ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Luna Online

Dragon nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Uber RYL เถื่อน ถุงผ้า Handmade ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
คูปอง UBER
Serve เถือน RYL
กระเป๋า Handmade
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 19

Valve แบนผู้ใช้งาน Steam ครั้งใหญ่กว่า 40,000 แอคเคาท์หลังเทศกาลซัมเมอร์เซล

Valve แบนผู้ใช้งาน Steam ครั้งใหญ่กว่า 40,000 แอคเคาท์หลังเทศกาลซัมเมอร์เซล

เรียกได้ว่าโหด*****มมากๆสำหรับการแบนครั้งนี้ของ Valve ที่ผู้ใช้งาน Steam กว่า 40,000 แอคเคาท์ถูกแบนจากระบบ Valve’s Anti-Cheat หลังจากเทศกาลซัมเมอร์เซลเพียงแค่วันเดียว และการแบนผู้เล่นครั้งนี้ถือเป็นครั้งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดเกือบจะสามเท่าเทียบจากการแบนครั้งก่อนในช่วงเดือน ตุลาคม 2016 ซึ่งเคยแบนไปแล้ว 15,000 แอคเคาท์

ข้อมูลมาจากทาง Steam Database ซึ่งเผยตัวเลขการถูกแบนจาก VAC ทำให้ไม่สามารถเล่นเกมที่รองรับระบบ VAC ในโหมดออนไลน์ได้ โดยเป้าหมายที่เห็นอย่างได้ชัดเจนที่สุดคือเกม Dota 2 และ Counter-Strike: Global Offensive ,ร้ายสุดคือสูญเสียสกินที่สั่งสมมา ซึ่งของบางชิ้นราคาก็พูดกันเป็นหลักพันๆบาทหรือแพงกว่านี้ครับ

ส่วนสาเหตุที่ทาง Valve เลือกแบนหลังเทศกาลทางแหล่งข่าวให้เหตุผลว่าเพื่อเป็นการป้องกันพวกเขาจากการใช้เกมที่พวกเขาซื้อมาในช่วงลดราคาระหว่างเทศกาลในแอคเคาท์อื่นและทำการโกงมันต่อไป ,ผลลัพธ์จึงทำให้คนที่โกงสูญเสียเงินที่ใช้จับจ่ายซื้อของในช่วงซัมเมอร์เซลรวมถึงเกมด้วย ซึ่งมาตรการล่าสุดของ Valve คือการทำให้ไม่สามารถกดใช้งาน Steam gift ที่ไม่มีแหล่งที่มาได้ โดยวงจรการโกงแบบง่ายๆคือใครที่ซื้อเกมเดิมหลายๆครั้ง จากนั้นก็ส่งเป็นของขวัญ(Steam gift)ไปยังแอคเคาท์อื่นๆเพื่อกระจายออกไปสุดท้ายก็ต้องถูกจับได้เพราะแอคเคาท์ที่ใช้ซื้อเกมก็มีอยู่อันเดียวนั่นเอง

สำหรับมาตรการของทาง Valve ในการพยายามกำจัดคนที่ซื้อเกมตอนลดราคาแล้วไปขายอีกต่อมีมาอย่างต่อเนื่องตลอดหลายปีที่ผ่านมา ซึ่งเป็นเรื่องที่ไม่น่าแปลกใจนักในการรักษาผลประโยชน์ของบริษัทเพื่อให้คนซื้อเกมเข้ามาซื้อด้วยตัวเองโดยตรงผ่าน Steam ไม่ผ่านคนกลางอีกต่อหนึ่งครับ

ท้ายนี้ก็ขอฝากไว้แค่ว่าอย่าโกงเลยนะครับ55555555

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 640
    ร้านรับซื้อเกมกดเกมมีร้อนๆหนาวๆมั้งแหละเนี้ยะ
    ส่วนตัวแล้วหักบัตรเองโดยตรง ก็สะดวกดีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ก็อปข่าวมาจากแหล่งอื่น ระบุที่มาหน่อยก็ดีเหมือนกันนะครับ
    http://www.juropy.com/2017/07/valve-...team-ครั้งใหญ/

ที่มา : www.juropy.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titaniumx : 12th July 2017 เมื่อ 12:58

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    1,168
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,829
    คราวหน้าใส่ credit ด้วยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 515
    ก็ดีเห็นละหมั่นไส้ กดมาถูกขาย ซะ 10เท่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เยี่ยมมากปรบมือให้เลยยย
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    ผมว่ายังน้อยไปอยู่นะ ..

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    711
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    หลายคนคงจะชอบนะตอนสตีมซัมเมอร์เซล ผมก็ด้วยถ้าไม่ลดแทบไม่ซื้อเลยทีเดียว สู้ราคาเต็มไม่ค่อยได้ ถ้าเกมแจกฟรีรีบไว้ก่อนยิ่งดีเลย
    [IMG][/IMG]

Tags for this Thread