ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    1
    ติดตั้งนานมาก -*- เด่วมารายงาน

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    1
    เล่นได้ ภาพผิดหวังหน่อย กินสเปคพอดู I5-4690K+GTX980+RAM16Gb+Win10Pro

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 02jazz อ่านกระทู้
    ใน DRIVE C ที่ใช้ติดตั้ง หน่วยความจำไม่พอหรือเปล่า ไฟลเกมที่ใช้ติดตั้ง 66GB
    ผมเอาตัวก็อปตัวติิดตั้งลงไดร์ D พื้นที่ว่าง 120 GB ก็เป็นครับ แปลกเดี๋ยวลองเอา HDD 1TB มาเสียบดูก่่อน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณครับ ลงเล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    ผมเอาตัวก็อปตัวติิดตั้งลงไดร์ D พื้นที่ว่าง 120 GB ก็เป็นครับ แปลกเดี๋ยวลองเอา HDD 1TB มาเสียบดูก่่อน
    ไม่น่าเกี่ยวกับไดร์นะ ผมลงไดร์ F นู้น ไดร์ C เหลือ 14 G ไฟล์อาจจะมีปัญหาครับ

พึ่งลงเสร็จเมื่อกี่ เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ
    ปรับเวรีไฮ ก็ลื่นๆอยู่ ยังไม่ได้ลอง อัลต้า
    ขอบคุณมากๆนะครับบบบบบ ไปเล่น Fallout 4 ให้จบก่อนค่อยว่ากัน กะลังติด

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้

แตกไฟลเกมมาครบหรือเปล่าครับ ไฟลเกมก่อนติดตั้ง 56.4GB หลังติดตั้งเสร็จจะได้ 66GB อยู่ใน DRIVE ที่ติดตั้งเสร็จ หรือไม่ตัว ISO ก่อนจะเเตกไฟลสมบูรณหรือเปล่า

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    REPACK - FITGIRL

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kissadat : 30th July 2017 เมื่อ 04:55
    I5 3470 RAM 16 GTX 970 4 G

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissadat อ่านกระทู้
    REPACK - 29GB part 24 เสียทุกอันเลย แก้ไขไห้ด้วยครับ
    ถ้าแจ้งต้องพูดให้คนอัพเข้าใจไม่ใช่แค่ตัวเองเข้าใจครับ หมายถึงไฟล์หรือลิงก์เสียโหลดไม่ได้ ถ้าลิงก์พูดถึงเว็บไหน อาการเป็นไง ถ้าไฟล์เสียสอนวิธีไว้แล้วที่ลายเซ็น
    ควรจะตรวสอบไฟล์ และการโหลดใหม่ก็ควรรีเครื่องก่อน และถ้าใช้มหาโปรแกรมซุปเปอร์เจ้าปัญหาอย่าง IDM ยิ่งต้องรีเครื่องก่อนและอาจไม่ใช้ในการลองโหลดใหม่

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    1
    เล่นไม่ได้ครับบบ

แก้ไขครับ "เล่นได้แล้วครับ"
    ไฟล์โดนEset กักไว้ ต้องไปปล็ดออกมาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bankseasons : 29th July 2017 เมื่อ 15:38
    Intel P4 3.1 Ghz Ram DDR Kingston 1 G Bus 400 Biostar P4M80 Nvidia MX 400 HDD 120 GB RaidMax 750 W (อ่านหาพอ่งมุงหรอ)

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    FX-6350 RAM 8 G ปรับสุดได้ แค่ 30-40 fps GTX1060 ระดับ full hd เป็นเกมส์หนักมากพื้นที่ใหญ่มาก ยืนยันเล่นได้ 100% จะลองปรับลงมาอีก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thattep02 อ่านกระทู้
    FX-6350 RAM 8 G ปรับสุดได้ แค่ 30-40 fps GTX1060 ระดับ full hd เป็นเกมส์หนักมากพื้นที่ใหญ่มาก ยืนยันเล่นได้ 100% จะลองปรับลงมาอีก

โหลด 31 พาท ป่าวครับ แตกปกติใช่ป่าวครับไฟล์

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ศัตรูมี 2 สี แดง กะ ม่วง ม่วงๆนี่คือฝ่ายใหนครับบางทีก็เห็นมันยิงกะแดง 555

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ถ้าแจ้งต้องพูดให้คนอัพเข้าใจไม่ใช่แค่ตัวเองเข้าใจครับ หมายถึงไฟล์หรือลิงก์เสียโหลดไม่ได้ ถ้าลิงก์พูดถึงเว็บไหน อาการเป็นไง ถ้าไฟล์เสียสอนวิธีไว้แล้วที่ลายเซ็น
    ควรจะตรวสอบไฟล์ และการโหลดใหม่ก็ควรรีเครื่องก่อน และถ้าใช้มหาโปรแกรมซุปเปอร์เจ้าปัญหาอย่าง IDM ยิ่งต้องรีเครื่องก่อนและอาจไม่ใช้ในการลองโหลดใหม่
    ไม่เป็นไรผมโหลดตัว FULL เรียบร้อยแล้วครับ เล่นได้ครับ ขอบคุณท่าน ramis มากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kissadat : 30th July 2017 เมื่อ 04:54
    I5 3470 RAM 16 GTX 970 4 G

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    รีแพ็ค fitgirl ลงไม่ได้นะครับ เหมือนไฟล์เสีย ลง2 รอบแล้วไม่ได้ครับ แถมลงนานด้วย เซ็งเลย..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~-yoyoyo-~ : 30th July 2017 เมื่อ 04:27
    Forever alone !!!! (T____T)

bang sean, Chonburi.
    กล่าวขอบคุณ
    2,634
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    2
    เข้าเกมส์แล้วครับ เข้าสู่โหมดแต่งตัวละคร เสดแล้วอยู่ในช่วงโหลดเกมส์ อยู่ๆๆก็เด้งออกมาเลยครับ อับเดทหมดทุกอย่างแล้วน่ะครับ พอถึงตรงนี้พอผมกด โอเค ก็เด้งหลุดออกใาเลยครับ ทำไงอ่ะ https://www.img.in.th/image/NmBR

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~-yoyoyo-~ อ่านกระทู้
    รีแพ็ค fitgirl ลงไม่ได้นะครับ เหมือนไฟล์เสีย ลง2 รอบแล้วไม่ได้ครับ แถมลงนานด้วย เซ็งเลย..

ถ้าลง 2 รอบไม่ผ่านก็ต้องลองโหลดใหม่ไงครับ ไปไล่ตามที่ผมให้อ่านๆดีๆ ผมไม่ได้บอกว่าลง 2 รอบแล้วจะหาย ผมบอกว่าเพื่อทดสอบว่าเป็นจุดเดิมๆมั้ย
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2495774
    (กรณีโหลดใหม่แล้วขึ้นอีกจะได้ไม่ลืมว่ามันขึ้นจุดเดิมอีกหรือคนละจุด เพราะถ้าคนละจุดก็คือโหลดมาเสียอีกรอบ แต่ถ้าจุดเดิมมีโอกาสเสียที่ต้นฉบับจริง
    อย่าลืมตัวว่าไฟล์เสียเกิดได้ตลอดไม่ได้มีการันตีว่าคุณโหลดใหม่อีกรอบรับรองไฟล์ไม่เสียล้านเปอร์เซ็นต์)

ไฟล์เสียมักเกิดจากช่วงโหลด โดยเฉพาะไฟล์ใหญ่ๆกินเวลาเยอะๆ ถูกรบกวนได้ง่าย หรือแตกไฟล์ไม่สมบูรณ์หรือ hdd เก่า ไม่เสถียรดีแล้ว
    น้อยมากที่จะเกิดจากทางผมเองเพราะมักจะทดสอบก่อนแล้ว

*ลืมแนะนำไปว่าสำหรับ repack คุณกด Verify BIN files before installation เพื่อทดสอบไฟล์ก่อนลงได้
    มันจะแสดงว่าบางไฟล์หายไป แต่ไม่มีข้อผิดพลาด เพราะไฟล์ที่หายคือไฟล์ภาษาอื่นๆไม่เกี่ยวกับไฟล์หลัก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ปัญหาแบบเดิมๆที่มักเกิดกับ repacks สุ่มเป็นแค่บางเครื่องวิธีแก้เบื้องต้น
    1.clear temp
    2.เข้า safemode
    3.ATTENTION! If you’re installing this repack under Windows 10, run setup with compatibility set to Windows 7 (setup ใน compatibility win7)
    4.ติดตั้งใน safemode browse ไปยังตำแหน่งอื่นที่ไม่ใช้ตำแหน่งเดิม
    คำแนะนำจากเว็บ fitgirl นะ
    แก้แบบถาวรก็ลงใหม่ซะ55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekkchai22 : 30th July 2017 เมื่อ 13:19

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เห็นหลายเกม กับหลายคนลงตัว Repacks เเล้วมีปัญหาติดตั้งไม่ได้ เล่นไม่ได้เเนะนำให้โหลดตัวเต็มดีกว่าครับ เสียเวลาโหลดช้าหน่อยแต่ครั้งเดียวผ่าน ไม่ต้องเสียเวลามาโหลดรอบ 2 ติดตั้ง รอบ 2

กล่าวขอบคุณ
    10
    FULL ก็เป็นได้ ผมบอกแล้วว่าไฟล์เสียเป็นเรื่องปกติเกิดได้กับทุกอย่างทั้งไฟล์ รูป วีดีโอ อย่ายึดแต่เกิดได้แค่กับ repack หรือเกิดได้แค่กับไฟล์ winrar เพราะตัวอย่างที่อยู่ใน http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2495774 ก็เป็นแบบ FULL GAME
    เพราะถ้ายึดความคิดแล้วมันจะเกิดลักษณะเส้นผมบังภูเขา คือลืมนึกไปว่ามันเกิดจากปัญหาง่ายๆนี่เอง เพราะมองข้ามว่าปัจจัยแบบนี้เกิดได้เสมอ ไม่ใช่ต้องเป็น repack หรือเป็นไฟล์ winrar ถึงจะมีโอกาสเสียเวลาโหลดมาได้แค่นั้น

ลักษณะยึดติดกับความคิด ความเคยชินแบบนี้มักสร้างเส้นผมบังภูเขามาหลายเรื่อง เช่นการใช้แต่โปรแกรมเจ้าปัญหา IDM ลืมไปว่ามันมีหลายโปรแกรมหรือแม้แต่ไม่ต้องใช้ การใช้แต่บราวเซอร์เดิมๆ ไม่ลองเปลี่ยนเวลามีปัญหาอะไรบราวเซอร์บางตัวมันก็ใช้แทนได้แต่ลืมนึก
    ไหนจะเรื่องการก็อป url ไปวางเองได้ถ้าคลิกตรงๆแล้วมัปัญหาต่างๆ หลายคนก็พยายามคลิกๆอยู่นั่นแหละ แต่ก็ไม่ไปหรือเป็นหน้าว่างๆ เพราะบางครั้งมันก็ไม่สมบูรณ์เช่นเขาตั้งใจเว้นช่องไว้หรือมีอะไรขาดเกินที่เราต้องมาแก้เองเล็กน้อย

นี่เป็นปัญหาคร่าวๆที่เกิดจากการยึดติด ความเคยชินของหลายๆคนที่ผมเจอถามมาบ่อยๆ แต่แก้ได้ง่ายๆทั้งนั้น

* แถมอีกเช่นเดิม
    ผมก็แนะนำ FULL มากกว่า repack เพราะจริงๆคนที่จะเลือก repack ควรเป็นคนที่มีข้อจำกัดด้านเน็ต เช่นต้องจ่ายเงินต่อจำนวนโหลด หรือโหลดได้ช้าจริงๆ หลายๆคนเข้าใจผิดกระทั้งนึกว่า repack เล็กกว่า full
    แต่จริงๆแล้วเล็กกว่าแค่ตัวลงเพื่อให้โหลดเสร็จเร็วเท่านั้น(แต่ลงก็มักนานกว่า) นอกนั้นก็มักไม่ต่างอะไรกับ full เว้นแค่บางตัวจะมีให้เลือกตัด multiplayer ออกเองได้ถ้าไม่ต้องการก็ลดไปได้หน่อยแค่นั้น

กล่าวขอบคุณ
    238
    ไม่รู้นะครับ แต่ผมไปอ่านที่เว็บนอก ก็เป็นเหมือนผมหมด คือค้างที่ 85 % เหมือนกันถ้าไฟ์เสียแบบสุ่ม ก็ต้องเสียต่างๆ ที่กันไปแต่นี้ที่เดียวกัน ก่อนลงผมก็เช็คไฟล์ มันก็ขึ้นเขียวหมด เดียวผมจะลองหาวิธีต่อไป ถ้าได้เดียวมาบอก ถ้าไม่ได้คงโหลดใหม่

กล่าวขอบคุณ
    10
    ปัญหาแนวนี้ส่วนมากเกิดจากไฟล์เสียจากการโหลด แต่ผมก็แอบบอกแล้วว่า "น้อยครั้งที่จะเกิดเพราะอย่างอื่นนอกจากที่ให้อ่านๆมา" เพราะมันก็มีกรณีอื่น
    ดังนั้นถ้าทดสอบแล้วขึ้น ok หมด โหลดใหม่แล้วยังมีปัญหา ก็อาจเป็นที่ตัวไฟล์ต้นฉบับ ซึ่งอาจจะเกิดจากผมหรือต้นฉบับจริงๆคือจากผู้ทำรีแพ็คเลย

ให้เคลียร์พื้นที่ในโฟลเดอร์ TEMP ก่อนลงอันนี้เป็นการดูแลทำความสะอาดเครื่องเบื้องต้นที่น่าจะทำประจำ แต่หลายคนก็ไม่รู้ แนะนำให้ลองๆค้นๆเรียนรู้ไปด้วย
    ให้ลองลงโดยตั้ง compatibility เป็น Windows 7
    วิธีแก้แบบอื่นๆโดยไม่ต้องโหลดใหม่ก็มีๆทั่วไป แต่ผมไม่เคยลอง ค้นๆและทำตามดูได้เช่น https://www.youtube.com/watch?v=VVUZlwlMDXw

*ผมทดสอบโดยลงจาก Windows 10 แล้วไฟล์ที่ผมอัพผ่าน ลงได้แน่นอน โดยตั้งความเข้ากันได้ไปที่ Windows 7 ก่อนลง
    (ถ้าพลาดไปทีแรกให้รีเครื่องด้วยก่อนลงใหม่ ไม่งั้นถึงตั้ง compatibility แล้วมันอาจ stopped working ได้ตอนลง)

ดังนั้นถ้าใช้ Windows 10 ควรตั้ง compatibility ไฟล์ setup.exe เป็น Windows 7 ก่อนลง

ถ้าเป็น Windows อื่นอยู่แล้วก็ตามๆด้านบน อาจไฟล์เสียหรือแก้ทางอื่นที่สอนใน youtube

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ตัวFullเล่นได้นะครับ
    ชอบวิวเกมนี้มาก แปะให้เป็นคลิปเลย มีแพลนจะทำวีดีโอให้ครบ ทุกเขตเลย

กล่าวขอบคุณ
    238
    เฮ้อออ ผมทำตามหมดแล้ว ที่เค้าแนะนำก็ยังไม่ได้อีก สงสัยเป็นที่เครื่องผมล่ะมั้ง เดียวว่างๆ โหลดตัว full เลยแล้วกัน หาทางแก้จนเหนื่อย

Tags for this Thread