ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Dragon Nest

Luna Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ Joker Game Official Fanpage กางเกงเล ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
Facebook JKG
กางเกงเล
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ผลบอลสด

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,199
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,395

ชมเกมเพลย์ Bright Memory เกม FPS สุดเจ๋ง

ชมเกมเพลย์ Bright Memory
    เกม FPS สุดเจ๋งที่สร้างโดยนักพัฒนาเพียงคนเดียว

Bright Memory เกมอินดี้ของนักพัฒนาเพียงคนเดียวนามว่า เสิง เซียนเฉิง ได้พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าขอแค่มีไอ
    เดียที่ดีและความมุ่งมั่นพอ เขาก็สามารถทำเกมออกมาดูดีเทียบเท่ากับเกมฟอร์มยักษ์จากสตูดิโอใหญ่ๆ ได้เช่นกัน
    หากไม่เชื่อ ลองรับชมคลิปเกมเพลย์ด้านล่างที่ถูกปล่อยออกมาเร็วๆ นี้ดูครับ

เท่าที่รู้ เกมเป็นแนว FPS ที่ผู้เล่นจะได้ใช้ปืนและดาบปลดปล่อยคอมโบสู้กับปีศาจร้าย เกมมีแค่โหมดผู้เล่นคนเดียว
    และมีเนื้อเรื่องเป็นเส้นตรง ซึ่งเป็นเรื่องที่เข้าใจได้เพราะข้อจำกัดของนักพัฒนา ถ้าเขามีทีมงานเพิ่มเราอาจได้เห็น
    เกมเติบโตไปมากกว่านี้

เซียนเฉิงบอกว่าเขาได้รับแรงบันดาลใจจากเกม Tom Clancy’s Ghost Recon: Future Soldier และ Deus
    Ex
    : Mankind Divided และพัฒนาเกมนี้มา 1 ปีแล้วจากเวลาว่างของเขา โดยมีแผนจะวางจำหน่ายบน PC ใน
    ปีหน้า พร้อมกับรองรับ Oculus Rift ด้วย

Bright Memory - GAMEPLAY

CREDIT BY 4GAMERTH

ปล.0:21 มันเยี่ยมมาก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,302
    Blog Entries
    1
    ตอนใช้พลังโครตเท่

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,005
    Blog Entries
    1
    GunZ ฉบับ FPS

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    เกมเพลย์โคตรเท่ แต่คิดว่ามีพลังขนาดนั้น ปืน ****จำเป็นต้องใช้ก็ได้มั้ง 55555555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    คนเดียวจริงๆเหรอเนี้ย ?

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    เก่งจังทำได้ขนาดนี้ นับถือเลย
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เทียบกับเกมไทยที่เอาไปลงขายในสตีมเกมนั้นคนลัเรื่องเลย ทำคนเดียวเหมือนกันแต่ความใส่ใจแตกกัน เห็นได้ชัดเจนจากงานที่ออกมาว่าจริงใจกับมันแค่ไหน สุดยอดครับ อยากให้คนไทยใส่ใจรายละเอียดแบบนี้บ้าง เพราะเห็นว่าทำคนเดียวได้แค่ได้ไม่ไหวมันเป็นข้ออ้างจริงๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    527
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaehaha อ่านกระทู้
    เทียบกับเกมไทยที่เอาไปลงขายในสตีมเกมนั้นคนลัเรื่องเลย ทำคนเดียวเหมือนกันแต่ความใส่ใจแตกกัน เห็นได้ชัดเจนจากงานที่ออกมาว่าจริงใจกับมันแค่ไหน สุดยอดครับ อยากให้คนไทยใส่ใจรายละเอียดแบบนี้บ้าง เพราะเห็นว่าทำคนเดียวได้แค่ได้ไม่ไหวมันเป็นข้ออ้างจริงๆ
    ผมไม่ได้บอกทำไม่ไหวนะ -*- ผมทำเต็มที่แล้วต่างหาก ได้แค่นั้นแหละครับ
    ---==• >> ZHUST THE ILLUSION SOUL << •==--

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaninhot004 อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้บอกทำไม่ไหวนะ -*- ผมทำเต็มที่แล้วต่างหาก ได้แค่นั้นแหละครับ
    เอาน่า..พยายามต่อไปละกันครับ (เก็บคำคนไว้เป็นแรงพลักดัน วันหนึ่งคุณจะนึกขอบคุณคำคน)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    สุดยอดมากๆตรงที่ ทำคนเดียว โดยใช้เวลาว่าง!!!! (ผมตั้งใจทำการบ้านยังไม่เสร็จเลย)
    Thanks you. My Friends. blog | web | vps | tools

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,890
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaehaha อ่านกระทู้
    เห้อ สมัยนี้แค่มีตังไปจ้างคนอื่นทำแล้วเอาผลงานมาเป็นของตัวเอง แล้วบอกว่าทำคนเดียวก็ยังได้

และอีกอย่าง Engine ที่ใช้ทำ ก็คนละตัว ราคาก็ต่างกันมาก ถ้ามีงบขนาดไปเช่า ue4 ได้ ไม่ลองคิดหล่ะ ว่าเขาจะมีตังไปจ้างใครมาช่วยทำแบบเงียบๆ มั่ง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    เห้อ สมัยนี้แค่มีตังไปจ้างคนอื่นทำแล้วเอาผลงานมาเป็นของตัวเอง แล้วบอกว่าทำคนเดียวก็ยังได้

และอีกอย่าง Engine ที่ใช้ทำ ก็คนละตัว ราคาก็ต่างกันมาก ถ้ามีงบขนาดไปเช่า ue4 ได้ ไม่ลองคิดหล่ะ ว่าเขาจะมีตังไปจ้างใครมาช่วยทำแบบเงียบๆ มั่ง
    ผมก็แอบคิดแบบนี้เหมือนกัน (แต่ถ้าจริง..)