เริ่มจากที่ ตอนที่ลง win 10 ใหม่ๆ ผมเล่น elsword ได้ตามปกติ แต่พอผ่า่นไปสองสามวัน ก่อนถึงหน้าเกมกาดมันจะมีเสียงเหมือนจะแจ้งเตือนอะไรสักอย่าง แต่ก็ไม่มีอะไรขึ้นมา พอพ้นหน้าเกมกาดไปแล้ว มันก็ไม่เกิดอะไรขึ้นเลยอ่ะครับ ลงเกมใหม่ก็แล้ว run as admin ก็แล้ว ก็ไม่ได้ครับ แต่ไปเล่นคอมเก่า เป็น win 7 ก็เข้าได้ตามปกติ และก็ wallpaper engine มันจะมีวอลเปเปอร์แบบที่พอเปปิดเพลงแล้วมันจะเคลื่อนไหวตาม ทีแรกก็ขยับตามปกติ พอมาอีกสองสามวันก็ไม่ขยับอ่ะครับ
ทังหมดที่กล่าวมานี่ก็สงสัย เพราะทีแรกก็ปกติอยู่