ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Star Wars: Battlefront 2 ปล่อยตัวอย่างโหมดเล่นคนเดียว

Star Wars: Battlefront 2 ปล่อยตัวอย่างเนื้อเรื่องโหมดเล่นคนเดียว

Electronic Arts ได้ปล่อยตัวอย่างเนื้อเรื่องใหม่จาก Star Wars: Battlefront 2 โดยเป็นการโชว์เนื้อเรื่องใน
    โหมดเล่นคนเดียว
    ซึ่งในโหมดนี้จะมีเนื้อเรื่องใหม่ที่น่าตื่นเต้นจากจักรวาล Star Wars ให้ผู้เล่นได้สัมผัสเป็นแน่แท้
    ตัวเกมใช้ Frostbite Engine ในการพัฒนา

Star Wars Battlefront 2 - Single Player Story Scene

เนื้อเรื่องจะเป็นช่วง 30 ปีระหว่างการทำลายล้าง Death Star II โดยในวีดีโอจะเป็นการแนะนำ Iden Versio
    หัวหน้าของหน่วย Inferno เป็นหน่วยพิเศษของ Galactic Empire ผู้ซึ่งเชี่ยวชาญทั้งบนอวกาศและภาคพื้นดิน
    นอกเหนือไปจาก Iden แล้วผู้เล่นยังจะได้เล่นเป็นฮีโร่และเหล่าร้ายคนอื่นๆใน Star Wars ไม่ว่าจะเป็น Luke
    Skywalker
    หรือ Kylo Ren และคนอื่นๆอีกในระหว่างที่เล่นโหมดเนื้อเรื่องนี้

Star Wars: Battlefront 2 มีกำหนดการปล่อยในวันที่ 17 พฤศจิกายน 2017

CREDIT BY JUROPY

ปล.ใกล้แหละๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อย่าว่าแต่เกมเลย หนังผมยังไม่เคยดูเลย 5555 (เคยดูแบบผ่านๆ)

Star War มันไม่ใช่แนวผม 5555

ถ้าแบบนี้อาจถูกใจ เจ้าของกระทู้ 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 30th September 2017 เมื่อ 18:34
    Facebook :: Buddy Lord

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    ถูกใจมากครับ...นอนฝันดีแหละ..คืนนี้

ปล.ยิ่งเป็นตัวจริง..โอ้ววว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    แล้วอย่าลืมนะครับว่า Beta จะเริ่มขึ้นในสัปดาห์ที่จะถึงนี้แล้วด้วยยย

โดยสำหรับคนที่พรี เริ่ม 4 ตุลาคม - 9 ตุลาคม
    ส่วนคนทั่วไป เริ่ม 6 ตุลาคม - 9 ตุลาคม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เนื่อเรื่องอยากให้เน้นการใช้ ดาบพลังแสง หน่อยเหอะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,459
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bang1173 อ่านกระทู้
    เนื่อเรื่องอยากให้เน้นการใช้ ดาบพลังแสง หน่อยเหอะ
    คหสต. จากแฟนสตาวอร์สคนนึงนะครับ ผมว่าทำเกมส์ที่มันเล่าเนื้อเรื่องผ่านคนธรรมดาบ้างอะดีแล้วครับ อาจมีได้เล่นเป็น Jedi/Sith บ้างนิดหน่อย

แต่หลักๆอยากให้เป็นแบบนี้น่ะดีแล้วครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    อย่าว่าแต่เกมเลย หนังผมยังไม่เคยดูเลย 5555 (เคยดูแบบผ่านๆ)

Star War มันไม่ใช่แนวผม 5555

ถ้าแบบนี้อาจถูกใจ เจ้าของกระทู้ 5555

ดีใจจัง เจอเพื่อนแล้ว

ไม่ใช่ไม่ชอบนะ แต่ Star War ไม่ใช่แนวเราอะ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมก็ไม่ค่อยชอบสตาวอร์นะ

แต่ถ้ามีเกมมันให้เล่นก็โอเครอยู่ เคยเล่น Battle front สมัย PS2 แล้วสนุกมาก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    คหสต. จากแฟนสตาวอร์สคนนึงนะครับ ผมว่าทำเกมส์ที่มันเล่าเนื้อเรื่องผ่านคนธรรมดาบ้างอะดีแล้วครับ อาจมีได้เล่นเป็น Jedi/Sith บ้างนิดหน่อย

แต่หลักๆอยากให้เป็นแบบนี้น่ะดีแล้วครับ
    ดาบพลังแสง เนี๋ยแหละ ทำให้ติดตามเรื่องนี้แบบจริงจัง ถ้าไม่มี JediกับSith สตาวอร์สก็แค่หนังสงครามธรรมดาๆ

คหสต. เนื้อเรื่องผ่านคนธรรมดา ก็เหมือน FPS ทั่วไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bang1173 : 1st October 2017 เมื่อ 20:47

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bang1173 อ่านกระทู้
    ดาบพลังแสง เนี๋ยแหละ ทำให้ติดตามเรื่องนี้แบบจริงจัง ถ้าไม่มี JediกับSith สตาวอร์สก็แค่หนังสงครามธรรมดาๆ
    น่าเบื่อครับ เนื้อเรื่องล่าสุด Starwar Ep.8 the last jedi จะปิดฉากลัทธิ เจได กับ ซิธ จะไม่มี เจได กับ ซิธในอนาคต

ส่วนภาคเนื้อเรื่อง Battlefront ภาคนี้ เน้นไปทางผู้ของฝั่ง Galactic Empire ว่าพวกเขาคิดอะไรยังไง ต่อสู้เพื่ออะไร และทำไมถึงภักดี Galactic Empire

