ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

Home Sweet Home เกมสยองขวัญของคนไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก

เกม Home Sweet Home เป็นเกมสยองขวัญสั่นประสาทแบบ 3D First Person Horror Adventure มุมมองบุคคลแรกที่จับเรื่องราวลึกลับในตำนานของชาวไทย ให้เผยเรื่องเหล่านี้แก่สายตาเกมเมอร์ทั่วโลก

เกมนี้เป็นเกมที่คนไทยควรจะภาคภูมิใจและช่วยกันสนับสนุน เพราะว่าผลิตโดยเด็กไทยทุกขั้นตอน ตั้งแต่การคิด Plot เรื่องและการทำ CG Computer Graphics มีการควบคุมการผลิตจากทีมงานบริษัท อิ๊กดราซิล กรุ๊ป (Yggdrazil Group) ซึ่งเป็นบริษัท Creative Studio ที่มีประสบการณ์ทางด้านนี้มาตั้งแต่ปี 2006

จุดเด่นของเกม Home Sweet Home คงจะหนีไม่พ้นเรื่องของฉากและบรรยากาศที่น่าสะพรึงกลัว แต่ละฉากเน้นถึงสภาพแวดล้อมที่พบเห็นได้ทั่วไปในชีวิตประจำวันของคนไทย ไม่ว่าจะเป็นฉากสถานีตำรวจ ภายในห้องเรียน อุปกรณ์และวัสดุที่เราคุ้นเคยจะทำให้ผู้เล่น อินไปกับเกม และเหมือนตกอยู่ในสถานการณ์นั้นจริงๆ

เกม Home Sweet Home รองรับภาษาทั้งหมดมากถึง 9 ภาษาด้วยกันได้แก่ English, Thai, Spanish, German, French, Japanese, Portuguese-Brazil, Russian, และ Simplified Chinese คาดว่าการวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการใน Steam จะเกิดขึ้นภายในเดือน กันยายน 2017 ที่จะถึงนี้ อย่าลืมช่วยกันสนับสนุนเกมดีๆ ฝีมือของคนไทยได้ อีกไม่นานเกินรอ

ติดตามผลงานและเป็นกำลังใจให้กับผู้ผลิตคนไทย
    - Home Sweet Home Official Website
    - Home Sweet Home Facebook
    - Home Sweet Home STEAM Store Page
    - YGGDRAZIL Official Website
    - Developer Facebook
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    สะดุ้งหน้าผีเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ภาพสวยมากครับน่าเล่นกว่า อารายา อีกครับถึงจะไม่กล้าเล่นเเต่ซื้อมาให้น้องเล่นให้เเล้วค่อยดูอยู่ห่างดีกว่า 5555

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    จริงๆ ครับ เรื่องผีๆ ให้คนไทยทำเถอะ หลอนจริงๆ 5555

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    จะได้เล่นเกมภาษาไทยซักทีครับ

ที่ผ่านมาเล่นแต่เกมภาษาอังกฤษขี้เกียจแปล 5555

เรื่องความหลอนผมว่าหลอนแน่ๆ เชื่อมือคนไทยในเรื่องนี้

แต่ขอเกมเพลสนุกๆหน่อยน่ะครับ ไม่ใช่เน้นกราฟฟิกกับความหลอนอย่างเดียว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    บรรยากาศในเกมส์ใช้ได้เลย

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    สุดยอดครับ รอชมพี่เอกเล่นเลย ส่วนตัวผมไม่กล้าเล่นแน่นอน 55
    เกมผมทำเองครับ คลิก

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    เกมผีไทย คนไทยเล่นยิ่งอินนะ 555+

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ไม่เกี่ยวกับกระทู้ แต่อยากได้หนังสือฮาร์เวสมูนของโจคเกอร์จังเลยครับ *-*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เกมนี้ดูดีกว่าอารยา ทั้งกราฟฟิค + เกมเพลเลยครับ อารยามันเกม"เกาะกระแสเพื่อขาย"

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    น่าเล่นมากครับ อดใจรอคนในเว็บนี้แจกไม่ไหว รอเว็บบิทก็ตัวเต็มยังไม่ปล่อย โหลดเดโม มาลองละ ให้ 6.5
    เกมนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hammer01 : 1st July 2017 เมื่อ 14:22

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    309 ม. 26 ต.ขามใหญ่ อ.เมือง จ.อุบลราชธานี
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

เยี่ยม

คนทำโคตรเก่ง

ต่อไปขอแนว open world ของคนไทยด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ถือเป็นเกมที่น่าจับตาดูมากเลยครับ

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    ผมตั้งความหวังกับเกมส์นี้มาก

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raw14733 อ่านกระทู้
    เกมนี้ดูดีกว่าอารยา ทั้งกราฟฟิค + เกมเพลเลยครับ อารยามันเกม"เกาะกระแสเพื่อขาย"
    ทำไมต้องแขวะด้วยครับ อย่างน้อยก็ฝีมือคนไทยทำเอง แทนที่จะช่วยกันให้กำลังใจ ปั้ดโธ่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hammer01 อ่านกระทู้
    น่าเล่นมากครับ อดใจรอคนในเว็บนี้แจกไม่ไหว รอเว็บบิทก็ตัวเต็มยังไม่ปล่อย โหลดเดโม มาลองละ ให้ 6.5
    เกมนี้
    เพราะแบบนี้ไง วงการเกมไทยเลยจม ไม่ไปไหนซักที ผู้ใหญ่ไม่ช่วยไม่สนใจ แล้วยังมีเด็กมาเป็นปลิงมาคอยดูดเลือด

น่าจะสนับสนุนเกมฝีมือคนไทยซักหน่อยนะ ราคาไม่เกินพันหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiXbullet : 2nd July 2017 เมื่อ 13:52

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อั๊ย..ย่ะ น่าเล่น น่ากลัว

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    น่าสนใจนะ เห็นเลือดสาดห้องน้ำก็ไม่กล้าเล่นและยิ่งชอบเก็บไปฝัน
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    เห็นหนังผีไทยมาเยอะแต่เกมส์ผีไทยนี้สุดยอดเลย น่าหลัวหว่า Outlast อีกนะสำหรับผม ยิ่งคนไทยที่รู้เรื่องราวผีไทยๆ ยิ่งน่ากลัว แต่คนต่างชาติก็จะได้สำผัสความน่ากลัวของผีดูบ้างสุดยอดจริงๆ แต่ผมไม่กล้าเล่นนะกลัว

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ต่อไปก็ทำ thailand fantasy มาแข่งกับ final fantasy นะครับ
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

Tags for this Thread