ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

Playerunknown’s Battlegrounds จะจัดการแข่งขัน Esports เป็นครั้งแรกในเดือนหน้า

Playerunknown’s Battlegrounds จะจัดการแข่งขัน E-sports เป็นครั้งแรกในเดือนหน้า

ถึงแม้ Playerunknown’s Battlegrounds จะยังเป็นเกมที่อยู่ในระหว่างการพัฒนาแต่ก็ปฏิเสธไม่ได้เลยว่าเกมประสบความเร็จและเติบโตขึ้นเร็วมากๆ ล่าสุดทีมพัฒนา Bluehole ได้ตอกย้ำความสำเร็จด้วยการออกมาประกาศร่วมกับสมาคมอีสปอร์ตโลกหรือ ESL

ว่าพวกเขาจะจัดการแข่งขัน PUBG Invitational ขึ้นในงาน Gamescom ที่จะมีขึ้นในวันที่ 23-26 ตุลาคมนนี้

ปกติแล้วการแข่งขันอีสปอร์ตมักจะเป็นการจับคู่แข่งแบบ 1 ปะทะ 1 หรือ 2 ปะทะ 2 แต่สำหรับเกม PUBG จะไม่ใช่แบบนั้น เพราะแต่ละแมทช์ของการแข่งขันนี้จะมีผู้เล่นสูงสุดถึง 100 คนเลยทีเดียว โดยคนที่เข้าแข่งขันจะเป็นผู้เล่น 80 อันดับแรกและผู้มีอิทธิพล

ผู้เล่นทั้งหมดจะมาห้ำหั่นกันในโหมด Solo, Duo, Duo FPS และ Squad ใครที่ได้คะแนนรวมมากที่สุดจากทั้งหมด 3 เกมจะเป็นผู้ชนะในแต่ละโหมดไปครับ

Bluehole บอกว่าปัจจุบันการแข่งขันมีเงินรางวัลรวมทั้งหมด $350,000 หรือ 11 ล้านบาท แต่พวกเขาจะหาเงินมาเงินรางวัลรวมถึงใช้เป็นค่าจัดงานและให้การกุศลเพิ่มอีกโดยการขายไอเท็มในราคา $2.5 หรือประมาณ 83 บาท ตามเห็นในภาพด้านล่างครับ

Credit : 4Gamerth.com
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ความ อี สปอร์ท ของผม มันพลุ่งพล่าน ไปทุกอณูของร่างกาย

พูดแล้วก็ขอตังแม่ไปฝึก อี สปร์อท ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เกมเขาแรงจริง ๆ นี้ยังอยู่อันดับ 6หมื่นกว่าอยู่เลย คงไม่ได้ไปกะเขา

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ยังไม่ได้ซื้อมาเล่นเลยค่ะ แต่เห็นดูตามคลิปดูสตรีมแล้วก็น่าสนุกจริงๆละ ยิ่งเล่นกับเพื่อนนี่น่าจะเพลินดี แต่เราเป็นสายโซโล
    แถมสายตาไม่ค่อยจะดี เวลายิงกันทีตัวเป็นมดนี่เห็นกันได้ยังไง55
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ประวัติการแข่งไม่เคยมีเกมไหนที่ต้องซื้อเลยนะครับจะมาจากเกมฟรีและเปิดโอกาสให้ผู้เล่นทุกคนมีส่วนร่วม ส่วมนี้ผมก็ชอบครับดูสตีมบ่อยแต่เรื่องการนำไปแข่งต้องดูปัจจัยหลายๆอย่าง ส่วนตัวไม่ผ่านเพราะยังไม่เปิดกว้างเท่าที่ควรอยากเล่นต้องเสียตัง ถ้าดูมาตฐานจากการแข่งอื่นๆเกมที่เอามาลงจะเล่นได้ฟรี

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaehaha อ่านกระทู้
    ประวัติการแข่งไม่เคยมีเกมไหนที่ต้องซื้อเลยนะครับจะมาจากเกมฟรีและเปิดโอกาสให้ผู้เล่นทุกคนมีส่วนร่วม ส่วมนี้ผมก็ชอบครับดูสตีมบ่อยแต่เรื่องการนำไปแข่งต้องดูปัจจัยหลายๆอย่าง ส่วนตัวไม่ผ่านเพราะยังไม่เปิดกว้างเท่าที่ควรอยากเล่นต้องเสียตัง ถ้าดูมาตฐานจากการแข่งอื่นๆเกมที่เอามาลงจะเล่นได้ฟรี
    CS:GO ก็เสียตังนะ ยังแข่งกันเยอะเป็นเททิ้งเลยครับ
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaehaha อ่านกระทู้
    Overwatch ก็เสียตังนะ แพงกว่าด้วย e-sport world ก็มีมาแล้วนะ