Starwar เป็นหนังที่เน้นการเมืองของอวกาศ ความขัดแย้ง การแย่งอำนาจ แนวคิดของผู้คนในจักรวาล ว่าทำไมถึงเกิดสงครามต่างๆทั่วจักรวาล ทำไมสาธารณรัฐกาแลกติกลงสลาย แล้วกลายเป็น จักรวรรดิกาแลคติก ทำไมเกิดภาคีปฐมบท

ถ้าเน้น ดาบพลังแสง สงครามผู้ใช้พลัง มากเกินไปมันจะน่าเบื่อซ้ำซากจำเจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bandti Smig : 1st October 2017 เมื่อ 21:10

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bandti Smig อ่านกระทู้
    น่าเบื่อครับ เนื้อเรื่องล่าสุด Starwar Ep.8 the last jedi จะปิดฉากลัทธิ เจได กับ ซิธ จะไม่มี เจได กับ ซิธในอนาคต

ส่วนภาคเนื้อเรื่อง Battlefront ภาคนี้ เน้นไปทางผู้ของฝั่ง Galactic Empire ว่าพวกเขาคิดอะไรยังไง ต่อสู้เพื่ออะไร และทำไมถึงภักดี Galactic Empire

Starwar เป็นหนังที่เน้นการเมืองของอวกาศ ความขัดแย้ง การแย่งอำนาจ แนวคิดของผู้คนในจักรวาล ว่าทำไมถึงเกิดสงครามต่างๆทั่วจักรวาล ทำไมสาธารณรัฐกาแลกติกลงสลาย แล้วกลายเป็น จักรวรรดิกาแลคติก ทำไมเกิดภาคีปฐมบท

ถ้าเน้น ดาบพลังแสง สงครามผู้ใช้พลัง มากเกินไปมันจะน่าเบื่อซ้ำซากจำเจ
    Star wars ที่ไม่มี JediกับSith ฟังดูแปลกๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,459
    Star wars ที่ไม่มี JediกับSith ฟังดูแปลกๆ
    มันไม่แปลกหรอกครับคุณ ไม่งั้นหนังภาคแยก Rogue One จะได้รับกระแสดีขนาดนี้หรือ ??

จริงๆแล้วเกม Star Wars ที่ผ่านมา มี Jedi และ Sith แทบทุกเกม มีไม่กี่เกมด้วยซ้ำที่เน้นตัวละครแบบคนปกติ

ที่คุณบอก Star wars ที่ไม่มี Jedi/Sith มันก็แค่หนังสงครามธรรมดา ผมก็แฟน SW คนนึงผมบอกเลยว่าผมไม่เห็นด้วย

สิ่งที่มันเป็นเอกลักษณ์ เป็นภาพจำหลายๆอย่างมันไม่ใช่แค่การหยิบเอา Lightsaber มาฟันกัน ปัจจัยมันมีเยอะแยะครับ

และการที่ Battlefront 2 ที่กำลังจะออกนี้ เล่าเรื่องราวผ่านหน่วย Inferno Squad ของฝั่ง Empire แค่นี้มันก็แหวกแนวมากแล้ว เพราะปกติจะได้เล่น Rebels ฝ่ายดีจ๋ามาตลอด

ต่อให้จะเป็นคน เป็นทหารธรรมดา แต่สภาพแวดล้อมของมัน ภาพรวมของมันคืออยู่ในจักรวาล Star Wars ที่มันอิงมาจากภาพยนตร์ ได้ขับยาน X-Wings ยาน TIEs

ยาน Millenium ได้บินผ่าน Star Destroyer ลำเบ้อเริ่ม ได้เดินเล่นใน Death Star และที่สำคัญคือมันทำหน้าที่เล่าเรื่องราวในมุมมองที่ไม่เคยมีใครรับรู้ในฉบับภาพยนตร์, คอมมิค หรือ นิยาย

ถ้าจะบอกมันคือ FPS/TPS ทั่วๆไปบลาๆๆ ใช่ครับเพราะ BF1 / BF4 / CoD ทุกเกมมันคือเกมทั่วๆไปทั้งสิ้นที่มีเนื้อเรื่องหรือวิธีเล่าเรื่องเป็นของตัวเองทั้งนั้น Star Wars ก็เช่นกัน

มันไม่มีอะไรพิเศษไปกว่าหนังหรือเกมอื่นๆหรอก ทุกๆอย่างมันคือจินตนาการของคนๆนึง ซึ่งมันประสบผลสำเร็จ จนทำให้หนังมันยิ่งใหญ่ได้ขนาดนี้ครับ ถึงได้มีเกมออกมามากมายแบบนี้

ความฝันของคนที่ดู ติดตาม รัก หรือ หลงไหล ใน Star Wars มาตั้งแต่เด็กถ้าเขามีความไฝ่ฝันที่จะได้เล่นเป็นตัวละครไหนในเกม เขาไม่ได้อยากเป็นแค่ Jedi/Sith หรอกครับ

บางคนได้เล่นเป็นแค่ Stromtrooper ก็เหมือนได้อยู่ในฝันแล้ว และเช่นกัน ถ้ามีเนื้อเรื่องที่มันเป็น CANON ซึ่งเกิดขึ้นจริงสามารถอิงได้กับฉบับภาพยนตร์ คอมมิค หรือ นิยาย

เขาก็รับได้แม้มันจะไม่ต้องมี Sith หรือ Jedi ซักคนเดียวก็ตาม

ปล.ถ้าอยากเล่นเกมที่เน้นใช้ Lightsaber แนะนำซีรียส์พวกนี้ครับ Knight of The Old Republic, Jedi Knight: Jedi Outcast, Jedi Knight: Jedi Academy
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 3rd October 2017 เมื่อ 08:02

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เกมไม่เคยเล่นแต่ชอบดูหนังมาก
    อยากลองเล่นนนน
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: