ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

ไม่ไหวแล้วครับ ขอระบายหน่อย กับสังคมในเกม Toxicๆ อย่าง Dota2

ผมขอพูดถึงในกรณี Solo Ranking ที่ต่ำกว่า 4.5K ลงไปนะครับ เกินกว่านั้นผมก็เคยสัมผัสมาแล้ว มันค่อนข้างจะคนละเรื่อง
    ก่อนอื่นเลย ผมเล่นตำแหน่ง 1-2 ครับ ไอดีแรกสำหรับเกมนี้ เริ่มเล่นตั้งแต่ช่วงจบ TI3 ใหม่ๆ (ก่อนหน้านี้ผมเล่น Dota1 มาแล้ว) ผม Solo อยู่ช่วง 4.4 - 5.0 ขึ้นๆลงๆ
    ตอนนั้ Happy มากครับ ทุกคนค่อนข้างจะเล่นเป็น แต่ก็มีโง่ๆอยู่ประปราย ( ขอยืนยันว่าจริงครับ, ผมสงสัยกับบางคนจริงๆ
    พอผมพูดถึง 4-5K ก็ทำโหๆกัน (แน่นอนส่วนใหญ่พวกนี้2-3K), ว่ามันระดับนี้มันไม่่ได้วิเศษวิโสอะไรเลย ผมจะยอมรับจริงๆที่ 7K )
    แต่ MMR ไม่เหวี่ยงครับ ลงไปเดี๋ยวก็ขึ้น ไม่ค่อยจะมีแพ้ติดๆกัน 3เกมเป็นต้นไป
    แต่ไอดีนี้หลุดไป เพราะขายครับ เพราะตอนนั้นจะเลิกเล่น และเอาเงินออกมาใช้

ไม่กี่เดือน ผมกลับมาเล่นอีก ช่วง Compendium TI5 กำลังมา ตอนนั้นก็ยังไม่เคยตกหลุมขี้ ( ผมขอเรียกโซนผู้เล่นต่ำกว่า 4K ว่าหลุมขี้นะครับ ( ตกไปแล้ว ไม่สามารถขึ้นมาได้ ) )
    ผมเล่น Morph รัวๆ เพราะตอน Calibration มันนับจาก KDA และออกมาที่ 4.7 ผมก็โอเค ก็อยู่ช่วงนี้เดิมๆ
    เหมือนไอดีแรก เล่นสบายๆไปเกือบปีได้จากนั้นครับ มีช่วงนึง ผมเล่น LC
    แล้วหัวร้อนมาก ผมเล่น LC ทุกตา จนแพ้ติดต่อกันเกือบ 15 เกม จริงครับ แดงแปร๊ด ผมก็โคตรงง เห้ย อะไรมันจะขนาดนั้นวะ เกินไปเปล่าแพ้ติดต่อกันขนาดนี้?
    ( มันไม่ถึงกับ -25 ติดกัน 15 เกม ก็มีชนะบ้าง 2-3 เกมครับ )
    สุดท้ายลงมาที่ 4.2 ตอนนี้เริ่มลงช้า ผมเริ่มรู้สึกว่าคนเล่นโง่มันทำเราแพ้ได้ โดยที่ไม่ใช่ความผิดอะไรเราเลย
    จนลงมาที่ 4.0 ผมขายไอดีนี้ทิ้งเลย และว่าจะไป Calibrate ไหม

ไอดีที่สาม ผมดันซวย Valve ปรับ Maximum Calibration ให้แค่ 3.5 พอดี แพทชใหม่ ( เกมสุดท้าย ขึ้น 4.3 แต่ออกมา 3500 เพราะมันให้เพดานแค่นั้น )
    OMG ผมขึนไปถึง 3.7-.8 แล้วก็เจอพวกโง่ๆ พวกตายเยอะๆ พวกเล่นแบบไร้สมอง จนตอนนี้ 3.3
    คือผมรับรู้ได้ว่า ข้างล่างนี้ สังคมมัน Toxic มากๆ ทุกคนด่ากัน พิมพภาษาพื้นบ้าน อะไรก็ไม่รู้ Spaming Signal
    บ้างก็ Throw สะอย่างนั้น ผมเชื่อมากๆว่า SEA คือเซิรฟที่สถุนที่สุด แย่ง Mid กัน คือจะชนะหรือแพ้50% ไมไ่ด้อยูที่คุณสักเท่าไหร่ แต่อยู่ที่
    ว่าคุณจะเจอ Teammates แบบไหน

อ่านมาถึงตรงนี้ คุณคงจะคิดว่า ผมเป็นพวก Ego โทษแต่คนอื่น ไม่ดูตัวเองล่ะ? ถ้าเก่งจริง ทำไมไม่ขึ้นไปรัวๆ 5-6K ล่ะ
    ครับ ถ้าผมอยู่จุดที่ผมเคยอยู่ ผมไม่บ่นหรอก เพราะเวลาแพ้ ความพลาดในเกมมันแชรๆกันไปใน 5 คน เพราะไม่ค่อยมีใครสวะจริงๆ
    อย่างง่ายๆ ผมมี Score ให้ดครับ 4-5 เกมล่าสุด ก่อนมาเขียนกระทู้ ( ถ้าไม่เชื่ออีก ผม provide Match ID ให้ดูได้ครับ )

คือผมก็ไม่เข้าใจนะ เวลาแพ้ ****ชอบแพ้รัวๆ ทั้งๆที่ความเกี่ยวโยงกัน****แทบไม่มี
    ก็ไม่เข้าใจ บางทีแพ้ ผมก้ไปพัก ไปนอนข้ามวันด้วยซ้ำ ก็มาเล่นต่อ ก็เยอะทีมระยัมๆอีก

เกมล่าสุด1
    - SF MID กับ Razor คะแนนเหมือนกันที่ KD คือ 4-11 ( 11 death OMG ? ) ผม LD 4-2 :3297272452
    เกมล่าสุด2
    - BB 0-14 ครับ 0-14 :-) ผม Med 12-4 ( ขอบอกเลยว่า ถ้าผมจับแครี่ GPM ผมขั้นต่ำไม่เคยต่ำกว่า 500 แล้ว lh ก็ทะลุ 100 ก่อน 20 นาทีตลอดขั้นต่ำ ) :3298006919
    เกมล่าสุด3
    - ผม AM 2-3 ทีม LC 2-15 Lion 3-12 และเจ็บปวดมากคือ LH เกมนี้ AM ผมได้ 38x ตัว ทั้งๆที่นาทีเกมคือ 38 นาที ไปเช็คได้ครับ
    แต่มันไม่ช่วยอะไร มีคนโง่สองคนในทีม ผมก็ไม่เข้าใจเพลเยอรพวกนี้เหมือนกัน ว่าทำไมต้องตายเยอะๆ? ( 3298154853 )
    เกมล่าสุด4
    - SF 6-8 BH 2-12 ผมพิมพมาถึงตรงนี้ ไม่อยากจะพิมพอะไรต่อละครับ

คือเหมือนกับว่า เราจะขึ้นไปจากหลุมขี้นี้ไม่ได้
    เพราะตราบใดที่คุณชนะรัวๆ กำลังจะพ้นปากบ่อ มันก็มีมือของพวกโง่ๆมาชุดคุณลงไปอยู่ดี
    แล้วช่วงทุกวันนี้ตอนผมเล่น ผม MUTED ทุกคน เพราะผมมั่นใจพวกมันว่า สักพัก มันก็จะด่ากัน ข่มกัน อะไรกันก็ไม่รู้
    ( ซึ่งมันก็ช่วยให้เล่นได้สบายขึ้น )

สุดท้าย ผมก็ท้อ จบ TI7 ว่าจะเลิกเล่นแล้ว ส่วนหนึ่งเราเองก็คงแก่ ( แต่ขอยืนยันอีกครั้งว่า ส่วนมาก เป็นจากพวกเพลเยอร์ชั้นต่ำพวกนั้น )
    แล้ว ( 22 ) อะไรๆก็คงไม่ไวเท่าเมื่อก่อน

เจ็บปวดครับ ต้องมารับผลแย่ๆ ทั้งๆที่เราไม่ได้ก่อ
    ทั้งที่บางครั้งเราก็ทำดีแทบตาย แต่มันก็ไม่ช่วยอะไร

อันนี้รูปพอเซฟไว้บ้างครับ

นิดครับ เกมที่ชนะ ก็มีครับ ติดต่อกันล่าสุดก็ 8 เกม ก่อนจะมาแพ้รัวๆ บางทีผมเล่นเลือดตาแทบกระเด็น แบกแทบตาย
    ผมเลือกเล่นแครี่ไงครับ อย่างน้อยเราก็พอกำหนดชะตาตัวเองได้ ถ้าดันไปเล่นซัพ
    แล้วถ้าแครี่โง่ขึ้นมา ก็รับชะตากรรมรอแพ้อย่างเดียวครับ

เศร้า ผมชอบเล่นเกมนี้มากๆด้วย

ปล. ผมไม่เคยกดแครี่ตัวแรกๆ อย่างที่พวกในหลุมขี้ชอบทำกันนะครับ ผมจะกด
    ตัวที่ 4-5 ตลอด เสียเงินแค่ไหนก็ยอม เพราะผมจะยอมโดนเคาเตอรไม่ได้ ฮีโร่ที่เลือกต้อง
    เข้มที่สุด
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    น้ำตาจะไหลผมไม่รู้เรื่องเลยครับ T_T
    นี่คงไม่ใช่ยุคเกมของผมอีกแล้ว ทุกวันนี้ขุดบิดอย่างเดียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    "ผมเล่น Morph รัวๆ" "ผมเล่น LC ทุกตา จนแพ้ติดต่อกันเกือบ 15 เกม" "ผม MUTED ทุกคน เพราะผมมั่นใจพวกมันว่า สักพัก มันก็จะด่ากัน ข่มกัน" "ผมไม่เคยกดแครี่ตัวแรกๆ เสียเงินแค่ไหนก็ยอม"

รู้หรือยังครับว่าทำไมแพ้ คุณไม่ได้เล่นตามเกม คุณก็อยากเล่นแต่แครี่ล่ะครับ ไม่ได้กำหนดฮีโร่ว่ารอบไหนควรเล่นอะไร ทีมด่ากันเองคุณไม่ช่วยพูดให้คนอื่นเข้าใจกัน ผมเล่นทุกครั้ง ซัพ ตลอด เพราะผมรู้ SEA จะเจอแต่พวกแครี่ พวกบ้าคิล ซึ่งผมเฉยๆ เพราะผมอยากชนะ ผมจึงยอมเล่นให้มันเล่นแครี่กัน ส่วนผมซัพพอท "Let me support guys" แค่นี้คนในทีมก็มีความสุขขึ้นแล้วมั้ยครับ? เป็นคุณ คุณเห็นแบบนี้อุ่นใจมั้ย?
    ปกติผมเล่น CM ซัพพอท พอทีมด่ากันผมก็จะใจเย็นๆ ใช้ตัวละคร ผญ ของผมทำให้คนอื่นใจเย็นๆเช่น "Calm down man we will get them next time" "Guys we already got 5 enemies please don't make it 9" ประมาณนี้ครับ ผมพิมทั้งเกม เพื่อให้ทีมผมเข้าใจกัน

มันอยู่ที่ EGO คุณจริงๆแหละครับ ถ้าเป็นอย่างงี้ผมว่าก็เลิกเถอะ เก่งคนเดียวไม่มีทางชนะเก่งเพื่อทีมหรอกครับ

ปกติผมไม่ลอคอินมาตอบนะครับ แต่เจอกระทู้แบบนี้ไม่ไหวจริงๆ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมอ่านแล้ว ไม่รู้เรื่องเลยครับ เล่นอะไรกัน 55555 ผมเล่นเกมคนเดียวมาตลอด เลยไม่รู้สังคมอะไรแบบนี้

ผมแนะนำเอาเป็นว่าจะเล่นเกมอะไรก็ตามถ้าเล่นแล้วเครียด รู้สึกไม่ดี จะด้วยเหตุอะไรก็ตาม ให้เลิกเล่นเถอะครับ

สำหรับผมเกมเล่นแล้วต้องสนุกกับมันเท่านั้น ถ้าเล่นแล้วรู้สึกแย่ เลิกเล่นทันที ง่ายๆครับแค่นี้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เห็นด้วยในเรื่อง sea คือ เซิฟที่สถุนที่สุดครับ 55555555

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เข้ามาอ่านเเล้วเหมือนโดนด่า ไงก็ไม่รู้ 5555 ผม mmr solo 3.9k party 3.7k คงต้องหาทางขึ้นจากหลุมขี้สะเเล้วรู้สึกไม่ดีตกหลุมขี้อยู่
    (บางทีเเพ้บ้าง ชนะบ้างเป็นเรื่องปกติ ไม่มีใครเล่นชนะได้ทุกตาหรอก เพราะมันไม่ใช้การ์ตูน) ขำขำ
    ผมเคยเจอ ประเภทนึง ที่ชอบมอง เเต่ gpm เเล้วมาตัดสิน ว่าเขาควรเล่นฮีโร ไรดี พอเราจับเเครรี ก็บอกเราว่า gpm ไม่ถึง 400 เล่นเเครรี่ทำไม วะ
    เอ้าก็เราเล่น hero ทุกตัวปะปนกันไป supp บ้าง tank บ้าง carry บ้าง เเต่ส่วนมากจะได้เล่นเเต่ supp กับ off เเล้วก็ไม่ได้ฟาม เเล้วจะเอา gpm จากไหนไปถึง 400 วะงง ดูความหลากหลายของเขาบ้างดิไม่ใช้ดูเเต่ gpm
    (ผมมาระบายด้วยสะงั้น 555)
    [OS]:windows 8.1 pro [CPU]:Intel Core™ i3-6100 Processor [MB]:Asus H170M-E D3 [GPU]:ASUS STRIX GTX 960 DirectCU II OC [RAM]:12GB [Case]:Thermaltake H25

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ทุกครั้งที่ทีมแพ้ มีทุกอย่างที่เหมือนกันคือ "มีคุณอยู่ในทีม"

ตัวเองเก่งตลอด ที่เหลือกากหมด

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    มีปัญหามากก็ทำแบบผมสิครับ หยิบไปเลยซัพอะ ซัพที่แครี่ได้อ่ะครับ มีเยอะแยะไป คืออีโก้คุณมันเหมือนพวก want คิล ไม่ก็แครี่อะ อยากแบกทีมว่างั้น?

คุณลองเล่นอะไรที่มันบัลลานกับทีมดูสิครับ ถึงจะแพ้ชีวิตก็จะเป็นสุขขึ้นเยอะ ผมเล่น dazzle ยังออกของแครี่เลย ถ้าเกมนั้นมันไม่ฮาร์ดจริง

จากคนที่เคย mmr 5.5k เหลือ 4.6k นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    sea เซิฟเวอร์ คือ เซิฟของสัตว์ที่ฉลาดที่สุดในโลกเล่นกันครับ เพิ่งรู้หรือ?
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dazio อ่านกระทู้
    "ผมเล่น Morph รัวๆ" "ผมเล่น LC ทุกตา จนแพ้ติดต่อกันเกือบ 15 เกม" "ผม MUTED ทุกคน เพราะผมมั่นใจพวกมันว่า สักพัก มันก็จะด่ากัน ข่มกัน" "ผมไม่เคยกดแครี่ตัวแรกๆ เสียเงินแค่ไหนก็ยอม"

รู้หรือยังครับว่าทำไมแพ้ คุณไม่ได้เล่นตามเกม คุณก็อยากเล่นแต่แครี่ล่ะครับ ไม่ได้กำหนดฮีโร่ว่ารอบไหนควรเล่นอะไร ทีมด่ากันเองคุณไม่ช่วยพูดให้คนอื่นเข้าใจกัน ผมเล่นทุกครั้ง ซัพ ตลอด เพราะผมรู้ SEA จะเจอแต่พวกแครี่ พวกบ้าคิล ซึ่งผมเฉยๆ เพราะผมอยากชนะ ผมจึงยอมเล่นให้มันเล่นแครี่กัน ส่วนผมซัพพอท "Let me support guys" แค่นี้คนในทีมก็มีความสุขขึ้นแล้วมั้ยครับ? เป็นคุณ คุณเห็นแบบนี้อุ่นใจมั้ย?
    ปกติผมเล่น CM ซัพพอท พอทีมด่ากันผมก็จะใจเย็นๆ ใช้ตัวละคร ผญ ของผมทำให้คนอื่นใจเย็นๆเช่น "Calm down man we will get them next time" "Guys we already got 5 enemies please don't make it 9" ประมาณนี้ครับ ผมพิมทั้งเกม เพื่อให้ทีมผมเข้าใจกัน

มันอยู่ที่ EGO คุณจริงๆแหละครับ ถ้าเป็นอย่างงี้ผมว่าก็เลิกเถอะ เก่งคนเดียวไม่มีทางชนะเก่งเพื่อทีมหรอกครับ

ปกติผมไม่ลอคอินมาตอบนะครับ แต่เจอกระทู้แบบนี้ไม่ไหวจริงๆ
    คุณไม่ได้เล่นตามเกม คุณก็อยากเล่นแต่แครี่ล่ะครับ
    - เพราะเพลเยอรแต่ละคนมี pos ผม เล่น pos1-2 ครับ
    ทีมด่ากันเองคุณไม่ช่วยพูดให้คนอื่นเข้าใจกัน
    - ฝันหรอครับ คุยกับคนพวกนั้น คำตอบโลกสวยไปครับ จริงๆ

ด้วยความเคารพ

จริงๆแล้วผมว่าคุณหลุดประเด็น

มันไม่ได้อยู่ที่ผม

ประเด็นไม่อยู่ที่ผม แต่ประเด็นคือ
    1. เพลเยอรพวกนั้นชอบเล่นแล้วตายเยอะ
    2. เล่นโง่

ผมมั่นใจว่าผมไม่ได้ ego เกมที่แพ้ เพราะผมแพ้เอง ก็มี ผมแค่ไม่ได้เอามาพูด บางคนเลยตีกินเองว่า ผมมองตัวเล่นไม่เคยพลาด

gameplay มันมีเป็น evidence อยู่ครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dazio อ่านกระทู้

เห็นด้วยกับอันนี้นะ จ้องแต่จะเล่นตำแหน่ง 1-2 อย่างเดียว ทีมก็ไปไม่รอดหรอก คือผมก็ไม่ใช่พวกที่ mmr สูงอะไร แต่ผมมั่นใจว่าเวลาผมเล่นแครี่ ทีมจะชนะประมาณ 90%+ แต่ผมก็ไม่ได้เล่นแครี่ตลอดนะ ออกจะเล่นซัพบ่อยกว่าด้วยซ้ำ เพราะอะไร เพราะผมจะรอเลือกฮีโร่ประมาณคนที่ 2-4 ในทีม แล้วดูว่าทีมมันสมดุลมั้ย ถ้าทีมเราเลือกซัพก่อนก็ดีไป แต่ถ้าเลือกมาแครี่ 5 ตัว ก็มีแต่เจ๊งแหละครับ เว้นแต่ผมเลือกแครี่มาตัวแรก เกมนั้นก็แล้วแต่เวรแต่กรรม 5555 แถมผมสังเกตว่า ส่วนใหญ่ซัพมักไม่ค่อยโดนด่านะ เว้นแต่เอ็งไม่ซื้อวาร์ด 5555