ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

มีปัญหาเปิดเกมเล่นไปสักพักเเล้วFPSตกครับ ช่วยเเนะนำหน่อย

พึ่งซื้อการ์ดจอใหม่กับเเรมมาได้เมื่อวานเลยลองเล่นเกมที่เคยเล่นไม่ได้ดู ตอนเเรกเปิดเกมมาFPSประมาน60 เล่นไปประมาน5นาทีตกเหลือ15เเล้วขึ้นไม่เกิน20เลย พอปิดเปิดเกมใหม่ก้ได้FPS60เหมือนเดิม พอเล่นสักพักก้ตกอีก

สเป็คประมานนี้ครับ
    CPU:Intel core i5 4590 3.30GHz
    Ram:Kingston hyperx 8GBx2
    VGA:Gigabyte GTX1050ti 4GB
    Windows 10 pro
    รูปครับ
    https://www.mx7.com/view2/A5sn6QAHeJGGy2JW

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ปรับ power option เป็น High Proformance และที่ Driver Nvidia ด้วย ส่วนเกม ปิด AntiX หรือ ปรับปลานกลางพอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    ปรับ power option เป็น High Proformance และที่ Driver Nvidia ด้วย ส่วนเกม ปิด AntiX หรือ ปรับปลานกลางพอ
    ที่ Driver Nvidia นี่หมายถึงตรงไหนอะครับ Anti x นี่ต้องปิดทุกเกมหรือเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PanDoraMaboy : 1st September 2017 เมื่อ 13:56

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    *ลองเสียบการ์ดจอใหม่ดูครับ สายไฟต่าง ๆ นา ๆ ( เพื่อนแนะนำมา )

**ถ้าไม่หายลอง Update อะไรต่าง ๆ ให้มันล่าสุดดูครับ

***ถ้าไม่หายอีกลองปิดพวก VSync

****ถ้าไม่หายอีกลองดู Services คอมว่าเปิดพวก Maintain คอมอยู่หรือไม่ ( พวก superfetch )
    เกมผมทำเองครับ คลิก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    HDD หรือป่าวครับ ลองเช็ค BAD ดูครับ
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruhi002z อ่านกระทู้
    HDD หรือป่าวครับ ลองเช็ค BAD ดูครับ
    HDD BAD คืออะไรอะครับ ต้องปรับหรือเเก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaninhot004 อ่านกระทู้
    *ลองเสียบการ์ดจอใหม่ดูครับ สายไฟต่าง ๆ นา ๆ ( เพื่อนแนะนำมา )

**ถ้าไม่หายลอง Update อะไรต่าง ๆ ให้มันล่าสุดดูครับ

***ถ้าไม่หายอีกลองปิดพวก VSync

****ถ้าไม่หายอีกลองดู Services คอมว่าเปิดพวก Maintain คอมอยู่หรือไม่ ( พวก superfetch )
    ผมลองถอดเสียบใหม่เเล้ว ลองปรับโหมดเป็นHigh perfomance เปิดเกมมาfpsขึ้นเป็น70ผ่านไปปนะมาน5นาทีตกเหลือ40เเล้วก็ตกเรื่อยๆถึง20อะครับ
    driverอัพเดทเเล้ว
    vsyncปิดเเล้วครับ
    superfetchหรืออะไรพวกนี้เคยปิดไปแล้วตอนมีปัญหาdiskวิ่ง100

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    Blog Entries
    3
    อีกเหตุผลที่เป็นได้ ความร้อนสูง ซิงค์ CPU อาจไม่แน่นหรือความร้อนอุปกรณ์บางอย่างร้อนสูงเกินไปในขณะเล่นเกม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Facebook : 1st September 2017 เมื่อ 18:44
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Facebook อ่านกระทู้
    อีกเหตุผลที่เป็นได้ ความร้อนสูง ซิงค์ CPU อาจไม่แน่นหรือความร้อนอุปกรณ์บางอย่างร้อนสูงเกินไปในขณะเล่นเกม
    GPU temp 96 นี่สูงไปหรือเปล่าครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PanDoraMaboy อ่านกระทู้
    GPU temp 96 นี่สูงไปหรือเปล่าครับ
    ไหม้สิครับพี่น้อง การ์ดจอรุ่นระดับนั้นไม่น่าร้อนเกิน 70 ด้วยซ้ำ

สมควรแล้วที่เฟรมตก GPU และ CPU ถ้ามันร้อนเกินไปมันจะลดคล๊อคตัวเองลงอัตโนมัติ เรื่องความร้อนนี่อย่าปล่อยครับ มันคือสาเหตุสำคัญทำให้อุปกรณ์คอมพิวเตอร์พังก่อนวัย

เช็ค CPU ด้วย ด่วนๆ เลย

ส่วนการ์ดจอตอนนี้ที่พอแก้ได้ก็จัดทางลมเคสก่อน อย่าเอาไว้ในที่อับ เปิดให้โล่งๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 1st September 2017 เมื่อ 20:20