ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 19

Valve แบนผู้ใช้งาน Steam ครั้งใหญ่กว่า 40,000 แอคเคาท์หลังเทศกาลซัมเมอร์เซล

Valve แบนผู้ใช้งาน Steam ครั้งใหญ่กว่า 40,000 แอคเคาท์หลังเทศกาลซัมเมอร์เซล

เรียกได้ว่าโหด*****มมากๆสำหรับการแบนครั้งนี้ของ Valve ที่ผู้ใช้งาน Steam กว่า 40,000 แอคเคาท์ถูกแบนจากระบบ Valve’s Anti-Cheat หลังจากเทศกาลซัมเมอร์เซลเพียงแค่วันเดียว และการแบนผู้เล่นครั้งนี้ถือเป็นครั้งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดเกือบจะสามเท่าเทียบจากการแบนครั้งก่อนในช่วงเดือน ตุลาคม 2016 ซึ่งเคยแบนไปแล้ว 15,000 แอคเคาท์

ข้อมูลมาจากทาง Steam Database ซึ่งเผยตัวเลขการถูกแบนจาก VAC ทำให้ไม่สามารถเล่นเกมที่รองรับระบบ VAC ในโหมดออนไลน์ได้ โดยเป้าหมายที่เห็นอย่างได้ชัดเจนที่สุดคือเกม Dota 2 และ Counter-Strike: Global Offensive ,ร้ายสุดคือสูญเสียสกินที่สั่งสมมา ซึ่งของบางชิ้นราคาก็พูดกันเป็นหลักพันๆบาทหรือแพงกว่านี้ครับ

ส่วนสาเหตุที่ทาง Valve เลือกแบนหลังเทศกาลทางแหล่งข่าวให้เหตุผลว่าเพื่อเป็นการป้องกันพวกเขาจากการใช้เกมที่พวกเขาซื้อมาในช่วงลดราคาระหว่างเทศกาลในแอคเคาท์อื่นและทำการโกงมันต่อไป ,ผลลัพธ์จึงทำให้คนที่โกงสูญเสียเงินที่ใช้จับจ่ายซื้อของในช่วงซัมเมอร์เซลรวมถึงเกมด้วย ซึ่งมาตรการล่าสุดของ Valve คือการทำให้ไม่สามารถกดใช้งาน Steam gift ที่ไม่มีแหล่งที่มาได้ โดยวงจรการโกงแบบง่ายๆคือใครที่ซื้อเกมเดิมหลายๆครั้ง จากนั้นก็ส่งเป็นของขวัญ(Steam gift)ไปยังแอคเคาท์อื่นๆเพื่อกระจายออกไปสุดท้ายก็ต้องถูกจับได้เพราะแอคเคาท์ที่ใช้ซื้อเกมก็มีอยู่อันเดียวนั่นเอง

สำหรับมาตรการของทาง Valve ในการพยายามกำจัดคนที่ซื้อเกมตอนลดราคาแล้วไปขายอีกต่อมีมาอย่างต่อเนื่องตลอดหลายปีที่ผ่านมา ซึ่งเป็นเรื่องที่ไม่น่าแปลกใจนักในการรักษาผลประโยชน์ของบริษัทเพื่อให้คนซื้อเกมเข้ามาซื้อด้วยตัวเองโดยตรงผ่าน Steam ไม่ผ่านคนกลางอีกต่อหนึ่งครับ

ท้ายนี้ก็ขอฝากไว้แค่ว่าอย่าโกงเลยนะครับ55555555

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ร้านรับซื้อเกมกดเกมมีร้อนๆหนาวๆมั้งแหละเนี้ยะ
    ส่วนตัวแล้วหักบัตรเองโดยตรง ก็สะดวกดีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ก็อปข่าวมาจากแหล่งอื่น ระบุที่มาหน่อยก็ดีเหมือนกันนะครับ
    http://www.juropy.com/2017/07/valve-...team-ครั้งใหญ/

ที่มา : www.juropy.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titaniumx : 12th July 2017 เมื่อ 12:58

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    คราวหน้าใส่ credit ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ก็ดีเห็นละหมั่นไส้ กดมาถูกขาย ซะ 10เท่า

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เยี่ยมมากปรบมือให้เลยยย
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมว่ายังน้อยไปอยู่นะ ..

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    หลายคนคงจะชอบนะตอนสตีมซัมเมอร์เซล ผมก็ด้วยถ้าไม่ลดแทบไม่ซื้อเลยทีเดียว สู้ราคาเต็มไม่ค่อยได้ ถ้าเกมแจกฟรีรีบไว้ก่อนยิ่งดีเลย
    [IMG][/IMG]

Tags for this Thread