ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31

ปัญหาคอมรีสตาร์ทเองเวลาเล่นเกม

ผมเล่นเกม PLAYERUNKNOWN'S BATTLEGROUNDS แล้วเกิดปัญหาคอมรีสตาร์ทเองบ่อยมาก บางทีเล่นไปสักพัก ก็รีเองอีก
    แต่กับเกมอื่นไม่เป็นเช่น BF1 ทั้งนี้ก็ยังหาสาเหตุไม่ได้ พอจะมีวิธีอะไรแก้ไขได้บ้าง

spec

board asrock h170 pro4
    CPU i5 6500
    VGA msi gtx 960
    PSU corsair vs550w
    OS win 10
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gorbyz : 30th June 2017 เมื่อ 09:38

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    คอมรีเองผมไม่เคยเป็นน่ะครับ แต่ถ้าเล่นเกมส์แล้วคอมดับ แล้วเปิดเครื่องเอง อันนี้ผมเคยเป็น

ส่วนใหญ่หลักๆก็มาจาก พาวเวอร์ซัพพาย หรือไม่ก็ CPU ร้อนเกินไปน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigbang06 อ่านกระทู้
    คอมรีเองผมไม่เคยเป็นน่ะครับ แต่ถ้าเล่นเกมส์แล้วคอมดับ แล้วเปิดเครื่องเอง อันนี้ผมเคยเป็น

ส่วนใหญ่หลักๆก็มาจาก พาวเวอร์ซัพพาย หรือไม่ก็ CPU ร้อนเกินไปน่ะครับ
    ขอบุคณครับ สงสัยต้องไปหาช่างแล้วล่ะ 555

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    หลักๆ แล้วมี 3 อย่างครับ 1.CPU 2.VGA 3.Power supply ปัจจัย CPU ซิลิโคนอาจจะแห้งทำให้หน้าสัมผัสระหว่างฮีทซิงค์กับ cpu เกิดความร้อนสูงทำให้เครื่องดับ
    หรือ VGA อาจจะเสียก็มีส่วนด้วยเช่นกัน และสุดท้าย Power supply ใกล้ลาโลกส่วนใหญ่ที่ผมเจอก็อาการจะเป็นแบบเจ้าของกระทู้
    ลองสำรวจไล่เช็คดูก่อนถ้าไม่แน่ใจแนะนำยกไปที่ร้านครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ลองหาโปรแกรม Core Temp มาเปิดก่อนเล่นเกมส์ดูครับ ว่า อุณหภูมิเครื่อง เท่าไหร่ แล้ว ลองเปิดเกมส์ดู ถ้า อุณหภูมิ เกิน 80+ ก็ ปัญหา เครื่องรี เครื่องดับ ตามมาหล่ะครับ ไว้ลองดูก่อน ค่อยมาหาวิธีแก้ กัน เพราะผม ก็ เคยเป็น

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ถ้าแบบนี้ ผมว่าต้องเป็นที่ อุณหภูมิร้อนเกินแน่นอนครับ