ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976

คอมใช้แรมเกือบ 3GB ถือว่าปกติมั้ยครับ

Windows 8.1 ใช้แรมเกือบ 3GB ถือว่าปกติมั้ยครับคือไม่ค่อยสังเกตุ จนมาช่วงหลัง ๆ นี้ รู้สึกคอมอืด ๆ อะครับ

อันนี้คือรูปตอนปิดโปรแกรมทุกอย่างแล้วนะครับ

.:: DAVID DE GEA ::.

Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,824
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwe11507 อ่านกระทู้
    Windows 8.1 ใช้แรมเกือบ 3GB ถือว่าปกติมั้ยครับคือไม่ค่อยสังเกตุ จนมาช่วงหลัง ๆ นี้ รู้สึกคอมอืด ๆ อะครับ

อันนี้คือรูปตอนปิดโปรแกรมทุกอย่างแล้วนะครับ

ก็ไม่ผิดปกติมากมายครับสำหรับแรมแต่ CPU ทำไมวิ่งตั้ง 30 ครับทั้งๆที่ท่านบอกว่าปิดโปรแกรมต่างๆไปแล้วลงอะไรไว้เยอะเปล่าครับของผมขนาดเปิดเว็บ 2 เว็บเปิดดู Youtube ด้วยยังวิ่งไม่เกิน 20 เลยครับ ลอง Scan ไวรัสดูครับหรือลบไฟล์ขยะไฟล์ที่ไม่จำเป็นออกไปก็ได้ครับลบไฟล์ขยะลองไปที่ Menu Start แล้วพิมพ์ %temp% แล้ว Enter ดูครับเจอไฟล์พวกลบได้หมดครับหรือใช้โปรแกรมพวก CCleaner ดูครับ ^_^
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    ก็ไม่ผิดปกติมากมายครับสำหรับแรมแต่ CPU ทำไมวิ่งตั้ง 30 ครับทั้งๆที่ท่านบอกว่าปิดโปรแกรมต่างๆไปแล้วลงอะไรไว้เยอะเปล่าครับของผมขนาดเปิดเว็บ 2 เว็บเปิดดู Youtube ด้วยยังวิ่งไม่เกิน 20 เลยครับ ลอง Scan ไวรัสดูครับหรือลบไฟล์ขยะไฟล์ที่ไม่จำเป็นออกไปก็ได้ครับลบไฟล์ขยะลองไปที่ Menu Start แล้วพิมพ์ %temp% แล้ว Enter ดูครับเจอไฟล์พวกลบได้หมดครับหรือใช้โปรแกรมพวก CCleaner ดูครับ ^_^
    ลองแล้วครับ CPU ก็ยังวิ่งอยู่ที่ 27-30 อยู่ดี พอช่วยได้มั้ยครับ

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214

เปิด Google Chrome + โปรแกรมต่าง ๆ ครบ กินประมาณ 30% เช่นกันครับ ปกติดี แต่ CPU ท่านไม่ปกติตามที่ท่านอื่นบอก ลองปิด Services ที่ไม่จำเป็นเช่น Superfetch ออกดูครับ Google ดูวิธีปิด Superfetch
    เกมผมทำเองครับ คลิก

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwe11507 อ่านกระทู้
    ลองแล้วครับ CPU ก็ยังวิ่งอยู่ที่ 27-30 อยู่ดี พอช่วยได้มั้ยครับ
    ลองคลิกเข้าไปดูที่หัวข้อ Processer [ดูจากรูปของท่าน] แล้วลองดูที่ CPU ว่ามันวิ่งกี่ % ลองไล่ดูครับแล้วจะรู้สาเหตุว่ามาจากโปรแกรมหรือ App อะไรที่ทำให้ CPU วิ่งขนาดนั้นครับ [ลง Baidu ไว้ไหมครับลงให้ลบเลยครับ] ^_^
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaninhot004 อ่านกระทู้

เปิด Google Chrome + โปรแกรมต่าง ๆ ครบ กินประมาณ 30% เช่นกันครับ ปกติดี แต่ CPU ท่านไม่ปกติตามที่ท่านอื่นบอก ลองปิด Services ที่ไม่จำเป็นเช่น Superfetch ออกดูครับ Google ดูวิธีปิด Superfetch
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้นิ่งแล้วครับวิ่งประมาณ 10-20 มี โลดไป 30-40 บ้างครั้งคราว แต่ไม่รู้ว่าจะหายรึเปล่า 55555 ถ้ายังไงเดะบอกอีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    ลองคลิกเข้าไปดูที่หัวข้อ Processer [ดูจากรูปของท่าน] แล้วลองดูที่ CPU ว่ามันวิ่งกี่ % ลองไล่ดูครับแล้วจะรู้สาเหตุว่ามาจากโปรแกรมหรือ App อะไรที่ทำให้ CPU วิ่งขนาดนั้นครับ [ลง Baidu ไว้ไหมครับลงให้ลบเลยครับ] ^_^
    ไม่มีครับ แต่ว่าเครื่องเคยโดนไวรัสครั้งนึง หลังจากนั้นมามันก็มึน ๆ เลยครับ หลังจากปิด Superfetch พอดูในแถบ Processer ก็ไม่ค่อยขึ้นโชว์โปรแกรมที่กิน CPU แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ตอนนี้หาตัวที่กิน CPU ได้แล้วครับ พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    894
    ตอนนี้หาตัวที่กิน CPU ได้แล้วครับ พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ ?

ติ๊กที่โปรแกรมตัวที่ทำให้ CPU รันหนักๆแล้วกด End task ครับ ^_^
    *ตัว TCP/IP arp Command นี่มันพวกคำส่งตรวจ IP Addreas ของเรารึเปล่าไม่แน่ใจรอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับแต่ถ้าปิดก็ปิดได้ครับมันไม่เกี่ยวกับไฟล์ Windows ครับ ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAE_HIPPY : 15th October 2017 เมื่อ 19:50

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    win 8 ลง 32หรอ 64 bit ครับ แล้ว สมัยนี้ ถ้าเป้นไปได้ อัพ4เหอะครับ จะได้ไม่เป็น ภาระของลูกหลาน เอ่ยภาระของคอม พร่าม ....
    ไปละ

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    โดน Malware จร้า

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    โดนไวรัสแล้วละครับ ล้างเครื่องดีที่สุดคับ สมัยนี้แนะนำลงวิน 64BIT ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

เปิดเว็บ เปิดโปรแกรม ก็กินแรมเหมือนกัน ผมแค่เปิดเว็บก็กินไป 2.5 gb ละแรม