ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

Question ซื้อ Rainbow Six Siege จะคุ้มไหมครับ

กำลังหาเกมใหม่ๆ เล่นใน steam เกมอื่นที่เล็งไว้ก็มี RE6, Killing Floor 2, Sniper Elite 4, GTA5

Rainbow Six นี่ออกแนว CSGO ไหมครับ เพราะผมก็ชอบเล่น CSGO อยู่ในระดับหนึ่ง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    คนละแนวครับแล้วจะรู้ว่านรกมีจริง 55555+

แนะนำให้ไปดูยูทูป ให้เข้าใจแนวเกมส์ก่อนครับ ยิงบู้ๆไม่ได้นะเกมส์นี้ ส่วนผม lv.250 แล้วครับ

กลุ่มที่ผมเล่น น่าจะซัก 50 ถึง 100 คนได้ ถ้ารวมตัวนะ ก็มีทักสนิทบ้างและเพื่อนของเพื่อนอีกทีใน ts มีหลาย ts เล่นเกมส์นี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 30th June 2017 เมื่อ 21:50

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ขอบคุณครับ แล้วเกมนี้หาเงินนานไหมครับ กว่าจะซื้อตัวหรืออุปกรณ์ใหม่ได้ พอดีเห็นมี Starter Edition ซึ่งตัวนี้จะต้องใช้เงินเยอะขึ้นกว่าแบบปกติในการซื้อตัวละคร

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อย่าซื้อตัว Starter Edition นะครับตัวปลดล็อคตัวละครธรรมดาตัว 25000 ทุกตัว
    ตานึกถ้าชนะจะได้ตาละ 300 แต่ถ้าแพ้จะได้ตาละ150 ตานึกใช้เวลาเล่นประมาณ 10-15 นาที

แนะนำให้ซื้อตัว 700 บาทครับปล๊ดล๊อคตัวละคร ตัวละ 1500 เองครับ

และจะมีตัวละครพิเศษที่เป็นอัพเดท ตัวนันจะปล๊ดตัวละ 25000 ครับ ตัวพิเศษมีทั้งหมด 8 ตัวครับ

แต่ถ้าซื้อตัวที่เขียนว่า ซีซั่นพาส ราคาร 1133 บาทตัวนั้นจะไม่ต้องซื้อตัวเศษมันจะมีตัวพิเศษปล๊ดล๊อคให้ครับ และตัวพิเศษในอนาคตก็จะได้เล่นฟรีก่อนคนที่ไม่ได้ซื้อ ซีซั่น พาส ก่อน 7วัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ครับ งั้นซื้อแบบ standard ดีกว่า 5555

เพิ่มเติม : Technical Test Server คืออะไรครับ พอดีมันมีให้โหลดด้วย

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เหมือน PTR ของ OVERWATCH ครับ เซิร์ฟเวอร์ไว้ทดลองสิ่งใหม่ ๆ ก่อนเซิร์ฟจริง
    เกมผมทำเองครับ คลิก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ซื้อตอนนี้ก็ยังคุ้มอยู่ครับ คนยังเล่นกันเยอะ (เกรียนก็เยอะกว่าเมื่อก่อนเหมือนกัน)

เคยเล่น CSGO มาผมว่าน่าจะติดใจ R6S เหมือนกัน

เพราะส่วนใหญ่เพื่อนๆผมก็ย้ายมาจาก CSGO ละติดใจ ไม่หนีไปไหน

แต่จะเล่นจนเข้ามือก็อาจจะใช้เวลา มากกว่าพวก CSGO หน่อยแหละครับ

จำแผนที่ได้อย่างเดียวไม่พอ ต้องจำตัวละคร ต้องจำทางเชื่อม กับเรื่องเจาะรูไว้ดักยิงอีก

แล้วพวกเจาะรูกับหาที่แอบยิงเนี่ย มีมาใหม่เรื่อยๆเลยครับ ไม่มีที่สิ้นสุดจริงๆ

อีกอย่างคือแนะนำให้หาเพื่อนมาเล่นด้วยกันครับ จะสนุกกว่าเยอะ

เกมมันมีความเป็น competetive ค่อนข้างสูง คนก็จะหงุดหงิดกันได้ง่าย กลายเป็นด่ากันเองในทีม

แล้วพอเราเล่นกับเพื่อนปัญหานั้นมันก็จะหมดไป

ถ้าในเกมทั้งหมดที่ จขกท. เล็งไว้ สำหรับผมมองว่า R6S จะคุ้มที่สุด

ขนาดผมเป็นคนไม่ค่อยชอบเล่น FPS ยังเล่นเกมนี้ไปเกิน 100 ชม. ละ

Ubisoft เองก็ยัง support เกมนี้ไปอีกยาวๆ อาจจะอีก 2 ปีเลยก็ได้ ขึ้นอยู่กับฐานผู้เล่น

สุดท้ายคือ อย่าหลวมตัวไปซื้อ starter edition นะครับ เล่นกันรากงอกเลยกว่าจะได้ตัวละคร
    ทั้งๆที่เพื่อนๆคนอื่นเขาตัวครับหมดละ เอาเงินไปซื้อสกินกัน ผมยังต้องมานั่งเก็บเงินซื้อตัวละครอยู่เลย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    ซื้อตอนนี้ก็ยังคุ้มอยู่ครับ คนยังเล่นกันเยอะ (เกรียนก็เยอะกว่าเมื่อก่อนเหมือนกัน)

เคยเล่น CSGO มาผมว่าน่าจะติดใจ R6S เหมือนกัน

เพราะส่วนใหญ่เพื่อนๆผมก็ย้ายมาจาก CSGO ละติดใจ ไม่หนีไปไหน

แต่จะเล่นจนเข้ามือก็อาจจะใช้เวลา มากกว่าพวก CSGO หน่อยแหละครับ

จำแผนที่ได้อย่างเดียวไม่พอ ต้องจำตัวละคร ต้องจำทางเชื่อม กับเรื่องเจาะรูไว้ดักยิงอีก

แล้วพวกเจาะรูกับหาที่แอบยิงเนี่ย มีมาใหม่เรื่อยๆเลยครับ ไม่มีที่สิ้นสุดจริงๆ

อีกอย่างคือแนะนำให้หาเพื่อนมาเล่นด้วยกันครับ จะสนุกกว่าเยอะ

เกมมันมีความเป็น competetive ค่อนข้างสูง คนก็จะหงุดหงิดกันได้ง่าย กลายเป็นด่ากันเองในทีม

แล้วพอเราเล่นกับเพื่อนปัญหานั้นมันก็จะหมดไป

ถ้าในเกมทั้งหมดที่ จขกท. เล็งไว้ สำหรับผมมองว่า R6S จะคุ้มที่สุด

ขนาดผมเป็นคนไม่ค่อยชอบเล่น FPS ยังเล่นเกมนี้ไปเกิน 100 ชม. ละ

Ubisoft เองก็ยัง support เกมนี้ไปอีกยาวๆ อาจจะอีก 2 ปีเลยก็ได้ ขึ้นอยู่กับฐานผู้เล่น

สุดท้ายคือ อย่าหลวมตัวไปซื้อ starter edition นะครับ เล่นกันรากงอกเลยกว่าจะได้ตัวละคร
    ทั้งๆที่เพื่อนๆคนอื่นเขาตัวครับหมดละ เอาเงินไปซื้อสกินกัน ผมยังต้องมานั่งเก็บเงินซื้อตัวละครอยู่เลย
    ขอบคุณครับ ซื้อแบบธรรมดาแล้วครับ เห็น starter edition แล้วรู้สึกทรมาน 5555 เพื่อนผมส่วนใหญ่ไม่ค่อยชอบแนวนี้กันเลย