ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 56

ชมภาพชุดตัวอย่างใหม่ของ 『CODE VEIN』

ชมภาพชุดตัวอย่างใหม่ของ『CODE VEIN』

『CODE VEIN』เกม Action RPG เกมใหม่จากทาง Bandai Namco ที่สร้างโดยทีมงานบางส่วนของ God Eater โดยจะใช้ Unreal 4 ที่เป้นเอนจิ้นพัฒนาเกมยอดนิยม และโดดเด่นในเรื่องแสงและเงา กับระบบฟิสิกส์ที่จัดจ้าน

『CODE VEIN』จะเล่าเรื่องราวในอนาคต เมื่อโลกยังคงมีมนุษย์รอดชีวิตหลังจาก “วันพิพากษา” ทุกๆอย่างบนโลกล้วนสูญสิ้น และเต็มไปด้วยซากอารยธรรมที่เรียกว่า”Vein”

ซึ่งผู้คนที่เหลือรอดจะกลายเป็น “Revenants” สิ่งมีชีวิตที่มีอำนาจเหนือธรรมชาติ แต่ก็ต้องแลกกับการสูญเสียความทรงจำก่อนหน้าวันพิพากษา อีกทั้งยังต้องกินเลือดเพื่อความอยู่รอดด้วยเช่นกัน และถ้า “Revenants” ถูกกลืนกินจนสูญเสียตัวตน ก็จะกลายร่างเป็นสัตว์อสูร ที่ถูกเรียกว่า “LOST”

ผู้เล่นจะรับบทเป็นหนึ่งในสมาชิกของกลุ่ม Revenants ที่ทำงานร่วมกันในการสำรวจพื้นที่ที่สามารถดำรงชีพ รวมไปถึงการต่อต้านพวก “LOST” หลากหลายชนิดหลายขนาด โดยการเล่าเรื่องของเกมจะเป็นการพากลุ่มตัวละครเอกไปพบกับ “จุดกำเนิดของ Revenants ” ภายในซากเมืองใหญ่ และพบกับความจริงที่ซ่อนอยู่มานานนับปี
    เหล่า Revenants ทั้งหมดที่เข้ากับกลุ่มนักสำรวจ จะมีอาวุธเฉพาะตัวที่ดูด “เลือด” ของพวก LOST ซึ่งก็มีความคล้ายกับ God Eater อย่างมาก

『CODE VEIN』มีกำหนดวางจำหน่ายบน
    PS4, Xbox One และ PC ผ่านแพลตฟอร์ม Steam ในปี 2018

ใครที่เป็นแฟนเกมแนวGOD EATERคงต้องอดใจรอต่อไปก่อน

ที่มา famitsu

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    ภาพสวยมาก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ez game อีกละแนวนี้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ไม่รู้ทำไมนะ รู้สึกว่าพวกเกมญี่ปุ่นนี่ชอบออกแบบเกมแนวแอ๊บแบ๊วโมเอะเพื่อเป็นจุดขาย(ละมั้ง) แต่รู้สึกว่ามันไม่เข้ากับบรรยากาศ
    ของเกมเลย โลกหลังการล่มสลายมันจะน่าโหดร้าย คาแรกเตอร์มันควรจะดูทรหดแบบคนผ่านความลำบากมามากมายสิ ไม่ใช่แบบ
    แอ๊บแบ๊วหน้าใสกิ๊งยังกะลูกคุณหนูที่ถูกเลี้ยงดูมาอย่างดีแบบนี้ แถมคอสตูมก็แฟนตาซีเหลือเกิน ราวกับจ้างแฟชั่นดีไซน์เนอร์มาตัด
    ชุดให้งั้นแหละ ไม่มีความเปรอะเปื้อนหรือดูเป็นเซอร์ไวเวอร์เลย ธีมเกมนี่ขัดแย้งกับส่วนอื่น ๆ จนรู้สึกได้เลยจริง ๆ ดูไม่เรียลเลย
    พวกที่ชอบอนิเมะบ้าโมเอะอาจจะชอบนะ แต่ส่วนตัวขอผ่านเลย เอียนเกมญี่ปุ่นแนวขายตัวละครแอ๊บแบ๊วแล้ว เมื่อไหร่เกมญี่ปุ่น
    จะหันมาจริงจังเรื่องคาแรกเตอร์บ้างนะ อย่างน้อยให้ดูมีความเรียลขึ้นหน่อยอย่าง Dragon Dogma ก็ยังดี

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ไม่รู้ทำไมนะ รู้สึกว่าพวกเกมญี่ปุ่นนี่ชอบออกแบบเกมแนวแอ๊บแบ๊วโมเอะเพื่อเป็นจุดขาย(ละมั้ง) แต่รู้สึกว่ามันไม่เข้ากับบรรยากาศ
    ของเกมเลย โลกหลังการล่มสลายมันจะน่าโหดร้าย คาแรกเตอร์มันควรจะดูทรหดแบบคนผ่านความลำบากมามากมายสิ ไม่ใช่แบบ
    แอ๊บแบ๊วหน้าใสกิ๊งยังกะลูกคุณหนูที่ถูกเลี้ยงดูมาอย่างดีแบบนี้ แถมคอสตูมก็แฟนตาซีเหลือเกิน ราวกับจ้างแฟชั่นดีไซน์เนอร์มาตัด
    ชุดให้งั้นแหละ ไม่มีความเปรอะเปื้อนหรือดูเป็นเซอร์ไวเวอร์เลย ธีมเกมนี่ขัดแย้งกับส่วนอื่น ๆ จนรู้สึกได้เลยจริง ๆ ดูไม่เรียลเลย
    พวกที่ชอบอนิเมะบ้าโมเอะอาจจะชอบนะ แต่ส่วนตัวขอผ่านเลย เอียนเกมญี่ปุ่นแนวขายตัวละครแอ๊บแบ๊วแล้ว เมื่อไหร่เกมญี่ปุ่น
    จะหันมาจริงจังเรื่องคาแรกเตอร์บ้างนะ อย่างน้อยให้ดูมีความเรียลขึ้นหน่อยอย่าง Dragon Dogma ก็ยังดี

นี้แหละครับเกมส์ ญี่ปุ่น เอกลักษณ์บ้านเขาไม่แปลกครับที่ตัวละครจะหน้าตาใสๆแบบ อนิเมะ หน้าตาอย่างกะนายแบบนางแบบ
    คงเป็นความนิยมของคนญี่ปุนเขาแหละครับ บ้านเขายังมีหนังที่สร้างจากอนิเมะเลยครับ
    อีกอย่างเกมส์นี้ทีมสร้างเดียวกะเกมส์ God Eater ด้วยครับ เกมส์นี้ภาพอนิเมะจ๋าๆเลยเนื้อเรื่องก็ประมาณวันสิ้นโลกเหมือนกันแต่ชุดตัวละครนี้โครตแฟชั่นผิดกับสภาพแวดล้อมเลย
    ก็เหมือนความชอบของเกาหลีอ่ะครับ ทำไมต้อง ผช. เกาหลีที่เขาชอบกันส่วนใหญ๋ที่เราเห็นต้องแบบว่าน่าใสๆไร้หนวดไร้เครา

แต่ Dragon Dogma นี้เขาทำขายให้ฝรั่งครับเลยต้องแบบว่าเอา Real ๆ หน่อยเนื้อเรื่องก็อิงจาก
    ก็ฝรั่งยุคอัศวิน, ปราบมังกรอะไรงี้ เหมือน Dark Souls

ส่วนตัวผมก็ไม่ค่อยชอบตัวละครหน้าใสๆแบบอนิเมะครับ แต่อย่าไปว่าเขาเลยครับผมมันความชอบเขาเนอะเดะโดนมาม่าเอา
    ถึงตัวละครมันจะไม่ใช่แนวแต่เกมส์เขาก็สนุกดีนะครับ อย่าง God Eater 2 ขายดิบขายดี แต่ถ้าเกมส์นี้มันออกมาแนว Dark Souls นี้ผมยอมเล่นนะ55555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leonskey : 20th July 2017 เมื่อ 08:41

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    นั่นสิครับ ผมก็ไม่ชอบแนวแอ๊บแบ๊วแบบนี้เลย มันดูเด็กเกินไปอ่ะ ผมโตแล้วชอบอะไรที่มันสมจริงมากกว่า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ตัวละครน่ารักม้าก
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