ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Unhappy GTA V แท้ ปรับภาพไม่ได้ครับ

เวลาปรับภาพมันขึ้นให้ restart ตามภาพเลยครับพอรีสตาร์ทเสร็จก็เป็นเหมือนเดิมคืนค่าเดิมอะครับ จนปัญญาแล้วครับซ่อมไฟล์ แก้ใน document ลง direcx netframe ก็แล้วครับ ใครมีวิธีแก้ช่วยหน่อยน้ะครับ เผื่อคนถามสเปค Intel i7 4930K การ์ดจอ Gtx 970 hof ram 16 gb ครับ

CPU INTEL CORE I7 3770K VGA Asus Gtx Titan RAM Gskill TridenX 2400 16GB PSU XFX PRO 850 W Black Edition 80+ Gold

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    รู้สึกว่าหลังอัพเดท 1.40 จะมีปัญหาบัคที่หน้า GUI ค้างนะ แบบว่า Setting บันทึกเรียบร้อยแล้วแต่พอเข้าเกมมาใหม่มันแจ้งว่าใช้ความละเอียดที่ 800x600 อยู่แต่ความเป็นจริงแล้วมันเป็น 2560x1440

เพราะผมเคยเป็นอยู่ช่วงนึงปรับอยู่เป็น 10 รอบจนมันหายค้างไปเอง ลองเข้าเกมแบบ Safe Mode แล้วตั้งค่าใหม่ดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboythunderz อ่านกระทู้
    แล้วเข้าเกมแบบ safe mode นี่เข้ายังไงครับ
    เปิด Task Manager แล้วกดออก GTA V ครับ เดี๋ยวมันจะขึ้นให้เข้า Safe Mode เอง
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าหลังอัพเดท 1.40 จะมีปัญหาบัคที่หน้า GUI ค้างนะ แบบว่า Setting บันทึกเรียบร้อยแล้วแต่พอเข้าเกมมาใหม่มันแจ้งว่าใช้ความละเอียดที่ 800x600 อยู่แต่ความเป็นจริงแล้วมันเป็น 2560x1440

เพราะผมเคยเป็นอยู่ช่วงนึงปรับอยู่เป็น 10 รอบจนมันหายค้างไปเอง ลองเข้าเกมแบบ Safe Mode แล้วตั้งค่าใหม่ดูครับ
    แล้วเข้าเกมแบบ safe mode นี่เข้ายังไงครับ
    CPU INTEL CORE I7 3770K VGA Asus Gtx Titan RAM Gskill TridenX 2400 16GB PSU XFX PRO 850 W Black Edition 80+ Gold

กล่าวขอบคุณ
    0
    แต่ปัญหาของผมคือไม่ใช่ภาพมันไม่พอดีหน้าจอน้ะครับ ของผมคือมันตั้งค่า กราฟฟิคไม่ได้อะครับ เช่นผมจะปรับ texture high แต่พอปรับมันรีสตาร์ทเกมส์ให้พอเข้ามามันก็เป็น normal เหมือนเดิมแบบนี้อะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าจะปรับภาพดีๆ ต้องมีการ์ดจอรุ่นดีๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    น้องพี่ปรับตามที่มันให้มาตาม VGA จะปรับสุดทำไม 1080 ยังกระตุกเลย FPS ตก ปรับยังไงก็ได้ให้มัน ไม่เบอล ภาพ สวย พอ เล่นได้พอ ไม่แต่เป็นรอยหยัก ก็พอ