ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 199

อยู่มหาลัยแล้วแต่ังหาเพื่อนสนิทไมไ่ด้เลยครับ

ตอนนี้กำลังขึ้นปี3 ย้อนกลับมาดูตัวผมเอง ผ่านมา2ปี มีสนุก ทุกข์ เศร้า เฮฮา ปนกันไป แต่แล้วก็มานึกดู เพื่อนสนิทในมหาลัยเรายังไม่มีเลยว่ะ คนอื่นๆเค้าจะสนิทกันเป็นกลุ่ม คือตัวผมเองก็มีกลุ่มครับ แต่ช่วงนั้นผมมีปัญหานึดหน่อย ผมก็ลืมแล้วว่าเรื่องอะไร แล้วที่นี้ผมก็ห่างจากกลุ่ม

น่าจะเหมือนกับว่า ผมจะเป็นคนรอเพื่อน แต่คนในกลุ่มกลับไม่มีใครรอผมเลย รู้สึกแปลกแยก
    จนตอนนี้ผมก็เหมือนอยู่คนเดียว แต่ยังดีที่มีเพื่อนรูมเมทที่ยังคุยอยู่ในห้อง ไม่โดดเดียว แต่ก็คนละเซค ตอนเรียนผมก็นั่งด้วยกันแหละ แต่ผมก็ไม่ค่อยได้ไปคุยมาก คือเดิมที

แล้ว ผมเป็นคนคุยไม่เก่งนอกจากจะสนิท และขี้อายด้วย ยิ่งคนเยอะก็ผมไม่กล้าทำอะไร อายๆเขินๆ ง่ายๆไม่มีความมั่นใจในตัวเอง เอาจริงๆผมก็มีร้องไห้เล็กน้อยบางครั้ง คือมันไม่ใช่ในมหาลัยอย่างเดียวนะครับ ในม.ปลาย ผมก็ทะเลาะกับเพื่อน มีปัญหาถึงขนาดเลิกคบกัน จากคนที่ผมคิดว่าเป็น

เพื่อนสนิทที่สุด ตอนนี้ไม่เคยคุย ไม่ได้รู้จักกัน ช่วงนั้นผมก็เศร้าๆ เซ็ง จนปัจจุบันก็ยังเป็นแบบนี้ ผมก็รู้ว่าผมเองก็ผิดต่อเพื่อนหลายเรื่อง ผมควรจะทำยังไงดีครับ คือช่วงมหาลัยถ้าจับกลุ่มแล้ว พอกลุ่มแตก แล้วไปอยู่กลุ่มอื่น มันยากมากครับ คือจะรับเข้ากลุ่มยากมาก
    เอาใจคืนมา

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    ก็ถ้าถามว่าทะเลาะกับเพื่อนเรื่องอะไร เรารับนิสัยไม่ดีเพื่อนได้มั้ย หรือเพื่อนรับนิสัยไม่ดีเราได้หรือเปล่า

คนไม่ได้เหมือนกันทุกคนครับ คงไม่มีใครไม่ชอบ หรือชอบคุณหมดทุกคน ต้องถามก่อนว่าคุณเป็นคนนิสัยแบบไหน

สามารถเข้ากับคนกลุ่มแบบไหนได้บ้าง คนที่เข้ากับเราไม่ได้แต่เราอยากเข้าหาเค้า เราก็ต้องปรับตัวให้เข้ากับเค้าให้ได้

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    คนเราต้องปรับตัวหาเพื่อน ซึ่งขั้นตอนแรกเราต้องลดอัตตาในตัวเองก่อน แสดงตนเป็นคนสบายๆ เข้าถึงง่าย เช่น ออกสังคม ทำอะไรทำด้วยกัน ทำกิจกรรมร่วมกัน ช่วยเหลือกัน ยอมเพื่อนในบางเรื่องแต่ถ้าไม่ยอมเพื่อนเอาแต่ผลประโยชน์จากเพื่อน หรือกลัวเพื่อนเอาเปรียบก็ยากครับ

ส่วนในมหาลัยบางมหาลัยบางทีสังคมในมหาลัยก็เกี่ยวนะ เช่นมหาลัยที่เด็กเก่งๆ ส่วนมากจะเรียนแข่งกัน ไม่ค่อยเอาเพื่อน บางทีมีงานอะไรประโยชน์อะไรก็เก็บไว้คนเดียว พอเพื่อนมีปัญหาบางทีก็ทิ้งเพื่อน ผิดกับมหาลัยทั่วไปที่เรียนหรือมีปัญหาการช่วยกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 17th July 2017 เมื่อ 20:36
    [IMG][/IMG]

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เหมือนผมตอนเรียนมหาลัยเลย ผมก็เพื่อนน้อย แต่ผมไม่แคร์นะ บางครั้งผมก็ชอบที่จะอยู่คนเดียวมากกว่า

เพื่อนหาเมื่อไหร่ก็ได้ เลือกคบแต่คนที่เข้ากับเราได้ก็พอ ไม่ต้องมีเยอะ มากคนก็มากเรื่อง วุ่นวาย เพื่อนเยอะก็ใช่ว่าจะดีเสมอไป

ถ้าคบกับใครไม่ได้ ก็ไม่ต้องคบครับ ง่ายๆเลย อย่าฝืนตัวเองปรับตัวเพื่อใคร เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดครับ อย่าไปซีเรียส ความสุข ความทุกข์ เกิดจากใจเราล้วนๆ เพื่อนไม่เกี่ยวเลยครับ

ซักวันก็คงเจอคนที่เข้ากับเราได้เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 18th July 2017 เมื่อ 22:53
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB