ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Luna Online

Dragon nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Uber RYL เถื่อน ถุงผ้า Handmade ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
คูปอง UBER
Serve เถือน RYL
กระเป๋า Handmade
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 859
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~-yoyoyo-~ อ่านกระทู้
    แต่ผมกลับชอบหว่ะ เกมนี้ ผมให้ 8/10 ภาพสวย ออกแบบฉากได้ดีครับ ผมชอบ The witcher 3 มากครับ เป็นเกมที่ดีที่สุดแล้วผมว่า แต่เกมนี้ก็ดีมากเช่นกัน ไม่ได้ห่วยครับ
    ไม่ได้บอกว่าห่วยนะ แต่มันเนิบเกินไป ระบบต่อสู้คล้าย Shadow Of Mordor เอามาก ๆ แต่ความหลากหลายน้อยกว่า
    อีกอย่างมันโอเวอร์ไฮป์กันว่าจะเป็นเกมแอคชั่นสุดมันจากค่ายดังแบบเกมDmC อะไรแบบนั้น แต่มันไม่ใช่แนวนั้นเลยสักนิด
    แน่นอนมันต้องมีคนคาดหวังว่าจะเป็นแบบนั้นแน่ ๆ เลยบอกกันไว้ก่อน ใครเกลียดเสียงกระซิบกระซาบน่ารำคาญ
    ก็แนะนำให้เว้นเหมือนกัน (ส่วนตัวชอบเกมแนวหลอน ๆ มาก พอเล่นเกมนี้มันรู้สึกไม่หลอนเลย ง่วงแทน)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ลบทิ้งไปแล้วหลังจากเล่นมาหนึ่งชั่วโมงเต็ม ระบบต่อสู้งั้น ๆ มาก ใครที่อยากเล่นเกมแอคชั่นมัน ๆ แนะนำให้ข้ามเลย
    เพราะมันไม่ใช่เลยแม้แต่นิดเดียว หลับคาเม้าส์เลยจ้าาาาา (แถมนิดนึง ระบบต่อสู้นี่ยังห่างชั้นเกม AAA เยอะ ใครชอบ-
    เกมอย่าง The witcher มาเล่นเกมนี่ ด่ากระจายแน่นอน ninja theory ทำได้แค่นี้)

เห็นด้วยครับ ถ้าเอาภาพ สี เสียง ออก แทบไม่มีอะไรเลย เหมือนเดิน ไป สู้ เป็น ห้องๆไป ส่วนตัว เบื่อ เกมส์แบบนี้มาก มิ น่า ถึง ขาย โครตถูก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากครับสำหรับเกมผมติดตามผลงานของค่ายNinja Theory มาตั้งแต่ Enslaved: Odyssey to the West กับ Heavenly Sword และ555+

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 770
    เห็นด้วยกับคุณ jeditrainer นะ (ปกติไม่ค่อยจะเห็นด้วยกับคอมเม้นท์หรือคาแรคเตอร์ของเขาเท่าไหร่) ผมเล่น Enslaved: Odyssey to the West, Heavenly Sword และ DMC มา ผมคิดว่า Ninja Theory จุดแข็งไม่ได้อยู่ที่ระบบ Combat เลยแม้แต่น้อย แต่ถ้าเรื่อง Level Design อันนั้นอีกเรื่อง

ใครที่หวังจะเล่นเพื่อเอามันส์ในเรื่องซัดกับศัตรู มี Tactic นู่นนี่นั่น ผมไม่แนะนำครับ ผิดหวังแน่ เพราะมันจะวนซ้ำๆ อย่างงี้แทบจะทั้งเกม แล้วเกมนี้มันค่อนข้างจะอาร์ตแตก+Indie อยู่ไม่น้อย ผมแนะนำให้คุณมองเกมนี้เป็นเกม Indie+Psycological หน่อยๆ จะดีกว่า
    OPPAI~~MISSILE!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    433
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ตอนแรกว่าจะซื้อแท้ แต่ขอลองโหลดดูกราฟฟิคก่อน ภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ปรับสุดแล้วความละเอียด 2k เฟรมเรทวิ่งประมาณ 60
    ติดตั้งง่ายดีครับมีแครกในตัว สรุปว่าสำหรับผมเกมนี้ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ในราคานี้

1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

Tags for this Thread