ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75

[PC][BIT][MF][FULL] Inazuma Eleven Strikers ท่าไม้ตายสุดอลังการมีเซฟตัวครบสูตรใช้ท่าไม้ตายได้ตลอด WII on PC 100%*****

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sas1234007 อ่านกระทู้
    บางคนดูภาพแล้วอาจไม่เข้าใจผมถ่ายคลิปมาให้เอาคลิปไปดูได้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk อ่านกระทู้
    ที่แถบ WiiMote1(จอย1) เลือก Input Source เป็น Emulate WiiMote ถ้าจะเพิ่มจอย 2 ก็ไปที่ WiiMote 2 แล้วก็เลือกเป็น Emulate Wiimote เหมือนกัน จะได้ทำให้โปรแกรมรู้ว่าเราเสียบจอย 2 เข้าไปแล้ว และกด Configure เพื่อตั้งค่าจอย (ตั้งค่าได้ครั้งละทีละจอย)

แถบที่ผมขีดเส้นใต้ คือให้เลือกว่าจะใช้จอยเล่นหรือ คีย์บอร์ดเล่น และลูกสอนอันแรกให้เลือกคำว่า Classic จะทำให้จอย 1 เป็นจอยแบบ Classic ไม่ได้เป็นจอยวีโมท เผื่อบางคนยังไม่รู้ จอยในเครื่อง Wii มีหลายแบบ มีทั้ง NunChuck แบบที่เห็นกันอยู่คือ ทั้งชก ทั้งเป็นไกปืน ทั้งฟันดาบด้วย และแบบต่อไปคือ Classic คือเป็นจอยกดแบบธรรมดาเลย และมีอีกหลายแบบด้วยกัน แต่ส่วนมากใช้แค่ 2 แบบและเกมที่รองรับจอย Classic ไม่ได้มีทุกเกม อย่างเกมที่ใช้เป้ายิงอย่าง Resident Evil Umbrella Chronicle ก็ใช้จอย Classic ไม่ได้..... โอเคต่อไปเลือกที่ลูกศรที่สองเพื่อตั้งค่าจอย

ใครมีจอย Xbox ก็ตั้งตามเลย แต่ถ้าตั้งให้ถูกตามจอย Classic ล่ะก็ (สมมติว่าใช้จอย PS2 คิดว่าไม่น่าจะงงนะ) ใครอยากรู้ว่้าจอย Classic Controller ของ Wii เป็นไง ไปหาใน Google
    A อยู่ที่ปุ่ม วงกลม
    B อยู่ที่ปุ่ม กากบาท
    X อยู่ที่ปุ่ม สามเหลี่ยม
    Y อยู่ที่ปุ่ม สี่เหลี่ยม
    - อยู่ที่ปุ่ม select
    + อยู่ที่ปุ่ม start
    ZL อยู่ที่ปุ่ม L2
    ZR อยู่ที่ปุ่ม R2
    Left Stick UP อยู่ที่ Analog ซ้ายโยกขึ้นบน
    Left Stick Down อยู่ที่ Analog ซ้ายโยกลงล่าง
    Left Stick Left อยู่ที่ Analog ซ้ายโยกไปซ้าย
    Left Stick Right อยู่ที่ Analog ซ้ายโยกไปขวา
    Right Stick เหมือนกัน แต่เป็น Analog ทางขวาแทน
    L - ปุ่ม L1
    R - ปุ่ม L2
    L Analog - กดลงไปที่ Analog ซ้าย หรือภาษา PS2 เรียกว่า L3
    R Analog - กดลงไปที่ Analog ขวา หรือภาษา PS2 เรียกว่า R3
    D-Pad Up - ปุ่มบน
    D-Pad Down - ปุ่มล่าง
    D-Pad Left - ปุ่มซ้าย
    D-Pad Right - ปุ่มขวา
    ส่วน Dead Zone ที่เห็นผมตั้งค่าเป็น 39 อ่ะ มันจะมี 2 Analog ทำให้ในกรอบสีเทา ๆ อ่ะ เวลาเราเลื่อน ANalog ทำให้มันไม่สามารถทำงานได้ภายใยกรอบสีเทา ๆ เหมาะสำหรับจอยที่ Analog โยกไปทางใดทางหนึ่งนิดหน่อย แล้วกลัวว่ามันจะเดินเอง ก็ให้ทำให้แถบช่วงนั้นใช้งานไม่ได้ เอาเป็นว่า ลองใช้ดูลองทำดู
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auuinw อ่านกระทู้
    เล่นได้100 % ครับ มันส์มาก ใช้ท่าได้เยอะเลย

*****อ่านก่อนนะครับ*****

ถ้าเล่นไม่ได้ จอดำ แล้วก็ ขึ้น error ให้ลง directx ล่าสุด กับ visual c++ ครับ ถ้ายังไม่หายอีก ให้ลง netframwork 3 กับ 4 ด้วยครับ

เสียบจอยแล้วใช้ไม่ได้ให้ลงไดรเวอร์จอยสั่นด้วยนะครับ ไม่ยังงั้นจอยจะใช้ไม่ได้ครับ

เกมส์นี้ถ้าใครดูนักเตะแข้งสายฟ้าจะรู้ว่ามันกว่าซึบาสะมากๆๆ ผมชอบเล่นมากๆครับ เห็นแล้วก็อยากจะแบ่งๆเพื่อนๆเล่นกัน จริงๆต้องเล่นบนเครื่อง Wii ให้มาเล่นบน PC ได้ซะเลย

CPU DUO CORE 2.5+
    RAM 2 GB+
    VGA CARD 512 MB+
    HDD 4.5 GB

Inazuma Eleven Strikers Trailer

Inazuma eleven gameplay

โปรแกรม สำหรับใช้จอย ครับเอาไว้เล่น 2-4 คนครับ

PART 1
    *** วิธีติดตั้งเกมนะครับ ***

1. พอโหลดเสร็จแล้วจะเห็นว่ามี 3 โฟลเดอร์นะครับ ซึ่งประกอบไปด้วย
    1.1 EMU 32 BIT
    1.2 EMU 64 BIT
    1.3 ROM
    สำคัญมากๆสำหรับคนที่เป็นมือใหม่จะเห็นว่า EMU มีทั้ง 32 บิท และ 64 บิท ขึ้นอยู่กับวินโดว์ที่เราใช้นะครับ อย่างเครื่องผมใช้วินโดว์ 7 64 บิท ผมก็จะใช้อีมู 64 บิทในการเล่น เพราะอีมู 64 บิทจะลื่นมากกว่า 32 บิทมากๆครับ ถ้าใครใช้วินดดว์ 32 บิทก็ให้เข้าไปที่ EMU 32 BIT นะครับเล่นได้เหมือนกัน

2. เมื่อเข้ามาในโฟลเดอร์ EMU แล้ว จะเห้นไอคอนรูปเอ็นโดเป็นตัวเข้าเล่นเกมนะครับ ในอีมูตัวนี้ผมได้ปรับค่าทุกอย่างไว้เรียบร้อยแล้วนะครับ เพียงแค่เราไปเลือกที่เก็บ ROM ของตัวเกมเท่านั้นเอง ในอีมูนี้มีสูตรใช้ท่าไม้ตายตลอด แล้วก็เซพตัวครบด้วยนะครับ

3.คลิ๊กเข้าไปที่ไอคอนรูปเอ็นโดครับ จะพบดปรแกรมอีมูปรากฏขึ้นมาแล้วนะครับ ทำตามนี้ครับ ให้เราเข้าเมนู CONFIG > เลือกแท็บ Paths > กด Add... > เลือกโฟลเดอร์ ROM ครับ ที่โหลดมานะแหละ > กด OK > กด OK อีกครั้ง

4.ถ้าใครทำถูกต้องจะเห็นว่าจะมีตัวเกมให้เราเข้าเล่นแล้ว ขั้นตอนนี้ไม่ยากแค่ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ตัวเกมก็จะเข้าเกมเลยครับ กด ALT + ENTER หลังจากเข้าเกมจะจอใหญ่แบบ Fullscreen ครับ

5.ปุ่มบังคับภายในเกม ในส่วนนี้ผมตั้งไว้อยู่แล้วนะครับ แนะนำให้ใช้ที่ผมปรับไว้นะครับเพราะง่ายดีและถ้าปรับไม่ถูกกลัวจะมั่ว

ค่าปุ่มกดต่างๆภายในเกม (ใช้จอยแบบมีอนาล้อกนะครับ )

เดิน/วิ่ง/เลือกเมนู = ปุ่มลูกศร บน ล่าง ซ้าย ขวา / อนาล็อกซ้าย
    ตกลง/แย่งบอล = ปุ่มโอ
    ยกเลิก/ส่งบอล = ปุ่มเอ็กซ์
    ใช้ท่าป้องกัน/เปลี่ยนตัวนักเตะฉากเมนู = ปุ่มสี่เหลี่ยม
    ยิง (กดคาไว้สามารถใช้ท่า level 1-3 ได้หรือใช้ท่าประสาน) = ปุ่มสามเหลี่ยม
    วิ่ง = ปุ่ม R1
    ในเกมถ้ากดปุ่ม R1+ L1 จะเป้นการใช้พลังที่มีไฟรอบตัว เวลาวิ่งไปโดนคู่แข่งจะกระเด็นจริงๆตรงนี้จะใช้ได้เมื่อแท็บ Firebar เราเต็ม แต่ผมใส่สูตรให้มันเต็มตลอดแล้ว
    ใช้กดว่าจัดทีมโอเคแล้วก่อนลงสนาม = ปุ่ม R
    หรือใครอยากลองเปลี่ยนปุมใหม่ก็เข้าที่เมนู Wiimote > Configure ครับ

การแก้ปัญหา

1.direcx 9 ล่าสุด
    http://www.microsoft.com/download/en...ang=en&id=6883
    2.vicual c++ (ตัวนี้แหละถ้าไม่ลงจะจอดำมีแต่เสียง)
    http://www.microsoft.com/download/en...ang=en&id=5582
    3.net frame work 3.5
    http://www.microsoft.com/download/en/details.aspx?id=21

การแก้ปัญหาจอยใช้ไม่ได้ ถ้าลงไดรเวอร์จอยสั่นแล้ว

การตั้งค่าจอยให้ไปที่ Wiimote > Configure > กดเข้าไปจะเห็นหน้าต่างใหม่ ให้เปลี่บยตรงช่อง Device เป็น DInput/0/USB Network Joystick ครับ > SAVE >OK แล้วลองเข้าเล่นใหม่ครับ

อ่านก่อนโหลด

- กด vote & thank เป็นกำลังใจให้คนอัฟหน่อยน่ะครับ
    - โหลดเสร็จแล้วช่วยผมปล่อยต่อด้วยน่ะครับ
    - Comment ติ - ชม กันได้เลยน่ะครับ
    - ไฟล์ที่ผมปล่อยถ้าซ้ำของท่านใดก็ต้องขออภัยไว้ด้วยน่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NutZ อ่านกระทู้
    เล่นได้เเล้วครับ

ปล.เเต่ภาพนี้ ผมเล่นไม่ค่อยไหลนะครับ ต้องไปโหลด โปรเเกรมเล่นมาใหม่ เล่นไหลเเน่นอน ครับ ^^

จากเรปล่างเขาเป็นเพื่อนผมใน MSN มันชอบป่วนแบบนี้หละผมก็ไม่ได้สนอะไรเชื่อไม่เชื่อก็เรื่องของคุณเอง
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auuinw : 30th November 2011 เมื่อ 11:34

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 185 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-•[K]a[Y]•-, 1314, 1ST_DEVIL, aaaa1234, achitsak2010, add009, angleslayer, ARTATR, atchapol, Attachment, auttakan4, babaroz, ballba, Battlefield3, BeBoy2012, bigboss3321, bigspy77, Bionic114, bionicle99, blankswan00, BODY, BookuiJr, BoomSuperNoob, bossjibjib, BossZa2236, Care, chen, cloud14, clubmusic7, communism, Cupidman, DcD, Deadman1150, deezazax, dexseple, disconnecter, dokaapp, downloing, earthgta2010, earthkotig, Edith, ellninoo, euam, Excellent_, F-A-I-L, faminy, fativat010, finokung55, friend27805, FTan2552, fukkinghero, games3707, getmar1472, GodLike112, gunboyy, gunkun444, guntapon191, Guuspy, herosnowz, hiprince, hondajazzcool, ICEBOYZ, ice_ofwar, iNaNiTy, Indy, inferno007, InFiNiTy, Ironman01, iSadter's, itdual, อนันต์ชัย, jackpot12, jazz9645, jestandone, jobiiijobb, jobtap007, johnphoom, johnzars123, jojo007115, jugfeera, JuzticeS, kari5555, kennova, khompet123, killerteeza, KillerZero, KinGz, kira1996, kiraruykd, kolove, kongzaza, kunbest13, l3oss, lมwขิJขิJ, lnw2011, Lolistar, lvloup, mankaoru, manopstn, mashata, massmello, MaZTeRTwO, Merchanics, mike3629, mongalo, MonkeyDLuffy, mookwoo, mos19811, mosjamos, Msguzs, muttsuyama, naikubb, nayninezaa, neckdd, next 1000 clip, Nook, nopphadontc, Oishinamacha, ong30850, ory9Ti, ovboyup, OXYGENz, papiyongz, Parkjiyeon, pijuk2538, pimonkit, Plusz, policeballza, poopip658, poop_pup, por 123, powerop, Pubes125, RaCha100Y, rambo23, rireredd, RockerDiaper, RoGiMaker, RONG, saharat00, samorsae01, sarifboy, save1, sek2626, shokobo, SoIvIeI3oDy, sookthed, sorram2015, sosofbitch, spirit485, T2aNsiTioN, talovenaruto, tatarcomsci, terdsa, teyxzodus, thaicomcs1, Thanazz, tharit, TheMasterOm, themong, thung, TOR_zzz, Toulek, turboinw191, unname1906, uschana123, vestige123, vitory456, waii_nu2213, wardarkly, wintas, woaini, worapon, worldup1, wsxcde, zanuk9876, zombie, ลูกกุยแมน, ซากาตะ กินโทกิ