 3DM or Ali213).

Updated till 02.06.2017; included DLC: Special Weapons and Costumes.

An action game with numerous RPG elements. Similar to its predecessor, it is a spin-off title
    in the Dragon Quest franchise by Square Enix, and although it retains a similar atmosphere,
    it offers several new solutions. The plot of Dragon Quest Heroes II references the events of
    its predecessor. Despite the lack of any direct links to the core Dragon Quest productions,
    there are a few familiar faces to see here. As befits a hack and slash game, Dragon Quest
    Heroes II focuses on quick and spectacular combat. The player fights hordes of enemies
    who would pose no threat in a one-on-one fight but can be dangerous in larger numbers.
    Moreover, from time to time, the protagonist faces powerful bosses; to defeat them, it is
    necessary to use more advanced tactic. Although the game focuses on arcade hand-to-
    hand combat, it does not lack a complex plot and script. Dragon Quest Heroes II offers
    three-dimensional graphics which resemble Japanese manga and anime stylistics.

ช่วยกด ขอบคุณ ด้านล่างซ้ายกระทู้ผมเพื่อเป็นกำลังใจในการอัพโหลดต่อไปนะครับ

หากไฟล์เสียให้เปิดไฟล์นั้นขึ้นมากด Alt+R เพื่อซ่อมจะได้ไฟล์ใหม่ขึ้นมาครับ
    หากทำไม่ถูก > คลิกที่นี่ <

FULLGAME - CRACKED

FileCondo 1 Part LINK 1 -||- FileCondo 1 Part LINK 2

หรือโหลดแบบแยกพาร์ท, พาร์ทละ ~ 7.5GB

FileCondo PART 1 LINK 1 -||- FileCondo PART 1 LINK 2
    FileCondo PART 2 LINK 1 -||- FileCondo PART 2 LINK 2
    FileCondo PART 3 LINK 1 -||- FileCondo PART 3 LINK 2

Uploaded

https://binbox.io/RcErH#PkIHGFU0

MirrorAce

https://binbox.io/RA1Vi#RWhuFGqy

Openload

https://binbox.io/ETs2O#uGUpdgHX

ClicknUpload

https://binbox.io/myYDU#rD9vtBPh

KumpulBagi

https://binbox.io/YiXLX#vnhz26pE

Google Drive

https://binbox.io/qVHk3#Z3NUWfAe

UpFile

https://binbox.io/snzMG#yvorcofd

One2Up(DIRECT LINK)

https://binbox.io/9F6WG#7zcJit8i

One2Up(สำรอง)

https://binbox.io/iLHKr#nSHfeT1L

FileCondo

https://binbox.io/qznty#aMBD8eXD

REPACK - FITGIRL

FileCondo 1 Part LINK 1 -||- FileCondo 1 Part LINK 2

Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5 : Part 6 : Part 7 : Part 8 : Part 9

KumpulBagi

Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5 : Part 6 : Part 7 : Part 8 : Part 9

Openload

Uploaded

MirrorAce

UpFile

One2Up

One2Up

FileCondo

1080p Qiality Movies FOR REPACK

เกมนี้จะเล่นมูฟวี่ในเกมอัตโนมัติตามขนาด resolution ของจอเรา เช่นถ้าใช้จอขนาด 1920x1080+ แต่เลือกจะลงแค่มูฟวี่ระดับ 720p
    ก็ไม่ต้องโหลดไฟล์นี้
    แต่หลังจากลงเกมเสร็จเข้าไปโฟลเดอร์เกม แล้วคัดลอกไฟล์จาก “mdat\Low” ไปวางใน “mdat\High”
    อย่างง นั่นแปลว่าถ้าคุณใช้จอ 1920x1080+ แล้วต้องการมูฟวี่ระดับ 1080p ก็ต้องโหลดไฟล์นี้ แต่ไม่ต้องไปแก้อะไร ลงเสร็จ เล่น
    ถ้าคุณใช้จอรุ่นเก่าที่มักเป็น 1280x720 แต่ต้องการจะเห็น มูฟวี่ระดับ 1080p ก็โหลดไฟล์นี้ไปแล้วทำสลับกันหลังลงเกม
    อย่างง นั่นแปลว่าถ้าคุณใช้จอ 1280x720 แล้วไม่ต้องการมูฟวี่ระดับ 1080p ก็ไม่ต้องโหลดไฟล์นี้ ลงเสร็จ เล่น เช่นกัน

นำไฟล์ ..1080p.bin ไปวางในโฟลเดอร์เดียวกับตัว Setup.exe "ก่อนจะลงเกมเท่านั้น" จึงจะเลือกก่อนลงได้
    แปลว่าให้ตัดสินใจก่อนลงเกมว่าต้องการมั้ย ถ้าโหลดไปทีหลังอย่าบ่นล่ะว่าทำอะไรไม่ได้(นอกจากลงใหม่)

KumpulBagi

Openload

Uploaded

MirrorAce

UpFile

One2Up

One2Up

FileCondo

donatetoramis.igetweb.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากครับผม

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    ขอโหลดเลยและกันน่ะครับ
    ขอบคุณมากครับ

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    REPACK - FITGIRL ลดมูวี่

กล่าวขอบคุณ
    10
    ถึงบอกอย่างง
    เกมมันจะเล่นมูฟวี่ตามขนาดหน้าจอที่เราใช้ มันเป็นฟังก์ชั่นของเกม แปลว่ามันมีวีดีโอแยกมาให้แต่แรกแล้ว แต่เพราะเราคงไม่ใช้หลายๆจอสลับกันไปมา จึงไม่จำเป็นต้องโหลดทั้งสองแบบ
    การสลับที่ไฟล์ก็เพื่อหลอกให้เกมมันเล่นวีดีโอคุณภาพที่ไม่ตรงกับขนาดหน้าจอเรา เช่นจอเราแค่ 1280x720 มันก็จะเล่นวีดีโอคุณภาพ 720p แต่ถ้าเราอยากเห็นแบบ 1080p(ซึ่งก็ไม่ค่อยเห็นความต่างหรอก)
    ก็สลับโฟลเดอร์ได้ เท่านั้นเอง ผมมักอัพแบบไม่ลดไม่ตัด แต่อาจจะแยกๆให้เลือกโหลดถ้าต้องการ ถ้าลดอะไรตัดอะไรก็คงบอกตรงๆ ไม่ใช่มาทำให้สับสน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    REPACK+movie นี้เอง ถ้าไม่โหลดmovie นี้เวลาเล่นเกมส์นี้ก็ข้ามไปเลยใช่มะในสาวนของมูวี่

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Fullgame เล่นได้ครับ
    แต่ของผม เลือก full screen แล้วเกมส์หลุดครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ farisarchitectural อ่านกระทู้
    Fullgame เล่นได้ครับ
    แต่ของผม เลือก full screen แล้วเกมส์หลุดครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

ผมก็เล่นไม่ได้ครับfull screen 970m ถ้าเข้าfull screenเล่นได้แต่มองไม่เห็นการ์ดจอแยก กากโคตร พอร์ทมาค่อนข้างแย่ หาปุ่มเซตจอยไม่เจอเลย
    ลองไปหาดูฝรั่งบางคนก็เป็นเหมือนกัน มุมกล้องนี้ชวนเวียนหัวมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงรีเเพคได้ครับ เล่นมาสลับตัวละครเล่นกันได้คล้านDA ละ สนุกดี ศัตรูเพียบ แนวสามก๊กกระหน่ำแหลกละ ใครชอบการ์ตูนดีไซนด์โทริยาม่านี้ ได้กลิ่นไอเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sKY_wALKER : 27th June 2017 เมื่อ 22:27

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuutt อ่านกระทู้
    ผมก็เล่นไม่ได้ครับfull screen 970m ถ้าเข้าfull screenเล่นได้แต่มองไม่เห็นการ์ดจอแยก กากโคตร พอร์ทมาค่อนข้างแย่ หาปุ่มเซตจอยไม่เจอเลย
    ลองไปหาดูฝรั่งบางคนก็เป็นเหมือนกัน มุมกล้องนี้ชวนเวียนหัวมาก
    มุมกล้อง คุณปรับระยะใกล้-ไกลได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมลงตัว FULLGAME เล่นได้ปกติครับ ใช้จอย XBOX 360 ไม่ต้องเซ็ทอะไรเลย ติดตั้งเสร็จเล่นได้ทันที เวลาบังคับเกมคล้ายเกมเเนว RESIDENT EVIL
    ตัวคอนโทรมด้านซ้ายเดินหน้าถอยหลังเดินไปซ้ายไปขวา เเละตัวควบคุมด้านขวาก็หมุนมุมกล้องไปซ้ายหรือขวาหรือขึ้นลง

ภาพสีสันออกมาดูเเล้วสวยมากครับ

ปล.เเนวเกมนี้ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ไม่เหมือน RPG เเนวดั้งเดิมเวลาเจอศัตรูเเล้วตัดเข้าจอต่อสู้แบบหน้ากระดานชินกว่าครับ สุดท้ายนี้แล้วต่อคนชอบ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทีมสามก๊กทำถ้าจำไม่ผิด เน้นตะลุมบอน ดีตรงมรมอนเกิดใหม่มาให้เก็บเวลไม่หมด

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ภาคนี้ลื่นสุดๆ พล๊อตมาดีมากใครที่เคยเล่น ภาคแรกมาแล้วแลค ลองอันนี้ดูสเป็คคอมผมต่ำๆ ยังเล่นลื่นใครสป็คสูงกว่าผมเล่นได้แน่นอน
    CPU Quad Core 2.33 Nvidia Geforce 610 gt Ram 8 gb

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ขอบคุณมากๆนะครับผม ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    รบกวนช่วยทีครับ ของผมกดเข้าเล่นเกมส์ แล้วขึ้นหน้าต่างเล็กๆ แล้วเด้งหายไปเลยครับ มีวิธีแก้รึปล่าวครับ ผมใช้วินโดวส์10ครับ ปกติเล่นได้ทุกเกมไม่มีปัญหาครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ก็เช็คให้แน่ใจว่าไล่ลงโปรแกรมสำคัญๆครบ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=9767
    จากนั้นทดลองรันแบบตั้ง Compatibility เป็น Windows 7 ถ้าไม่ได้ก็ต้องลองวินโดร์สำหรับเกมเถื่อน

http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2853032

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xzeen อ่านกระทู้
    รบกวนช่วยทีครับ ของผมกดเข้าเล่นเกมส์ แล้วขึ้นหน้าต่างเล็กๆ แล้วเด้งหายไปเลยครับ มีวิธีแก้รึปล่าวครับ ผมใช้วินโดวส์10ครับ ปกติเล่นได้ทุกเกมไม่มีปัญหาครับ
    ปรับตรง DQH 2 Config ครับ จาก Full Screen Display จาก On เป็น OFF เล่นแก้ขัดไปก่อนครับ รอแพทแก้อีกทีนึง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    แบบ repack ลงยังไงครับ
    ขอรายละเอียดหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เหมือนภาคแรกจะสนุกกว่านะ...

Tags for this Thread