ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

ขอแนวทางแก้ไข Full screen lag หน่อยครับ

คือคอมผมเล่นเกมบนจอ Full screen FPS ไหลประมาร 40-50 แต่ตาผมมอง ยังไงก็ไหลแค่ 22-25 FPS
    ผมเลยลองเปิด Window mode แทน Full screen ครับ FPS ถึงจะไหลจริงตามที่มันขึ้น คือ 40-50 ปรกตื ง่ายๆคือ
    เปิด full screen แล้ว แลคเลยครับ ลองไป set ตามที่ google บอกแล้ว ให้ไปอะแดปตรงหัวข้อ V-Sync แต่คอมผมไ่มีตัวเลือกให้ อะแดป มีแต่ ออน กะ ออฟ
    งงมากจ้า
    ใช้ window 10 x64 ครับ

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ลอง Off ก่อนสิครับ V-Sync จากนั้นถ้าปรับ Resolution สูง ๆ แล้ว FPS ตกแปลว่าคอมไม่ไหวครับ ต้องปรับ Resolution ให้ต่ำลง หรือ Graphic ปรับให้ Low ลงครับ
    เกมผมทำเองครับ คลิก

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ตอนปรับ window mode ผมใช้res เดิมกับตอน full screen ครับ ปรับ Full screen แล้ว FPS 40-50 พอๆกับ ตอน window เลย แต่ว่า มันไม่รัน ตาม FPS ที่ควรจะเป็น Fps มันก้บอกอยุ่ว่า 40-50 มันไม่เกี่ยวกับสเปคไม่ถึงครับ เพราะก่อนหน้านี้ผมเล่น มันก็รัน 40-50 ตลอด แค่ผมเป็นงี้มาได้เดือนนึงแล้ว
    .
    สรุปครับ ผม"เปิด" V-Sync แล้วหายครับ ปรกติเลย รัน 40-50FPS on full screen ไม่ได้รัน 22fps แต่ขึ้น 40-50 แล้ว แปลกแท้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แก้วิธี 2 ใช้ได้นะครับ