ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Luna Online

Dragon nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Uber RYL เถื่อน ถุงผ้า Handmade ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
คูปอง UBER
Serve เถือน RYL
กระเป๋า Handmade
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    Blog Entries
    1
    ติดตั้งนานมาก -*- เด่วมารายงาน

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    1
    เล่นได้ ภาพผิดหวังหน่อย กินสเปคพอดู I5-4690K+GTX980+RAM16Gb+Win10Pro

กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 02jazz อ่านกระทู้
    ใน DRIVE C ที่ใช้ติดตั้ง หน่วยความจำไม่พอหรือเปล่า ไฟลเกมที่ใช้ติดตั้ง 66GB
    ผมเอาตัวก็อปตัวติิดตั้งลงไดร์ D พื้นที่ว่าง 120 GB ก็เป็นครับ แปลกเดี๋ยวลองเอา HDD 1TB มาเสียบดูก่่อน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอบคุณครับ ลงเล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    ผมเอาตัวก็อปตัวติิดตั้งลงไดร์ D พื้นที่ว่าง 120 GB ก็เป็นครับ แปลกเดี๋ยวลองเอา HDD 1TB มาเสียบดูก่่อน
    ไม่น่าเกี่ยวกับไดร์นะ ผมลงไดร์ F นู้น ไดร์ C เหลือ 14 G ไฟล์อาจจะมีปัญหาครับ

พึ่งลงเสร็จเมื่อกี่ เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ
    ปรับเวรีไฮ ก็ลื่นๆอยู่ ยังไม่ได้ลอง อัลต้า
    ขอบคุณมากๆนะครับบบบบบ ไปเล่น Fallout 4 ให้จบก่อนค่อยว่ากัน กะลังติด

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้

แตกไฟลเกมมาครบหรือเปล่าครับ ไฟลเกมก่อนติดตั้ง 56.4GB หลังติดตั้งเสร็จจะได้ 66GB อยู่ใน DRIVE ที่ติดตั้งเสร็จ หรือไม่ตัว ISO ก่อนจะเเตกไฟลสมบูรณหรือเปล่า

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 119,538
    REPACK - FITGIRL

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kissadat : 30th July 2017 เมื่อ 04:55
    กรูอยากโดรนนนนนนนนนน

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissadat อ่านกระทู้
    REPACK - 29GB part 24 เสียทุกอันเลย แก้ไขไห้ด้วยครับ
    ถ้าแจ้งต้องพูดให้คนอัพเข้าใจไม่ใช่แค่ตัวเองเข้าใจครับ หมายถึงไฟล์หรือลิงก์เสียโหลดไม่ได้ ถ้าลิงก์พูดถึงเว็บไหน อาการเป็นไง ถ้าไฟล์เสียสอนวิธีไว้แล้วที่ลายเซ็น
    ควรจะตรวสอบไฟล์ และการโหลดใหม่ก็ควรรีเครื่องก่อน และถ้าใช้มหาโปรแกรมซุปเปอร์เจ้าปัญหาอย่าง IDM ยิ่งต้องรีเครื่องก่อนและอาจไม่ใช้ในการลองโหลดใหม่

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    1
    เล่นไม่ได้ครับบบ

แก้ไขครับ "เล่นได้แล้วครับ"
    ไฟล์โดนEset กักไว้ ต้องไปปล็ดออกมาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bankseasons : 29th July 2017 เมื่อ 15:38
    Intel P4 3.1 Ghz Ram DDR Kingston 1 G Bus 400 Biostar P4M80 Nvidia MX 400 HDD 120 GB RaidMax 750 W (อ่านหาพอ่งมุงหรอ)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    FX-6350 RAM 8 G ปรับสุดได้ แค่ 30-40 fps GTX1060 ระดับ full hd เป็นเกมส์หนักมากพื้นที่ใหญ่มาก ยืนยันเล่นได้ 100% จะลองปรับลงมาอีก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thattep02 อ่านกระทู้
    FX-6350 RAM 8 G ปรับสุดได้ แค่ 30-40 fps GTX1060 ระดับ full hd เป็นเกมส์หนักมากพื้นที่ใหญ่มาก ยืนยันเล่นได้ 100% จะลองปรับลงมาอีก

