ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Luna Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ Joker Game Official Fanpage กางเกงเล ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
Facebook JKG
กางเกงเล
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    308
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,581

Home Sweet Home เกมสยองขวัญของคนไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก

เกม Home Sweet Home เป็นเกมสยองขวัญสั่นประสาทแบบ 3D First Person Horror Adventure มุมมองบุคคลแรกที่จับเรื่องราวลึกลับในตำนานของชาวไทย ให้เผยเรื่องเหล่านี้แก่สายตาเกมเมอร์ทั่วโลก

เกมนี้เป็นเกมที่คนไทยควรจะภาคภูมิใจและช่วยกันสนับสนุน เพราะว่าผลิตโดยเด็กไทยทุกขั้นตอน ตั้งแต่การคิด Plot เรื่องและการทำ CG Computer Graphics มีการควบคุมการผลิตจากทีมงานบริษัท อิ๊กดราซิล กรุ๊ป (Yggdrazil Group) ซึ่งเป็นบริษัท Creative Studio ที่มีประสบการณ์ทางด้านนี้มาตั้งแต่ปี 2006

จุดเด่นของเกม Home Sweet Home คงจะหนีไม่พ้นเรื่องของฉากและบรรยากาศที่น่าสะพรึงกลัว แต่ละฉากเน้นถึงสภาพแวดล้อมที่พบเห็นได้ทั่วไปในชีวิตประจำวันของคนไทย ไม่ว่าจะเป็นฉากสถานีตำรวจ ภายในห้องเรียน อุปกรณ์และวัสดุที่เราคุ้นเคยจะทำให้ผู้เล่น อินไปกับเกม และเหมือนตกอยู่ในสถานการณ์นั้นจริงๆ

เกม Home Sweet Home รองรับภาษาทั้งหมดมากถึง 9 ภาษาด้วยกันได้แก่ English, Thai, Spanish, German, French, Japanese, Portuguese-Brazil, Russian, และ Simplified Chinese คาดว่าการวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการใน Steam จะเกิดขึ้นภายในเดือน กันยายน 2017 ที่จะถึงนี้ อย่าลืมช่วยกันสนับสนุนเกมดีๆ ฝีมือของคนไทยได้ อีกไม่นานเกินรอ

ติดตามผลงานและเป็นกำลังใจให้กับผู้ผลิตคนไทย
    - Home Sweet Home Official Website
    - Home Sweet Home Facebook
    - Home Sweet Home STEAM Store Page
    - YGGDRAZIL Official Website
    - Developer Facebook
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,683
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    สะดุ้งหน้าผีเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ภาพสวยมากครับน่าเล่นกว่า อารายา อีกครับถึงจะไม่กล้าเล่นเเต่ซื้อมาให้น้องเล่นให้เเล้วค่อยดูอยู่ห่างดีกว่า 5555
    Intel i7-3770 RAM12GB Cougar RS 650 W VGA GALAX GTX980 SOC 4 GB

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,842
    จริงๆ ครับ เรื่องผีๆ ให้คนไทยทำเถอะ หลอนจริงๆ 5555

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,307
    จะได้เล่นเกมภาษาไทยซักทีครับ

ที่ผ่านมาเล่นแต่เกมภาษาอังกฤษขี้เกียจแปล 5555

เรื่องความหลอนผมว่าหลอนแน่ๆ เชื่อมือคนไทยในเรื่องนี้

แต่ขอเกมเพลสนุกๆหน่อยน่ะครับ ไม่ใช่เน้นกราฟฟิกกับความหลอนอย่างเดียว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    บรรยากาศในเกมส์ใช้ได้เลย

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    526
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    สุดยอดครับ รอชมพี่เอกเล่นเลย ส่วนตัวผมไม่กล้าเล่นแน่นอน 55
    ---==• >> ZHUST THE ILLUSION SOUL << •==--

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,445
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,275
    Blog Entries
    1
    เกมผีไทย คนไทยเล่นยิ่งอินนะ 555+

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ไม่เกี่ยวกับกระทู้ แต่อยากได้หนังสือฮาร์เวสมูนของโจคเกอร์จังเลยครับ *-*
    (✿◠‿◠)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เกมนี้ดูดีกว่าอารยา ทั้งกราฟฟิค + เกมเพลเลยครับ อารยามันเกม"เกาะกระแสเพื่อขาย"

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    น่าเล่นมากครับ อดใจรอคนในเว็บนี้แจกไม่ไหว รอเว็บบิทก็ตัวเต็มยังไม่ปล่อย โหลดเดโม มาลองละ ให้ 6.5
    เกมนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hammer01 : 1st July 2017 เมื่อ 14:22

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    309 ม. 26 ต.ขามใหญ่ อ.เมือง จ.อุบลราชธานี
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

เยี่ยม

คนทำโคตรเก่ง

ต่อไปขอแนว open world ของคนไทยด้วยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ถือเป็นเกมที่น่าจับตาดูมากเลยครับ

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    Blog Entries
    1
    ผมตั้งความหวังกับเกมส์นี้มาก
    Core i5-3470 , ASRock H77 Pro4/MVP , KINGSTON 4GB*2 , GIGABYTE GTX660 Ti OC , WD 500GB & 1 TB , XFX Pro 850w , Corsair 450D

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raw14733 อ่านกระทู้
    เกมนี้ดูดีกว่าอารยา ทั้งกราฟฟิค + เกมเพลเลยครับ อารยามันเกม"เกาะกระแสเพื่อขาย"
    ทำไมต้องแขวะด้วยครับ อย่างน้อยก็ฝีมือคนไทยทำเอง แทนที่จะช่วยกันให้กำลังใจ ปั้ดโธ่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hammer01 อ่านกระทู้
    น่าเล่นมากครับ อดใจรอคนในเว็บนี้แจกไม่ไหว รอเว็บบิทก็ตัวเต็มยังไม่ปล่อย โหลดเดโม มาลองละ ให้ 6.5
    เกมนี้
    เพราะแบบนี้ไง วงการเกมไทยเลยจม ไม่ไปไหนซักที ผู้ใหญ่ไม่ช่วยไม่สนใจ แล้วยังมีเด็กมาเป็นปลิงมาคอยดูดเลือด

น่าจะสนับสนุนเกมฝีมือคนไทยซักหน่อยนะ ราคาไม่เกินพันหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiXbullet : 2nd July 2017 เมื่อ 13:52

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อั๊ย..ย่ะ น่าเล่น น่ากลัว

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    น่าสนใจนะ เห็นเลือดสาดห้องน้ำก็ไม่กล้าเล่นและยิ่งชอบเก็บไปฝัน
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    เห็นหนังผีไทยมาเยอะแต่เกมส์ผีไทยนี้สุดยอดเลย น่าหลัวหว่า Outlast อีกนะสำหรับผม ยิ่งคนไทยที่รู้เรื่องราวผีไทยๆ ยิ่งน่ากลัว แต่คนต่างชาติก็จะได้สำผัสความน่ากลัวของผีดูบ้างสุดยอดจริงๆ แต่ผมไม่กล้าเล่นนะกลัว

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ต่อไปก็ทำ thailand fantasy มาแข่งกับ final fantasy นะครับ
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

Tags for this Thread