ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 44

ช่วยด้วยคับคอมดับเวลาไม่เปิดแอร์เล่น ลองแก้ปัญหาเบื้องต้นแล้วไม่หาย

ปัญหาคือเวลาเล่นเกมแล้วคอมดับ ถ้าเปิดแอร์แล้วไม่ดับ เปิดพัดลมดับ
    ผมลองแก้โดยทาซิลิโคนใหม่เปลี่ยนซิ้งใหม่ เปลี่ยนบอรด์ใหม่ก็ยังไม่หาย ลองมานั่งเบรินcpu ไม่ดับ แต่พอมานั่งเบริน์การด์จอแล้วดับ พาวเวอร์ก็เพิ่งเปลี่ยนมาไม่ถึงปี เป่าฝุ่นก็แล้ว ยกไปที่ร้านให้เค้าดูแต่ที่ร้านเค้ามีแอร์มันเลยไม่ยอมดับ
    ใครพอรู้บ้างคับว่าการด์จอผมมีปัญหาหรือป่าวตอนนี้ผมสงสัยแค่ 2 ตัวนี้ การด์จอหรือพาวเวอร์ ลองเทสดูเวลาไม่เปิดแอร์แล้วผมมานั่งเบินการด์จอร้อน 83 องศาผมไม่แน่ใจว่าผิดปกติไหมปกติไม่เคยเชคเลย
    สเปคตามนี้คับ
    Cpu I5 4570 ประมาณ 3ปีกว่าได้
    mainboard Z97x-gaming7 2ปีกว่า
    ram 8gb 3ปีกว่า
    VGA MSI GTX 980 2ปีกว่า ประกันเหลือ 1 เดือน
    PSU sillverstone 700 w 80plus bronze ซื้อมาได้ 7 เดือน
    รบกวนท่านเทพๆ ทั้งหลายด้วยนะคับ

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ลองเช็คอุณหภูมิเครื่องดูหรือยัง...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เครื่องทำงานเกินขีดครับ ให้เช็คความร้อนดูสเปค Power supply