ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Luna Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ Joker Game Official Fanpage กางเกงเล ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
Facebook JKG
กางเกงเล
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    856
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,354

HTC Vive วางขายในไทยอย่างเป็นทางการ

HTC Vive วางขายในไทยอย่างเป็นทางการ 10 ตุลาคมนี้ แถมฟรีเกม Fallout 4 VR

นับจากนี้ชาวไทยไม่ต้องซื้อ HTC Vive เครื่องหิ้วหรือบินไปต่างประเทศเพื่อไปหิ้วมาด้วยตัวเองแล้วครับ เพราะล่าสุด HTC ได้ประกาศเปิดตัว Vive แว่นเสมือนจริงสุด

ไฮเทคสู่ตลาดไทยอย่างเป็นทางการ พร้อมวางขายในวันที่ 10 ตุลาคมนี้ (วันนี้นี่เอง..) ในราคา 30,599 บาท พร้อมรับฟรีเกม Fallout 4 VR

ภายในชุด Vive ประกอบด้วยตัวเซ็นเซอร์ Lighthouse base station จำนวน 2 ตัวสำหรับตรวจจับการเคลื่อนไหวอย่างเต็มประสิทธิภาพ มาพร้อมกับตัวคอนโทรล

เลอร์ Motion Controller จำนวน 2 ตัวที่จะช่วยสร้างความสนุกตอบสนองได้สมจริงทุกการใช้งาน และตัว Vive Headset ที่สายเคเบิลเชื่อมต่อและวัสดุได้รับการ

ออกแบบใหม่ให้มีน้ำหนักเบา สามารถใช้งานได้คล่องตัวยิ่งขึ้น

นอกจากนี้ ในชุดยังมีแอพพลิเคชั่น VR คอนเทนต์ยอดนิยมอย่าง Google Tilt Brush เป็นโบนัสพิเศษแถมมาในชุดอีกด้วย

Fallout 4 VR – Official E3 Trailer

CREDIT BY 4GAMERTH

ปล.แพงจัง..ไว้ก่อนล่ะกัน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,446
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,275
    Blog Entries
    1
    ราคาแรงไม่พอ คอมต้องแรงด้วย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ราคาแรงกว่าคอมผมอีก

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    <<<ในราคา 30,599 บาท>>>

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,282
    ซื้อมาปีที่แล้ว 50000 เข็ดเลย 555555

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,307
    รอราคาลงดีกว่าครับ รออ่านรีวิวของคนอื่นแล้วค่อยซื้อก็ยังทัน เงิน 3 หมื่นไม่ใช่น้อยๆเลยน่ะ เสียดาย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ราคาไม่เบา แต่ดีตรงที่รองรับเกมหลากหลาย โดยเฉพาะแนวที่ vr ค่ายอื่นเล่นไม่ได้

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    สิ่งแรกที่สังเกตเห็นคือราคาเลย ราคานี้
    จัดคอมสเปคดีดีได้เครื่องนึงเลย
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 745
    รอสักพักเดี้ยวราคาก็ตกเหมือนคอนโซล

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,307
    กลัวว่าเอาเข้าจริงๆ ซื้อมาจะไม่ค่อยได้เล่นน่ะสิครับ แบบว่าซื้อมาใหม่ๆก็เห่อ เล่นอยู่พักเดียวก็เลิก แล้วขายต่อ

คือ VR น่ะเล่นนานแล้วมันปวดตาน่ะครับ ผมเองเล่น PS VR อยู่ เล่นไปซักพักมันปวดตา คิดว่า Vive ก็คงไม่ต่างกันเท่าไหร่ ใครที่สายฮาร์ดคอร์เล่นเกมนานหลายๆชั่วโมงทั้งวัน คงไม่ไหวแน่ สายตาล้าหมด

แล้วอีกทั้งสายไฟเกะกะ จะเล่นแต่ละทีต้องเตรียมบริเวณให้กว้างพอด้วย อาจดูเรื่องมากสำหรับหลายๆคน

ยังไงเล่นเกมกับจอทีวีนี่ก็ยังเป็นที่นิยมกว่าอยู่ดีล่ะครับ ง่ายกว่า สะดวกกว่า เล่นได้นานกว่า

ส่วนตัวผมจะรอมันลดราคาลงมากๆ หรือไม่ก็รอแบบความละเอียด 4K ไปเลย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: