ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ชมเกมเพลย์ Bright Memory เกม FPS สุดเจ๋ง

ชมเกมเพลย์ Bright Memory
    เกม FPS สุดเจ๋งที่สร้างโดยนักพัฒนาเพียงคนเดียว

Bright Memory เกมอินดี้ของนักพัฒนาเพียงคนเดียวนามว่า เสิง เซียนเฉิง ได้พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าขอแค่มีไอ
    เดียที่ดีและความมุ่งมั่นพอ เขาก็สามารถทำเกมออกมาดูดีเทียบเท่ากับเกมฟอร์มยักษ์จากสตูดิโอใหญ่ๆ ได้เช่นกัน
    หากไม่เชื่อ ลองรับชมคลิปเกมเพลย์ด้านล่างที่ถูกปล่อยออกมาเร็วๆ นี้ดูครับ

เท่าที่รู้ เกมเป็นแนว FPS ที่ผู้เล่นจะได้ใช้ปืนและดาบปลดปล่อยคอมโบสู้กับปีศาจร้าย เกมมีแค่โหมดผู้เล่นคนเดียว
    และมีเนื้อเรื่องเป็นเส้นตรง ซึ่งเป็นเรื่องที่เข้าใจได้เพราะข้อจำกัดของนักพัฒนา ถ้าเขามีทีมงานเพิ่มเราอาจได้เห็น
    เกมเติบโตไปมากกว่านี้

เซียนเฉิงบอกว่าเขาได้รับแรงบันดาลใจจากเกม Tom Clancy’s Ghost Recon: Future Soldier และ Deus
    Ex
    : Mankind Divided และพัฒนาเกมนี้มา 1 ปีแล้วจากเวลาว่างของเขา โดยมีแผนจะวางจำหน่ายบน PC ใน
    ปีหน้า พร้อมกับรองรับ Oculus Rift ด้วย

Bright Memory - GAMEPLAY

CREDIT BY 4GAMERTH

ปล.0:21 มันเยี่ยมมาก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ตอนใช้พลังโครตเท่

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    GunZ ฉบับ FPS

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เกมเพลย์โคตรเท่ แต่คิดว่ามีพลังขนาดนั้น ปืน ****จำเป็นต้องใช้ก็ได้มั้ง 55555555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    คนเดียวจริงๆเหรอเนี้ย ?

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เก่งจังทำได้ขนาดนี้ นับถือเลย
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เทียบกับเกมไทยที่เอาไปลงขายในสตีมเกมนั้นคนลัเรื่องเลย ทำคนเดียวเหมือนกันแต่ความใส่ใจแตกกัน เห็นได้ชัดเจนจากงานที่ออกมาว่าจริงใจกับมันแค่ไหน สุดยอดครับ อยากให้คนไทยใส่ใจรายละเอียดแบบนี้บ้าง เพราะเห็นว่าทำคนเดียวได้แค่ได้ไม่ไหวมันเป็นข้ออ้างจริงๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaehaha อ่านกระทู้
    เทียบกับเกมไทยที่เอาไปลงขายในสตีมเกมนั้นคนลัเรื่องเลย ทำคนเดียวเหมือนกันแต่ความใส่ใจแตกกัน เห็นได้ชัดเจนจากงานที่ออกมาว่าจริงใจกับมันแค่ไหน สุดยอดครับ อยากให้คนไทยใส่ใจรายละเอียดแบบนี้บ้าง เพราะเห็นว่าทำคนเดียวได้แค่ได้ไม่ไหวมันเป็นข้ออ้างจริงๆ
    ผมไม่ได้บอกทำไม่ไหวนะ -*- ผมทำเต็มที่แล้วต่างหาก ได้แค่นั้นแหละครับ
    เกมผมทำเองครับ คลิก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaninhot004 อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้บอกทำไม่ไหวนะ -*- ผมทำเต็มที่แล้วต่างหาก ได้แค่นั้นแหละครับ
    เอาน่า..พยายามต่อไปละกันครับ (เก็บคำคนไว้เป็นแรงพลักดัน วันหนึ่งคุณจะนึกขอบคุณคำคน)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    สุดยอดมากๆตรงที่ ทำคนเดียว โดยใช้เวลาว่าง!!!! (ผมตั้งใจทำการบ้านยังไม่เสร็จเลย)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaehaha อ่านกระทู้
    เห้อ สมัยนี้แค่มีตังไปจ้างคนอื่นทำแล้วเอาผลงานมาเป็นของตัวเอง แล้วบอกว่าทำคนเดียวก็ยังได้

และอีกอย่าง Engine ที่ใช้ทำ ก็คนละตัว ราคาก็ต่างกันมาก ถ้ามีงบขนาดไปเช่า ue4 ได้ ไม่ลองคิดหล่ะ ว่าเขาจะมีตังไปจ้างใครมาช่วยทำแบบเงียบๆ มั่ง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    เห้อ สมัยนี้แค่มีตังไปจ้างคนอื่นทำแล้วเอาผลงานมาเป็นของตัวเอง แล้วบอกว่าทำคนเดียวก็ยังได้

และอีกอย่าง Engine ที่ใช้ทำ ก็คนละตัว ราคาก็ต่างกันมาก ถ้ามีงบขนาดไปเช่า ue4 ได้ ไม่ลองคิดหล่ะ ว่าเขาจะมีตังไปจ้างใครมาช่วยทำแบบเงียบๆ มั่ง
    ผมก็แอบคิดแบบนี้เหมือนกัน (แต่ถ้าจริง..)