โหลด 31 พาท ป่าวครับ แตกปกติใช่ป่าวครับไฟล์

>>คนรากหญ้า<<
    https://malwaresoft.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    4,414
    ได้รับคำขอบคุณ: 60,972
    ศัตรูมี 2 สี แดง กะ ม่วง ม่วงๆนี่คือฝ่ายใหนครับบางทีก็เห็นมันยิงกะแดง 555

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ถ้าแจ้งต้องพูดให้คนอัพเข้าใจไม่ใช่แค่ตัวเองเข้าใจครับ หมายถึงไฟล์หรือลิงก์เสียโหลดไม่ได้ ถ้าลิงก์พูดถึงเว็บไหน อาการเป็นไง ถ้าไฟล์เสียสอนวิธีไว้แล้วที่ลายเซ็น
    ควรจะตรวสอบไฟล์ และการโหลดใหม่ก็ควรรีเครื่องก่อน และถ้าใช้มหาโปรแกรมซุปเปอร์เจ้าปัญหาอย่าง IDM ยิ่งต้องรีเครื่องก่อนและอาจไม่ใช้ในการลองโหลดใหม่
    ไม่เป็นไรผมโหลดตัว FULL เรียบร้อยแล้วครับ เล่นได้ครับ ขอบคุณท่าน ramis มากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kissadat : 30th July 2017 เมื่อ 04:54
    กรูอยากโดรนนนนนนนนนน

กล่าวขอบคุณ
    244
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    รีแพ็ค fitgirl ลงไม่ได้นะครับ เหมือนไฟล์เสีย ลง2 รอบแล้วไม่ได้ครับ แถมลงนานด้วย เซ็งเลย..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~-yoyoyo-~ : 30th July 2017 เมื่อ 04:27
    Forever alone !!!! (T____T)

กล่าวขอบคุณ
    1,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    1
    เข้าเกมส์แล้วครับ เข้าสู่โหมดแต่งตัวละคร เสดแล้วอยู่ในช่วงโหลดเกมส์ อยู่ๆๆก็เด้งออกมาเลยครับ อับเดทหมดทุกอย่างแล้วน่ะครับ พอถึงตรงนี้พอผมกด โอเค ก็เด้งหลุดออกใาเลยครับ ทำไงอ่ะ https://www.img.in.th/image/NmBR

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~-yoyoyo-~ อ่านกระทู้
    รีแพ็ค fitgirl ลงไม่ได้นะครับ เหมือนไฟล์เสีย ลง2 รอบแล้วไม่ได้ครับ แถมลงนานด้วย เซ็งเลย..

ถ้าลง 2 รอบไม่ผ่านก็ต้องลองโหลดใหม่ไงครับ ไปไล่ตามที่ผมให้อ่านๆดีๆ ผมไม่ได้บอกว่าลง 2 รอบแล้วจะหาย ผมบอกว่าเพื่อทดสอบว่าเป็นจุดเดิมๆมั้ย
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2495774
    (กรณีโหลดใหม่แล้วขึ้นอีกจะได้ไม่ลืมว่ามันขึ้นจุดเดิมอีกหรือคนละจุด เพราะถ้าคนละจุดก็คือโหลดมาเสียอีกรอบ แต่ถ้าจุดเดิมมีโอกาสเสียที่ต้นฉบับจริง
    อย่าลืมตัวว่าไฟล์เสียเกิดได้ตลอดไม่ได้มีการันตีว่าคุณโหลดใหม่อีกรอบรับรองไฟล์ไม่เสียล้านเปอร์เซ็นต์)

ไฟล์เสียมักเกิดจากช่วงโหลด โดยเฉพาะไฟล์ใหญ่ๆกินเวลาเยอะๆ ถูกรบกวนได้ง่าย หรือแตกไฟล์ไม่สมบูรณ์หรือ hdd เก่า ไม่เสถียรดีแล้ว
    น้อยมากที่จะเกิดจากทางผมเองเพราะมักจะทดสอบก่อนแล้ว

*ลืมแนะนำไปว่าสำหรับ repack คุณกด Verify BIN files before installation เพื่อทดสอบไฟล์ก่อนลงได้
    มันจะแสดงว่าบางไฟล์หายไป แต่ไม่มีข้อผิดพลาด เพราะไฟล์ที่หายคือไฟล์ภาษาอื่นๆไม่เกี่ยวกับไฟล์หลัก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ปัญหาแบบเดิมๆที่มักเกิดกับ repacks สุ่มเป็นแค่บางเครื่องวิธีแก้เบื้องต้น
    1.clear temp
    2.เข้า safemode
    3.ATTENTION! If you’re installing this repack under Windows 10, run setup with compatibility set to Windows 7 (setup ใน compatibility win7)
    4.ติดตั้งใน safemode browse ไปยังตำแหน่งอื่นที่ไม่ใช้ตำแหน่งเดิม
    คำแนะนำจากเว็บ fitgirl นะ
    แก้แบบถาวรก็ลงใหม่ซะ55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekkchai22 : 30th July 2017 เมื่อ 13:19

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เห็นหลายเกม กับหลายคนลงตัว Repacks เเล้วมีปัญหาติดตั้งไม่ได้ เล่นไม่ได้เเนะนำให้โหลดตัวเต็มดีกว่าครับ เสียเวลาโหลดช้าหน่อยแต่ครั้งเดียวผ่าน ไม่ต้องเสียเวลามาโหลดรอบ 2 ติดตั้ง รอบ 2

กล่าวขอบคุณ
    15
    FULL ก็เป็นได้ ผมบอกแล้วว่าไฟล์เสียเป็นเรื่องปกติเกิดได้กับทุกอย่างทั้งไฟล์ รูป วีดีโอ อย่ายึดแต่เกิดได้แค่กับ repack หรือเกิดได้แค่กับไฟล์ winrar เพราะตัวอย่างที่อยู่ใน http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2495774 ก็เป็นแบบ FULL GAME
    เพราะถ้ายึดความคิดแล้วมันจะเกิดลักษณะเส้นผมบังภูเขา คือลืมนึกไปว่ามันเกิดจากปัญหาง่ายๆนี่เอง เพราะมองข้ามว่าปัจจัยแบบนี้เกิดได้เสมอ ไม่ใช่ต้องเป็น repack หรือเป็นไฟล์ winrar ถึงจะมีโอกาสเสียเวลาโหลดมาได้แค่นั้น

ลักษณะยึดติดกับความคิด ความเคยชินแบบนี้มักสร้างเส้นผมบังภูเขามาหลายเรื่อง เช่นการใช้แต่โปรแกรมเจ้าปัญหา IDM ลืมไปว่ามันมีหลายโปรแกรมหรือแม้แต่ไม่ต้องใช้ การใช้แต่บราวเซอร์เดิมๆ ไม่ลองเปลี่ยนเวลามีปัญหาอะไรบราวเซอร์บางตัวมันก็ใช้แทนได้แต่ลืมนึก
    ไหนจะเรื่องการก็อป url ไปวางเองได้ถ้าคลิกตรงๆแล้วมัปัญหาต่างๆ หลายคนก็พยายามคลิกๆอยู่นั่นแหละ แต่ก็ไม่ไปหรือเป็นหน้าว่างๆ เพราะบางครั้งมันก็ไม่สมบูรณ์เช่นเขาตั้งใจเว้นช่องไว้หรือมีอะไรขาดเกินที่เราต้องมาแก้เองเล็กน้อย

นี่เป็นปัญหาคร่าวๆที่เกิดจากการยึดติด ความเคยชินของหลายๆคนที่ผมเจอถามมาบ่อยๆ แต่แก้ได้ง่ายๆทั้งนั้น

* แถมอีกเช่นเดิม
    ผมก็แนะนำ FULL มากกว่า repack เพราะจริงๆคนที่จะเลือก repack ควรเป็นคนที่มีข้อจำกัดด้านเน็ต เช่นต้องจ่ายเงินต่อจำนวนโหลด หรือโหลดได้ช้าจริงๆ หลายๆคนเข้าใจผิดกระทั้งนึกว่า repack เล็กกว่า full
    แต่จริงๆแล้วเล็กกว่าแค่ตัวลงเพื่อให้โหลดเสร็จเร็วเท่านั้น(แต่ลงก็มักนานกว่า) นอกนั้นก็มักไม่ต่างอะไรกับ full เว้นแค่บางตัวจะมีให้เลือกตัด multiplayer ออกเองได้ถ้าไม่ต้องการก็ลดไปได้หน่อยแค่นั้น

กล่าวขอบคุณ
    244
    ไม่รู้นะครับ แต่ผมไปอ่านที่เว็บนอก ก็เป็นเหมือนผมหมด คือค้างที่ 85 % เหมือนกันถ้าไฟ์เสียแบบสุ่ม ก็ต้องเสียต่างๆ ที่กันไปแต่นี้ที่เดียวกัน ก่อนลงผมก็เช็คไฟล์ มันก็ขึ้นเขียวหมด เดียวผมจะลองหาวิธีต่อไป ถ้าได้เดียวมาบอก ถ้าไม่ได้คงโหลดใหม่

กล่าวขอบคุณ
    15
    ปัญหาแนวนี้ส่วนมากเกิดจากไฟล์เสียจากการโหลด แต่ผมก็แอบบอกแล้วว่า "น้อยครั้งที่จะเกิดเพราะอย่างอื่นนอกจากที่ให้อ่านๆมา" เพราะมันก็มีกรณีอื่น
    ดังนั้นถ้าทดสอบแล้วขึ้น ok หมด โหลดใหม่แล้วยังมีปัญหา ก็อาจเป็นที่ตัวไฟล์ต้นฉบับ ซึ่งอาจจะเกิดจากผมหรือต้นฉบับจริงๆคือจากผู้ทำรีแพ็คเลย

ให้เคลียร์พื้นที่ในโฟลเดอร์ TEMP ก่อนลงอันนี้เป็นการดูแลทำความสะอาดเครื่องเบื้องต้นที่น่าจะทำประจำ แต่หลายคนก็ไม่รู้ แนะนำให้ลองๆค้นๆเรียนรู้ไปด้วย
    ให้ลองลงโดยตั้ง compatibility เป็น Windows 7
    วิธีแก้แบบอื่นๆโดยไม่ต้องโหลดใหม่ก็มีๆทั่วไป แต่ผมไม่เคยลอง ค้นๆและทำตามดูได้เช่น https://www.youtube.com/watch?v=VVUZlwlMDXw

*ผมทดสอบโดยลงจาก Windows 10 แล้วไฟล์ที่ผมอัพผ่าน ลงได้แน่นอน โดยตั้งความเข้ากันได้ไปที่ Windows 7 ก่อนลง
    (ถ้าพลาดไปทีแรกให้รีเครื่องด้วยก่อนลงใหม่ ไม่งั้นถึงตั้ง compatibility แล้วมันอาจ stopped working ได้ตอนลง)

ดังนั้นถ้าใช้ Windows 10 ควรตั้ง compatibility ไฟล์ setup.exe เป็น Windows 7 ก่อนลง

ถ้าเป็น Windows อื่นอยู่แล้วก็ตามๆด้านบน อาจไฟล์เสียหรือแก้ทางอื่นที่สอนใน youtube

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,278
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    ตัวFullเล่นได้นะครับ
    ชอบวิวเกมนี้มาก แปะให้เป็นคลิปเลย มีแพลนจะทำวีดีโอให้ครบ ทุกเขตเลย

กล่าวขอบคุณ
    244
    เฮ้อออ ผมทำตามหมดแล้ว ที่เค้าแนะนำก็ยังไม่ได้อีก สงสัยเป็นที่เครื่องผมล่ะมั้ง เดียวว่างๆ โหลดตัว full เลยแล้วกัน หาทางแก้จนเหนื่อย

Tags for this Thread