ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ Joker Game Official Fanpage กางเกงเล ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
Facebook JKG
กางเกงเล
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,604
    ได้รับคำขอบคุณ: 975

คอมใช้แรมเกือบ 3GB ถือว่าปกติมั้ยครับ

Windows 8.1 ใช้แรมเกือบ 3GB ถือว่าปกติมั้ยครับคือไม่ค่อยสังเกตุ จนมาช่วงหลัง ๆ นี้ รู้สึกคอมอืด ๆ อะครับ

อันนี้คือรูปตอนปิดโปรแกรมทุกอย่างแล้วนะครับ

.:: DAVID DE GEA ::.

Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwe11507 อ่านกระทู้
    Windows 8.1 ใช้แรมเกือบ 3GB ถือว่าปกติมั้ยครับคือไม่ค่อยสังเกตุ จนมาช่วงหลัง ๆ นี้ รู้สึกคอมอืด ๆ อะครับ

อันนี้คือรูปตอนปิดโปรแกรมทุกอย่างแล้วนะครับ

ก็ไม่ผิดปกติมากมายครับสำหรับแรมแต่ CPU ทำไมวิ่งตั้ง 30 ครับทั้งๆที่ท่านบอกว่าปิดโปรแกรมต่างๆไปแล้วลงอะไรไว้เยอะเปล่าครับของผมขนาดเปิดเว็บ 2 เว็บเปิดดู Youtube ด้วยยังวิ่งไม่เกิน 20 เลยครับ ลอง Scan ไวรัสดูครับหรือลบไฟล์ขยะไฟล์ที่ไม่จำเป็นออกไปก็ได้ครับลบไฟล์ขยะลองไปที่ Menu Start แล้วพิมพ์ %temp% แล้ว Enter ดูครับเจอไฟล์พวกลบได้หมดครับหรือใช้โปรแกรมพวก CCleaner ดูครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    1,604
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    ก็ไม่ผิดปกติมากมายครับสำหรับแรมแต่ CPU ทำไมวิ่งตั้ง 30 ครับทั้งๆที่ท่านบอกว่าปิดโปรแกรมต่างๆไปแล้วลงอะไรไว้เยอะเปล่าครับของผมขนาดเปิดเว็บ 2 เว็บเปิดดู Youtube ด้วยยังวิ่งไม่เกิน 20 เลยครับ ลอง Scan ไวรัสดูครับหรือลบไฟล์ขยะไฟล์ที่ไม่จำเป็นออกไปก็ได้ครับลบไฟล์ขยะลองไปที่ Menu Start แล้วพิมพ์ %temp% แล้ว Enter ดูครับเจอไฟล์พวกลบได้หมดครับหรือใช้โปรแกรมพวก CCleaner ดูครับ ^_^
    ลองแล้วครับ CPU ก็ยังวิ่งอยู่ที่ 27-30 อยู่ดี พอช่วยได้มั้ยครับ

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    537
    ได้รับคำขอบคุณ: 199

เปิด Google Chrome + โปรแกรมต่าง ๆ ครบ กินประมาณ 30% เช่นกันครับ ปกติดี แต่ CPU ท่านไม่ปกติตามที่ท่านอื่นบอก ลองปิด Services ที่ไม่จำเป็นเช่น Superfetch ออกดูครับ Google ดูวิธีปิด Superfetch
    ---==• >> ZHUST THE ILLUSION SOUL << •==--

กล่าวขอบคุณ
    484
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwe11507 อ่านกระทู้
    ลองแล้วครับ CPU ก็ยังวิ่งอยู่ที่ 27-30 อยู่ดี พอช่วยได้มั้ยครับ
    ลองคลิกเข้าไปดูที่หัวข้อ Processer [ดูจากรูปของท่าน] แล้วลองดูที่ CPU ว่ามันวิ่งกี่ % ลองไล่ดูครับแล้วจะรู้สาเหตุว่ามาจากโปรแกรมหรือ App อะไรที่ทำให้ CPU วิ่งขนาดนั้นครับ [ลง Baidu ไว้ไหมครับลงให้ลบเลยครับ] ^_^

กล่าวขอบคุณ
    1,604
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaninhot004 อ่านกระทู้

เปิด Google Chrome + โปรแกรมต่าง ๆ ครบ กินประมาณ 30% เช่นกันครับ ปกติดี แต่ CPU ท่านไม่ปกติตามที่ท่านอื่นบอก ลองปิด Services ที่ไม่จำเป็นเช่น Superfetch ออกดูครับ Google ดูวิธีปิด Superfetch
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้นิ่งแล้วครับวิ่งประมาณ 10-20 มี โลดไป 30-40 บ้างครั้งคราว แต่ไม่รู้ว่าจะหายรึเปล่า 55555 ถ้ายังไงเดะบอกอีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    ลองคลิกเข้าไปดูที่หัวข้อ Processer [ดูจากรูปของท่าน] แล้วลองดูที่ CPU ว่ามันวิ่งกี่ % ลองไล่ดูครับแล้วจะรู้สาเหตุว่ามาจากโปรแกรมหรือ App อะไรที่ทำให้ CPU วิ่งขนาดนั้นครับ [ลง Baidu ไว้ไหมครับลงให้ลบเลยครับ] ^_^
    ไม่มีครับ แต่ว่าเครื่องเคยโดนไวรัสครั้งนึง หลังจากนั้นมามันก็มึน ๆ เลยครับ หลังจากปิด Superfetch พอดูในแถบ Processer ก็ไม่ค่อยขึ้นโชว์โปรแกรมที่กิน CPU แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,604
    ตอนนี้หาตัวที่กิน CPU ได้แล้วครับ พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    484
    ตอนนี้หาตัวที่กิน CPU ได้แล้วครับ พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ ?

ติ๊กที่โปรแกรมตัวที่ทำให้ CPU รันหนักๆแล้วกด End task ครับ ^_^
    *ตัว TCP/IP arp Command นี่มันพวกคำส่งตรวจ IP Addreas ของเรารึเปล่าไม่แน่ใจรอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับแต่ถ้าปิดก็ปิดได้ครับมันไม่เกี่ยวกับไฟล์ Windows ครับ ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAE_HIPPY : 15th October 2017 เมื่อ 19:50

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    win 8 ลง 32หรอ 64 bit ครับ แล้ว สมัยนี้ ถ้าเป้นไปได้ อัพ4เหอะครับ จะได้ไม่เป็น ภาระของลูกหลาน เอ่ยภาระของคอม พร่าม ....
    ไปละ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    โดน Malware จร้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    โดนไวรัสแล้วละครับ ล้างเครื่องดีที่สุดคับ สมัยนี้แนะนำลงวิน 64BIT ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

เปิดเว็บ เปิดโปรแกรม ก็กินแรมเหมือนกัน ผมแค่เปิดเว็บก็กินไป 2.5 gb ละแรม