ผมเพิ่งเริ่มหัดเล่นเกมนี้อะครับ ซื้อภาค 2017 มา เห็นมันลดเหลือ 300 ตอนนี้ก็กำลังศึกษาวิธีเล่น
ตอนนี้ผมคุมทีมแมนซิอะครับ แล้วก็คุมทีมส่วนใหญ่จะชนะมาตลอด (แทคติคผมเซตเองอะครับ งูๆปลาๆ) แต่พอมาเจออาเซนอล ผมแพ้แบบสู้ไม่ได้เลย ก็คือ ครองบอลได้นิดเดียว บุกไม่ขึ้น จ่ายพลาดกันทุกคนเลย ก็เลยลองเข้าเซฟมาเล่นซ้ำใหม่ แต่ก็เหมือนเดิมครับ สู้ไม่ได้ แพ้ตลอด จนจะ 20 เกมได้ละที่ผมนั่งเล่นเจออาเซนอลอยู่ทีมเดียว แพ้ทุกนัด 55555 เลยอยากทราบว่าต้องแก้แทคติคยังไงบ้างอะครับ
ปล. ผมตั้งค่าให้มันชมได้ตลอดทั้งเกมอะครับ ระหว่างเกมผมก็ลองปรับ Instruction ไปรูปแบบต่างๆละครับ เช่นให้มัน เล่นช้าที่สุด จ่ายบอลสั้นๆง่ายๆ แต่สุดท้ายก็พลาดเหมือนเดิม ก็คือจ่ายเสียมั่ง โยนยาวมั่ง จนโดนบุกเสียประตูตลอด