ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

Thumbs up Jokergame ทำไมคนน้อยจัง

Jokergame ทำไมคนน้อยจัง แต่ก่อนคนออนเยอะมาก ทุกวันนี้เห็นแต่มาโพสข่าวกับโหลดเกมแค่นี้เอง...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    vจะไม่ให้โตทำงานกันเลยหรออีกอย่างข่าวเกม หาใน facebook เยอะแยะ สมัยก่อน ยังไม่มี facebook youtube line ยังไม่บูม

ข่าวเกมต่างๆจะมาอยุ่ที่ jokergameth หมด สมัยนั้น steam ยังไม่รุ่งเกมยังแพงอยุ่ เด็กโหลดเถื่อนเยอะ เว็บนี้เลยเป็นทางสว่างและกลุ่มของชาวเกม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    มาหมีขาวเลยมั้ยนาย https://goshujin.tk/index.php

ที่นี่คนเยอะมาก คนคุยคนคอมเม้นกันเพียบ คุยเรื่องเกมก็ได้ อนิเมก็ได้ เรื่องทั้วไปได้ทั้งนั้น

มีที่นี่ที่เดียวที่ยังไม่ร้าง

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ยังไม่ชินอีกหรอครับ มันก็เงียบแบบนี้มาเป็นปีแล้ว

ส่วนผมก็ยังเข้าเป็นประจำเหมือนเดิม ทำอะไรแล้วมีความสุขก็ทำไปเถอะครับ ไม่ต้องสนจะมี คนมาก คนน้อย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    ผมเองก็คิดถึงบรรยากาศสมัยก่อนเหมือนกันครับ

แต่สมัยนี้ก็เงียบจริงๆละครับ อาจเป็นเพราะว่า โต ทำงานกันแล้ว แล้วเกมส์ ในระบบต่างๆก็เข้าถึงง่าย เกมส์ แท้ก็ไม่ได้หาซื้อยากหรือแพงเหมือนเมื่อก่อน(ยกเว้นเกมส์ออกใหม่นะ 555)

มีสื่อใหม่ๆต่างๆเข้ามามากมายให้เข้าถึงได้ง่าย แต่ผมก็เข้ามาเรื่อยๆครับ ดูนู้นนี่นั่น ผมเองก็คิดถึงบรรยากาศเก่าๆเหมือนกันครับ แต่อย่างว่า งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ผมก็เล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่ ป.6 จนตอนนี้ ปี 3 แล้ว เข้ามาบางครั้งดูข่าวคราว แต่ส่วนมาก ดูข่าวเกมผ่านทาง facebook มากกว่า โตขึ้นอะไรๆ ก็เปลี่ยนแปลงไปนะครับ
    ___Shut up and Take money___]]

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    รู้จักบอร์ดนี้เพราะหนังสือ harvest moon btn เลยจริงๆครับ น่าจะสมัย ม.ปลาย นู้นเลย
    ตอนนี้ จบมาทำงานได้ 3 ปีละครับ 55555 ยอมรับเลยแต่ก่อนมาโหลดเกมเล่นบ่อยๆ แต่พักหลังก็ลงทุนซื้อของแท้เล่นละครับ นานๆ จะเข้ามาอ่าน
    แต่อย่างว่าตอนนี้ facebook ก็มีอัพเดตเกมใหม่อยู่หลายเพจ ก็คงจะตามๆที่ยุคเว็บบอร์ดเริ่มจะร้างละครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    คนก็เยอะอยู่นะ
    แจกเกมส์ให้ดาว์นโหลดฟรีกันได้ง่ายๆ ที่นี่ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ผมก็เคยเล่นบอร์ดนี้มาตั้งแต่กำลังจะเข้า ม.1 (เข้ามาโหลดเกม 5555 สมัยนั้นยังชื่อ Veriton3500 อยู่ 555)

ตอนนั้นคนนี้เยอะมาก.... จำได้เด็นๆก็มี GIGKOK นี้แหละ 5555
    Facebook :: Buddy Lord

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เล่นบอร์ดนี้สมัย ม.2 ได้ ตอนนี้อยู่มหาลัยปี 1 ละ (เกิดท้ายปีบวกกับเลิกเรียนไปปีนึงเกือบ 2 ถ้าตามปีเกิดผมอยู่ปี 3 ละตามปีที่เรียนก็ปี 2)

เพราะสมัยนั้นไม่รู้จักเกมแท้เว็บนี้เลยเข้ามาโหลดเกมประจำกับคุยไร้สาระเรื่อยเปื่อย บวกกับสมัยนั้น facebook ไรงี้ยังไม่บูมเท่านี้ด้วย

ทุกวันนี้หลักๆอยู่แค่ใน facebook,teamspeak,discord กับเพื่อนที่เล่นเกมด้วยกันมานานจนสนิท ไม่ได้สิงบอร์ดไหนเป็นพิเศษแต่จะเข้าไปเช็คเรื่อยๆคือพวก reddit ของต่างชาติและเกมที่ชอบ

เกมก็เล่นน้อยกว่าแต่ก่อน ตอนนี้หลักๆเน้น ถ่ายรูป(พึ่งหัดเล่นกล้อง) ดูอนิเมะ ฟังเพลง เกมเล่นแต่เกม single เนื้อเรื่องดีๆและ design ดีเป็นหลัก(เช่น NieR:Automata,Dark Souls III)
    เกม multi อย่าง dota2,ow,r6s เจอ community ที่ toxic แล้วรู้สึกเสียสุขภาพจิต เล่นเกม single สนุกกว่าสบายใจกว่าและได้เห็น design ดีๆของเกมด้วย มันรู้สึกได้ experience ที่ดีกว่า

เกมเถื่อนถ้าไม่ใช่พวก emu หรือเก่าจัดชนิดที่ว่าไม่มีใน steam ก็ลาถาวรแต่หลักๆคือเลิกเลยเกมเถื่อน

แต่คนที่ผมรู้จักสมัยเล่นบอร์ดนี้เลิกเล่นบอร์ดนี้หมดละ บางคนก็ไปกับ banwave รอบใหญ่ก็มี แต่ส่วนนึงก็ยังคุยกันเป็นอยู่ครั้งคราวใน steam บางคนก็หายเลย บางคนแอดกันไว้ไม่ได้คุยกันเลย เลยลบเพื่อนไปก็มี บางคนที่รู้จักจากในบอร์ดนี้สนิทอยู่พักนึง มีปัญหาไม่ลงรอยกันแยกกันไปเลยก็มี ผมเองนานๆที่จะเข้ามาดูบอร์ดนี้(และน่าจะเป็นคนสุดท้ายในกลุ่มผมที่ยังเข้ามาดูบอร์ดนี้อยู่ด้วย)
    (ส่วนมากสมาชิกชุดเก่าก็หายไปกับรอบนั้นแหละด้วย keyword ที่คนทันจะรู้ว่าคืออะไร)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    กาลเวลาเปลี่ยนคนก็เปลี่ยนไปครับ ผมก็เล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่ยังเด็กน้อยตอนนี้ก็โตมาหน่อย มีเฟสบุ๊คมาแทนที่สมัยก่อนผมก็โพสในนี้แหละสังคมข้างนอกไม่มีมีแต่สังคมในนี้ Hi5ยังไม่แตเลยลงเพลงอย่างเดียว 55 อบอุ่นมากมายครับคิดถึงวันเก่าๆคนในบอร์ดยอะๆโลกเล็กๆโลกส่วนตัวของผมก็เกิดขึ้นจากเว็บนี้แหละเวลาก็น้อยลงน้อยลงทุกทีสนใจอย่างอื่นมากกว่าเกมเดียวนี้ก็ซื้อมาดองเริ่มเบื่อเกมไปแล้วแต่งคอมก็เล่นแต่เฟสบุ๊คดูหนังฟังเพลง บอกตรงๆคิดถึงสมัยก่อนมากมายครับพูดแล้วมันก็เศร้า

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,314
    ผมยังเข้าทุกวันมาอัพเดตข้อมูลเกมที่นี่บ่อยๆ แต่ก้คิดถึงสมัยก่อนนะ หลายๆอย่างเข้ามาอะไรก็เปลี่ยนครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    hi5 msn ไม่มีผลกระทบในตอนนั้น facebook ทำให้สังคมเว็บบอร์ดลดลง มีครบทุกอย่าง เด็กรุ่นใหม่ก้เข้าหา

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    มันมีช่วงหนึ่งที่เกรียนเยอะๆอ่ะ มีแต่พวกหัวเกรียนแต่ปากดีออกมาเกลื่อนบอร์ด ปั่นกระทู้กันมั่วซั่ว พวกหัวกระทู้ใหญ่ก็โดนแบนกันไปเยอะ คนที่เหลืออยู่ก็คือมาโหลดเถื่อนกับหากินกับการครอบลิงค์เป็นส่วนมาก

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตั้งแต่ Facebook เข้ามา ทำให้เว็บบอร์ดไม่เป็นที่นิยม

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    2
    กาลเวลาเปลียนไปทุกปีเหลือแต่ความทรงจำดีjokergame

