ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    โหลดตัวเกมจากเซิฟหลักของ NA หรือ EU ได้เลยครับ ในเว็บของเซิฟเกมก็มีให้โหลดอยู่นะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ไม่แนะนำให้เล่นเซิพ http://gamezbd.com/ นะมันเปิดทดสอบนะหลังทดสอบเสร็จมันก็รีเซ็ทครับแล้วให้ของสำหรับคนที่เข้าร่วมเล่นตอนเปิดจริง ถ้าจะลงหลักยาวๆให้เล่นเซิพ ogre fest น่ะดีแล้วเซิพนี้ไม่รีเซ็ตแล้วมีรับโดเนทแล้วด้วย

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Blog Entries
    1
    คนเล่นเยอะหรือป่าวครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    gamezbd เซิฟ EU แลคจริงๆ ดีเลย์สุดๆ เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีกิลคนไทยไหมครับ 56 ไป2ตัวแล้วเคว้งมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เซิฟไรครับนี้ เถื่อนเหรอ ?? อยกาเล่นนะนิ มีคนไทยเล่นเยอะไหม ??

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GaZelLeR อ่านกระทู้
    เซิฟไรครับนี้ เถื่อนเหรอ ?? อยกาเล่นนะนิ มีคนไทยเล่นเยอะไหม ??
    เถื่อนครับ ผมก็หาคนไทยที่เล่นอยู่ เซิฟนี้มันดีตรงที่ออนไลน์ได้ไข่มุกและมี*2แจก1ชม.ทุกวัน เพิ่งปรับมาเมื่อไม่กี่วัน เมื่อก่อนได้แค่ 30นาที

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ถ้าเปลี่ยนจาก gamezbd มาเป็น ogrefest ได้ไหมครับ โหลดแค่ launcher ของอีกตัวมาลง

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ใครที่กลัวเบื่อไว แนะนำมาเซิฟจริงเซิฟ NA นะครับคนไทยเยอะมาก เท่าที่ลองดูแล้ว เซิฟจริงเวลยากกว่าเซิฟเถื่อนนิดเดียวเอง จริงๆระบบไม่ได้มีแค่เก็บเวลแล้วจะสนุกหรอกนะครับ
    มีเรื่องการทำฟาร์มหาตังไป หรือไปตีดิสโก้หาตังด้วยไรด้วย ของใน market place ไม่มีเคว้งครับ ยกเว้นของบางชิ้นที่คนอยากได้มากๆก็จะหายไวจนหมดตลาดครับ
    เซิฟเถื่อนคนน้อยครับ หาคนไปทำอะไรด้วยยาก อย่างไปตีเวิร์ลบอสถ้าคนไปตีไม่ถึง 20+มีเหนื่อยครับ เพราะตายยากมากแถมโหดมากด้วย เกมนี้เป็นเกมสังคมครับ จะเล่นก็ต้องคนเยอะจริงๆถึงจะสนุกครับ
    แถมเซิฟจริงอาชีพก็อัพเดทไวกว่าอีกอัพตามเกาหลี 1เดือนเอง เกมนี้มันกว้างมากไม่เหมาะกับการเล่นเซิฟเถื่อนเลย เดินเคว้งๆเหงาๆเซ็งเลย
    เซิฟจริงมีข้อเสียอย่างเดียวสำหรับคนไม่อยากเสียตังคือต้องซื้อ founder pack ราคาประมาณ 9.99usd ครับแต่ครั้งเดียวเล่นได้ตลอดชีพเลย ส่วนของคอสตูมก็รอดึงใน market place อย่างเดียวก็ได้ครับมีคนลงขายตลอด แต่จะดึงยากอยู่เพราะคนจะแย้งกันเยอะ ลงขายร้อยอันก็หมดร้อยอันอะครับ 55555
    เซิฟจริงมีกิลล์คนไทยใหญ่ๆเลยนะตั้ง 3-4กิลล์อะครับกิลล์ใหญ่ๆกิลล์นึงก็อยู่ได้ 100คนอะครับ ปิงก็ไม่เยอะมากครับ 200นิดๆถือว่าลื่นนะครับสำหรับเกมนี้ ไม่เหมือนเกม FPS shooting ที่ต้องปิงต่ำกว่า 100เซิฟจริงมี 40กว่าแชแนลแน่นเกือบทุกแชนแนลครับ ใครคิดว่าจะเล่นเกมนี้จริงๆปักหลักนานๆ มาเซิฟจริงกันเถอะครับเชื่อผม ผมไม่ใช่คือไม่ชอบเซิฟเถื่อนหรืออะไรหรอกนะครับ
    เซิฟเถื่อนนี่ผมชอบเลยกับหลายๆเกม แต่เกมนี้ผมว่าไม่เหมาะจริงๆกับเซิฟเถื่อน เพราะการที่อะไรๆสบายขึ้นสำหรับเกมนี้มันทำให้เรามองข้ามระบบดีๆไปหลายอย่างครับ
    จุดเด่นเกมนี้จริงๆไม่ใช่ที่เวลอย่างเดียวแต่เด่นที่เรื่องความยากลำบากในการเล่น(ผมพูดจริงๆนะ 55555)เพราะมันทำให้เข้าถึงความเป็น MMO จริงๆครับและทำให้เรามองหาระบบแปลกมาลองตลอดครับ

ปล.เกมนี้เซิฟจริงคนเวล 50ภายในเวลา 23นาทีก็มีคนทำมาแล้วนะครับ เรื่องเวลจริงๆไม่ต้องเพิ่งเซิฟเถื่อนหรอกจริงๆ
    ปล2.เกมนี้สิ่งที่เรียกว่าจบ tutorial แล้วเข้าสู่ตัวเกมจริงๆคือตอนเวล 56เป็นต้นไปครับบอกเลย 5555555555
    ปล3.หลังเวล 56 จะรู้ว่าโลกนี้ช่างโหดร้ายจริงๆ

ใครที่สนใจก็ตามลิ้งไปโลด https://www.blackdesertonline.com/
    ข้อเสียคือต้องมุดเล่น แต่ถ้าไม่อยากมุดเล่นก็ไปซื้อตัวเกมเล่นผ่าน steam ครับ มันจะไม่ต้องมุดเลยเวลาลา ซื้อได้ที่เพจนี้เลยครับ https://www.facebook.com/GGKeyStore
    inbox ไปบอกเขาว่าซื้อ Black desert online แบบส่ง gift ครับ แล้วตามมาสนุกกันโลดดดด
    ปล4.ที่ต้องฝากเขาส่ง gift มาเพราะ steam บล็อคไทยไว้ครับ ถ้าเรามุดไปซื้อด้วยตัวเองเสี่ยงโดนแบนครับ เลยต้องให้เขาส่ง gift มาปลอดภัย 100% ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย offerre : 27th July 2017 เมื่อ 13:39

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมเอาไว้ลองสกิลกับชุดที่เสียไข่มุกซื้อเฉยๆครับ พวกซื้อบ้าน ม้า ชุด สัตว์เลี้ยง อะไรพวกนี้แหละเพราะเซิฟจริงมันเสียบานเลย เล่นโหลดมาลองๆก่อน

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ผมเอาไว้ลองสกิลกับชุดที่เสียไข่มุกซื้อเฉยๆครับ พวกซื้อบ้าน ม้า ชุด สัตว์เลี้ยง อะไรพวกนี้แหละเพราะเซิฟจริงมันเสียบานเลย เล่นโหลดมาลองๆก่อน
    แค่ลองก็ดีครับเผื่อว่าเสียตังซื้อเซิฟจริงมาแล้วไม่ชอบจะเสียดายเงิน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    สร้างกลุ่มคนไทยใน FB ทีครับ เอาไว้พูดคุยกัน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    หาเพื่อนเล่นประจำแอด facebook มาที่ Pitchanat Akaratmatawin ทักมาได้เลยจ้า เล่นไม่ค่อยเป็นจับม้าtier 5 ยังหาไม่เจอเล้ยยยย

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้าอยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับเกมส์ Blackdesert ผมแนะนำกลุ่มนี้ครับ Blackdesert thailand
    ส่วนตัวผมเองเล่น Blackdesert KR ตั้งแต่ช่วง Open จนถึงปัจจุบัน สนุกมากครับกับระบบที่มีมากมายก่ายกอง จนทำไม่หมด และระบบสงคราม pvp ที่มีหลากหลายแบบ
    ถ้าสนใจจะเล่นจริงๆ ตอนนี้ เซิพ ไต้หวัน น่าจะปิงน้อยสุดละ และเซิพเกาหลี คนเยอะพอสมควร มีกิลด์คนไทย หลักๆ อยู่ 3กิลด์ คอยให้ความช่วยเหลือผู้เล่นใหม่ๆ ตลอด
    ลองดูครับ สำหรับผมเกมส์นี้คือ Best of action-mmorpg ดีที่สุดแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Server OgreFest ทำไม Roll back รั่วๆเลยครับ ตอนผมเวล 10 อยู่ๆมี ออคริงเข้าตัว พอใส่ไป หลุด rollback เหลือ เวล 5 พอไปเล่นตัวใหม่ เล่นได้เวล 28 พอเข้ามา ณ ตอนนี้เหลือ 21 เงิน จาก 400k เหลือ 60k งง อ่าครับ ใครที่เล่นเซิฟนี้ช่วยตอบที่ครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    มีลิ้งค์โหลดมั้ยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    https://www.facebook.com/groups/120143831951840/ เข้ามาคุยกันได้ครับ ติดปัญหาตรงไหน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ roommage อ่านกระทู้
    Server OgreFest ทำไม Roll back รั่วๆเลยครับ ตอนผมเวล 10 อยู่ๆมี ออคริงเข้าตัว พอใส่ไป หลุด rollback เหลือ เวล 5 พอไปเล่นตัวใหม่ เล่นได้เวล 28 พอเข้ามา ณ ตอนนี้เหลือ 21 เงิน จาก 400k เหลือ 60k งง อ่าครับ ใครที่เล่นเซิฟนี้ช่วยตอบที่ครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้ไม่เจอปัญหาroll back แล้วจ้ะตอนนี้เราเวล 54 และเล่นมาได้ประมาณ 1 อาทิตย์เอง พอแนะนำของใส่และที่ฟามได้เบื้องต้นจ้ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GodsperM อ่านกระทู้
    มีลิ้งค์โหลดมั้ยอะครับ
    กลับไปดูหน้า1จ้ะ วิธีดาวโหลดเกมส์และติดตั้งมีบอกอยู่นะ สงสัยอะไรทักเฟสมา Pitchanat Akaratmatawin

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bickki อ่านกระทู้
    กลับไปดูหน้า1จ้ะ วิธีดาวโหลดเกมส์และติดตั้งมีบอกอยู่นะ สงสัยอะไรทักเฟสมา Pitchanat Akaratmatawin
    ฝากแปะลิิ้งกลุ่มทีครับ https://www.facebook.com/groups/120143831951840/

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อยากจะบอกว่า แลคกว่าเซิฟแท้นะครับ
    แต่ สำหรับคนที่อยากลองก็โอเคนะครับ สำหรับการลองระบบของเกม
    ส่วนตัวผมก็ลองจากเซิฟนี้เช่นกันครับ
    ASUS : G750JX Republic of Gamers OS : Windows 8.1 Pro 64-bit - CPU : Intel(R) Core(TM) i7-4700QM CPU @ 2.40GHz - RAM : 8GB - GPU : NVIDIA GeForce GTX 770M DDR 5 VRAM 3GB -

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bickki อ่านกระทู้
    ตอนนี้ไม่เจอปัญหาroll back แล้วจ้ะตอนนี้เราเวล 54 และเล่นมาได้ประมาณ 1 อาทิตย์เอง พอแนะนำของใส่และที่ฟามได้เบื้องต้นจ้ะ
    ตอนนี้ผ 51 อ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    0

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ตอนสมัครทำไมติดตรงนี้ละ รอหรือไรไม่มีรตัวเลขไรให้กดเลย

What is five minus three, answer with a single number.