คือตอนนี้ผมใช้โปรแกรม nox เล่นเกม Lineag2 (เกมในมือถือ) อยู่ครับ แล้วมันกระตุกบ่อย เปิดหลายจอก็ชอบค้าง สเป็คคอมผมคร่าว corei7 2600k, ramdd3 8gb, mainboard sabertoothp67, vga gtx1050ti exoc

ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะการ์ดจอเลยไปซื้อ1050ti มา (งบน้อยครับ) ภาพสวยขึ้นแต่ก็ยังมีกระตุกข้างเป็นระยะๆ ผมอยากถามว่า

1.ผมต้องเปลี่ยนอะไรตรงไหนอีกครับ
2.เมนบอร์ดผมใช้แรม DDR4 ได้ไหมครับ ท่าไม่ได้มีวิธีใส่ไหมครับ(ประกอบเมนบอร์ดไม่เป็น TT)
3.cpu ผมยังใช้งานต่อไปได้ไหมครับ (ซื้อมา 6 ปีแล้วครับ)

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ ยินดีรับฟังทุกคำแนะนำครับ