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panseeme อ่านกระทู้
    มันมีช่วงหนึ่งที่เกรียนเยอะๆอ่ะ มีแต่พวกหัวเกรียนแต่ปากดีออกมาเกลื่อนบอร์ด ปั่นกระทู้กันมั่วซั่ว พวกหัวกระทู้ใหญ่ก็โดนแบนกันไปเยอะ คนที่เหลืออยู่ก็คือมาโหลดเถื่อนกับหากินกับการครอบลิงค์เป็นส่วนมาก
    ผมว่าไม่ได้เกรียนนะ ผมจำได้ แต่เป็นช่วงเอือมระอา กับกฎปัญญาอ่อนของเว็บ เลยโพสเสี่ยงเด้งกันเพียบ 5555

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เธอเปลืยนไปแล้ว. . . .ไม่ใช้คนที่ชั้นรักอีกต่อปายยยยย

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    แจ้งความเรยครับ คนหาย

พร่ามๆ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ก็อยู่กันไปแบบนี้แหละครับ ว่างก็ค่อยเข้ากัน ยังไงก็ผ่านอะไรมาด้วยกันเยอะแยะ
    1ในผู้เหลือรอดวันแห่งประวัติศาสตร์ 55 วันแห่งการแบน ตามท่านรามิสสุดใจถ้าเขายังอยู่

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ดูคนก็น้อยลงแฮะ แต่เกมส์ผมก็โหลดจากที่นี่และครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ส่วนมากผมว่าน่าจะตามอายุนะครับ แล้วก็ไม่ค่อยมานั่งเล่น บางคน(รวมถึงผมด้วย)ก็แวะๆมาดู มาหาอะไรใหม่ๆ บ้าง เดี๋ยวนี้สื่อต่างๆเยอะครับ ก็ไปกันเรื่อยๆ บางคนมาหาความรู้ก็ได้ไป บางคนไม่ได้ก็ไปใหม่ อย่างไปเล่นpantip เอย facebook เอย อื่นๆ 555+ อีกอย่างสายโหลดก็มีน้อยลงตามที่ยุคมันเปลี่ยนหละนะ (ผมก็ยังเล่นแท้ และ เถื่อนไปในตัว ตามงบและความพอใจ) steam เข้าถึงง่าย ร้านเกมมีเกือบทุกร้าน (ในตัวเมือง) เกมแท้ราคาถูก แผ่นเกมเถื่อนราคาแพง(ตลาดร้านแถวบ้านเจ๊งไปแถบๆ) เครื่องคอลโซลรุ่นเก่าก็คนเล่นน้อยลงหันไปเล่นเครื่องใหม่ๆ หรือpc แทนบ้าง ก็นะครับ แล้วก็นะ แชทคุยก็ได้หลายที่ สะดวกกว่าที่ต้องมาพิมพ์ในคอมแล้วต้องเป็นสมาชิกให้เมื่อย มันเป็นตามยุคสมัยครับ5555+ (ปล.ผมก็ยังเล่นไปเรื่อยๆ อัพเดตความรู้ต่างๆ ยังคงเกาะบอร์ดนี้ไปอีกยาวๆ จนกว่าจะดับ555+)

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RESIDENTEVIL อ่านกระทู้
    ผมก็เล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่ ป.6 จนตอนนี้ ปี 3 แล้ว เข้ามาบางครั้งดูข่าวคราว แต่ส่วนมาก ดูข่าวเกมผ่านทาง facebook มากกว่า โตขึ้นอะไรๆ ก็เปลี่ยนแปลงไปนะครับ
    เหมือนกันเลยครับ ตั้งแต่สมัย Hi5 5555555555555
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    2
    ยังก็เข้ามาดูเสมอ

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    จำได้ว่าเล่นเว็บนี้ตอนปี 50-52 ใช้รหัสสมาชิกอะไรผมก็จำไม่ได้เพราะมันนานมากแล้ว เท่าที่จำได้ช่วงนั้นจะมีการรับสมัครผู้ดูแลเยอะมาก
    เพราะสมาชิกเยอะ และกระทู้ที่ไร้สาระไม่ตรงตามหมวดก็เยอะ อารมณ์ช่วงนั้นเลยมีสีสันมากโดยเฉพาะ Main forum ถึงขนาดมีเกมให้เล่นกันในบอร์ด หมาป่ากับกระต่าย
    สมาชิกแต่ละคนจะสนิทกันมาก คุยกันฮาเฮสนุกสนาน แต่มันก็ต้องเป็นไปตามช่วงเวลาสมาชิกบางท่านก็ติดภาระ เช่นตัวผมเองที่ทำงานมีครอบครัว

จนตอนนี้ปี 60 ผมก็ได้กลับมาเล่นอีกครั้ง และหวังว่าอารมณ์ตอนนั้นจะกลับมาให้ผมคิดถึงอีกครั้ง ....