ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ Joker Game Official Fanpage กางเกงเล ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
Facebook JKG
กางเกงเล
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,895

- Black Desert เผยกำหนดการของ Server SEA -

Black Desert
    เผยกำหนดการของเซิฟ SEA และมีเวอร์ชั่นภาษาไทยด้วย!!

หาจะพูดถึงเกมแนว MMORPG เชื่อว่า Black Desert คือหนึ่งในรายชื่อเกมที่มีคนชื่นชอบและรอคอยให้เปิดเซิร์ฟเวอร์ภายในประเทศหรือโซน SEA อย่างแน่นอน
    ในงาน ChinaJoy 2017 ที่ผ่านมา Pearl Abyss ได้เข้ารวมงานเช่นกัน โดย Chief Operating Officer (COO) คุณ James Heo ได้มาร่วมงานนี้ด้วย
    พร้อมได้ร่วมตอบคำถามปัญหาคาใจและแนวทางการพัฒนาเกมในอนาคตไว้ด้วย

จากบทสัมภาษณ์ของทาง MMOCulture (อ่านบทสัมภาษณ์) คุณ James Heo ได้ตอบคำถามทั่วไปหลายคำถามมาก รวมถึงอนาคตของเซิร์ฟเวอร์ SEA ที่เราคาดหวังกันอีกด้วย
    ซึ่งได้ความว่า "ทางเรากำลังเล็งทดสอบเซิร์ฟเวอร์ SEA ภายในปลายปีนี้อยู่ โดยจะมีสามภาษาคือ อังกฤษ อินโดนีเซีย และไทย!" ซึ่งนั่นก็แปลว่า
    ชาวไทยอย่างเราๆ จะได้สัมผัสเกมระดับโลกอย่าง Black Desert ภายในปีนี้อย่างแน่นอน เตรียมตัวเตรียมใจเอาไว้ให้ดี!

Credit : playulti

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เกมดี แต่เดี๋ยวคงจะเน่าเหมือน bns

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,801
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aun5 อ่านกระทู้
    เกมดี แต่เดี๋ยวคงจะเน่าเหมือน bns
    มันไม่ได้เข้าไทย ผมว่าไม่น่าเน่านะ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    วัดกันดุ้นๆ เอาเฉพาะตัวเกม ระบบเกม ระบบการเล่น (ไม่พูดถึงเซิร์ฟเวอร์ที่ให้บริการ)
    ระหว่าง BLADE AND SOUL และ BLACK DESERT เกมไหนมัน สนุก และระบบการเล่น เกมไหนดีกว่ากันครับผม
    เพราะ 2 เกมนี้ขึ้นชื่อว่าเกมออนไลน์ระดับโลกทั้งคู่อะครับผม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,801
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilbigza อ่านกระทู้
    วัดกันดุ้นๆ เอาเฉพาะตัวเกม ระบบเกม ระบบการเล่น (ไม่พูดถึงเซิร์ฟเวอร์ที่ให้บริการ)
    ระหว่าง BLADE AND SOUL และ BLACK DESERT เกมไหนมัน สนุก และระบบการเล่น เกมไหนดีกว่ากันครับผม
    เพราะ 2 เกมนี้ขึ้นชื่อว่าเกมออนไลน์ระดับโลกทั้งคู่อะครับผม
    ถูกต้องครับ เห็นด้วยที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ดีๆ เอาเข้าแบบ SEA นี่ล่ะ จะได้เปลี่ยนบรรยากาศจากBNSบ้าง
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    รู้แค่ว่า BLACK DESERT ระบบเยอะกว่า มีอะไรให้ทำเยอะกว่านะ เรื่องเกมเพลย์ยังไม่เคยแตะ

เชียร์ให้เข้า SEA อย่าเข้าไทยเลย

กล่าวขอบคุณ
    5,801
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimkingninja อ่านกระทู้
    รู้แค่ว่า BLACK DESERT ระบบเยอะกว่า มีอะไรให้ทำเยอะกว่านะ เรื่องเกมเพลย์ยังไม่เคยแตะ

เชียร์ให้เข้า SEA อย่าเข้าไทยเลย
    เข้าเซิฟ sea ครับ ไม่เข้าไทย แต่รองรับภาษาไทยครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ระหว่าง Bns กับ BDO บอกได้เลยว่า BDO ไม่ได้ตั้งหน้าตั้งตาปั่นเว้ลอย่างเดียวมีอะไรให้ทำเยอะมาก ไม่ว่าจะเล่นสายอาชีพ ตกปลา ดูดยาง ค้าขาย ทำเหมือง เพาะพันธ์ม้า ฯลฯ 1-56 คือ tutorrial ของเกมเพราะตัวเกมจะเริ่มหลังจากที่เรา awake แล้ว
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,801
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hyakko อ่านกระทู้
    ระหว่าง Bns กับ BDO บอกได้เลยว่า BDO ไม่ได้ตั้งหน้าตั้งตาปั่นเว้ลอย่างเดียวมีอะไรให้ทำเยอะมาก ไม่ว่าจะเล่นสายอาชีพ ตกปลา ดูดยาง ค้าขาย ทำเหมือง เพาะพันธ์ม้า ฯลฯ 1-56 คือ tutorrial ของเกมเพราะตัวเกมจะเริ่มหลังจากที่เรา awake แล้ว
    แสดงว่าเล่นอยู่ใช่มั้ยครับ ? 5555555
    ที่พูดมาทั้งหมดนี่คือเรื่องจริงชัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    bns กะ black desert น่าจะแตกต่างกันยุนะ ส่วนตัวเคยเล่นแต่ bns ไม่เคยเล่น black desert
    ​NewBie

กล่าวขอบคุณ
    5,801
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ H87M4213 อ่านกระทู้
    bns กะ black desert น่าจะแตกต่างกันยุนะ ส่วนตัวเคยเล่นแต่ bns ไม่เคยเล่น black desert
    ต้องลองครับ แล้วคุณจะเลิก bns เลย เพราะเกมนี้มันดูดวิญญาณสุดๆ 55555555555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    BDO ระบบ trade สินค้าข้ามเมืองผมติดงอมแงมจนเลิกเวลเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    466
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    เอ่อ ผมอ่านข้าม หรือยังไง ผมหาไม่เจอว่ากำหนดเปีดตัวคือเมื่อไรตามหัวข้อกระทู้ -.-*

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,164
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อย่าเอา Black Desert ไปเทียบ BNS เลยมันคลละชั้นกัน BNS เทียบไม่ติดแม้แต่เห็นฝุ่น
    Black Desert มีระบบอะไรอีกเยอะแยะ
    CPU : Intel i7 6700K MB : Asus Z170A Ram : DDR4/3000 CORSAIR 32GB VGA : ASUS STRIX GTX970-DC2OC Coolers : H100i v2

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,522
    เล่นอยู่ NA ดูดวิญญาณสุดๆ ดีไม่ดีไม่รู้ แต่สำหรับผมเคยเล่น BnS ของ NA ก่อนเข้าไทย เล่นไป 2-3 ชม. ไม่ใช่แนวเลยลบทิ้งไปล่ะ ตามเควสจนน่าเบื่อ

แต่เล่น BDO นี่ยาวเป็นเดือนระบบโคตรหลากหลาย เควสจะไม่ทำก็ได้ ทำแต่เควสจำเป็นเช่น อัพเวล 49 กับ อเวค

ทำฟาร์ม ปลูกผัก ตกปลา เลี้ยงม้า ทำอาหาร ทำยา เทรดของข้ามเมือง ระบบคนงาน โอ้ย ดีงามสุดๆ

แต่เข้า SEA นี่คนไทยที่ไม่เคยเล่น และไม่รู้ระบบคงเลิกใน 1 อาทิตย์ แถมอีกเพราะ Free PK เจอใครกดตีได้เลย 555555

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    Blog Entries
    1
    BNS เทียบ BD ไม่ได้หรอกครับ คหสต นะครับ BD อิสระเยอะกว่ามีอะไรทำเยอะกว่า BNS ก็แค่เกมวิ่งเควส ที่ภาพสวยแค่นั้น

กล่าวขอบคุณ
    5,801
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingtamza อ่านกระทู้
    เอ่อ ผมอ่านข้าม หรือยังไง ผมหาไม่เจอว่ากำหนดเปีดตัวคือเมื่อไรตามหัวข้อกระทู้ -.-*

ตามข่าวคือ เขาแค่ชี้แจงว่าจะเปิดให้บริการในปีนี้่น่ะครับ แต่ยังไม่ได้ระบุวันเปิดให้บริการ
    และก็อันนี้คือ บทสัมภาษณ์ของ COO link

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,431
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    BNS เทียบ BD ไม่ได้หรอกครับ คหสต นะครับ BD อิสระเยอะกว่ามีอะไรทำเยอะกว่า BNS ก็แค่เกมวิ่งเควส ที่ภาพสวยแค่นั้น
    ถูกต้องที่สุดครับ ตอนผมเล่น BnS ที่เข้าไทยมาผมเอือมกับแควสมากไหนจะค่าซ่อมอาวุธในช่วงท้ายๆที่เงินเข้าเนื้อแบบสุดๆ ไม่ทำเควสก็ไม่มีตังทำอะไรทั้งนั้นเลยมีแต่จมลงเรื่อยๆกับแค่ค่าซ่อมอาวุธ ไหนจะตีบวกก็ใช้ตังมหาสารเลย แต่พอมาเล่น BDO นี่รู้สึกเป็นอิสระมากๆ จะหาตังไปตีมอนธรรมดาๆก็รวยได้ และนอกจากเวลก็ยังมีหลายอย่างให้ทำอีกมากมาย ผมรอดูก่อนว่าเซิฟ SEA สังคมในเกมมันจะลงตัวที่สุดแบบ NA ไหม หรือว่าเปิดเซิฟมาก็ลงตัวเลยเพราะคนเคยเล่น NA ย้ายไปเยอะ หรือถ้าไม่ลงตัวเลย ไม่มีความเป็นระบบระเบียบภายในเซิฟเวอร์และสังคมผมก็คงเล่น NA ต่อไปครับ เล่นมานานแล้วมันเสียดายของที่มีอยู่และเสียเวลาเล่นมาเยอะอยู่ เกม BDO ดูดวิญญาณของจริง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    BDO มันเป็น sandbox mmorpg คือจะเล่นยังไงก็ได้ เป็นเกมที่ระบบเยอะมากผมเล่นมาเดือนกว่าๆยังเวล 50 อยู่เลยขี้เกียจเก็บเวล ระบบในเกมมันมีอย่างอื่นนอกจากเก็บเวลให้ทำเยอะมากไม่ว่าจะเป็น ตกปลา เทรดรัน ปลูกฟาร์ม ผสมพันธ์ม้า ออกเรือไปหาปลา วิ่งเปิดแมพ นอกจากนี้ระบบหลักของเกมก็คือกิลวอ ซึ่งถ้าคุณชอบแนวๆนี้ก็น่าจะชอบเกมนี้ เพราะงี้ bdo ถึงเป็นเกมที่กินเวลาชีวิตเยอะมาก ต่างกับ bns ที่เป็นเกมลงดันล้วนๆแรกๆจะน่าเบื่อมากที่ต้องวิ่งเควสตามเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆ หลังๆก็คือลงดันวนๆไปทุกๆวัน เบื่อๆก็ลง pvp ไม่ก็6-6

เพราะฉะนั้นผมแนะนำถ้าไม่มีเวลาเยอะจริงๆไม่ค่อยแนะนำให้เล่น bdo ซักเท่าไร

ปล. เรื่องเซิฟเวอร์ไม่ต้องห่วงเพราะเกมนี้เขาไม่เคยขายให้บริษัทไหนเอาเกมไปเปิดอยู่แล้ว pearl abyss จะเป็นคนเปิดเซิฟเกมเองทั้งหมดครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    BnS ระบบ PK ปัญญาอ่อนสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    เล่นนี้ฟรีหรือเปล่าอยากถามแค่นั้นหรือซื้อเอา

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เกมเก่าเทียบเกมใหม่ เอนจิ้นใหม่กว่า ผู้พัฒนาเขาก็ต้องใส่ระบบให้เยอะกว่าเกมเก่าของเขาหรือเกมคู่แข่งอยู่แล้ว ไม่ขอออกความคิดเห็นมาก ส่วนตัวเล่นทั้งคู่แต่จ่าย vpn ไม่ไหว รอ sea ดีกว่า

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 496
    เกม ซื้อ กับ เกม ฟรี มันก็ต้องแตกต่างกันอยู่แล้วนิครับ ไม่เห็นต้องเอามาเปรียบเทียบกันเลยนิ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ผมก็คงเล่น NA เหมือนเดิม....ก็นะ ของเเทบจะ Full Boss แล้ว
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: