ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

ช่วยตัดสินใจเกี่ยวกับเรื่อง Wii U หน่อยครับ

คือผมมีเครื่อง Wii U อยู่เครื่องนึง แต่มีเกมเล่นน้อยมาก จะหาซื้อแผ่นแท้ก็ไม่มีขายแล้ว ซื้อเครื่องมายังเล่นไม่คุ้มเลย

คิดว่าอยากเอาเครื่องไปแปลงเล่นเถื่อน ที่ร้านแถวสะพานเหล็ก แต่ต้องฝากเครื่องทิ้งไว้หลายวัน อีกทั้งส่วนตัวค่อนข้างมีอคติกับร้านแถวสะพานเหล็กอยู่ก่อนแล้ว กลัวได้รับบริการไม่ดี

เลยไปติดต่อหาทางอื่น ไปเจอทางเฟส รับแปลงเครื่อง Wii U แต่ไม่มีหน้าร้าน นัดรับเครื่องกันเอาเอง อย่างนี้ผมก็กลัวอีกว่าแล้วถ้ามันรับเครื่องผมไปแล้ว เชิดหนีไปเลยล่ะ จะทำไง กลัวโดนหลอก

ก็เลยเป็นปัญหาคาใจไม่รู้จะทำไงกับ Wii U ต่อดี

หรือว่าผมจะหันมาเล่นใน EMU แทน เห็นเค้าว่าเล่นได้ลื่นๆแล้ว ส่วนตัวยังไม่ได้ลอง แต่ถ้ามีเครื่องจริงอยู่แล้ว แต่มาเล่น EMU มันก็แปลกๆว่า ว่ามั้ย

เลยอยากถามเพื่อนๆครับว่า ผมจะยอมเสียงเอาเครื่องไปแปลงกับคนที่ผมไม่รู้จัก หรือ จะโหลด EMU มาเล่นดีครับ

แล้ว EMU Wii U มันเล่นได้ใกล้เคียงเครื่องจริงมากแค่ไหนครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมว่าไม่น่าแปลงนะ เพราะว่าแปลงไม่ดีอาจมีปห.เล่นไม่ได้เลย