ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,882

『◈ 1 LINK ISO ◈』➽ WOLFENSTEIN II: THE NEW COLOSSUS [CODEX - 42GB | REPACK] ➽ [FiLECONDO|MEKAFiLE|OPENLOAD|KUMPULBAGI]

Wolfenstein II: The New Colossus ภาคที่สองของเกมฆ่าล้างนาซีที่จู่ๆกลายเป็นว่าพวกเขาชนะสงครามและได้ปกครองอเมริกาไปแล้ว โดยในภาคใหม่นี้ได้ใช้ id Tech 6 ในการพัฒนาด้วยครับ

เรื่องราวของ Wolfenstein II: The New Colossus ยังคงสานต่อจากเกมภาคแรก หลังจากที่ปี 1961 ในอเมริกา การลอบสังหารนายพล Deathshead เป็นชัยชนะเพียงระยะเวลาแสนสั้น แต่กองทัพนาซียังคงปกครองทั่วโลก ตัวเรารับบทเป็น BJ Blazkowicz หรือที่รู้จักในฉายา Terror-Billy หนึ่งในสมาชิกของกองกำลังต่อต้านนาซีและเป็นความหวังสุดท้ายในการปลดปล่อยอิสระภาพ สิ่งที่คุณมีคือความกล้า ปืน ในการกลับเข้าไปยังสนามรบฆ่านาซีทุกคนที่ขวางหน้าและกระตุ้นการปฏิวัติอเมริกาครั้งที่ 2

Genre: Action
    Developer: Machine Games
    Publisher: Bethesda Softworks
    Release Date: 26 Oct, 2017

FULL - CODEX : 42.3 GB

FiLECONDO 1.LINK (VIP)
    ลิ้งค์สำรองกดผ่าน >> (ouo.io) >> (Linkbucks)
    (สมัครโหลด VIP โหลดเร็ว แรง เต็มสปีด!!)
    MEKAFiLE 1.LINK (VIP)
    ลิ้งค์สำรองกดผ่าน >> (ouo.io) >> (Linkbucks)
    *ปรกติลิ้งค์ VIP จะไม่ผ่านคลอบลิ้งค์ ที่ผ่านเพราะป้องกันลิ้งค์ครับ.

# ดาวน์โหลดแบบแบ่งพาทละ 10GB #
    FiLECONDO..: PART.1 - PART.2 - PART.3 - PART.4 - PART.5
    MEKAFiLE.....: PART.1 - PART.2 - PART.3 - PART.4 - PART.5

MULTIUP + OPENLOAD + KUMPULBAGI

วิธีติดตั้ง Full Game
    เม้าส์ไฟล์ : ติดตั้งเกม : ก๊อปไฟล์ Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม : เล่น
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!
    ***ถ้าไม่มีแอนติ้ ปิด Windows Defender แทน

REPACK + DLC - R.G. MECHANICS : 39.7 GB
    *ไม่ตัด ไม่ลดคุณภาพเกม, เกมเวอร์ชั่น Update 2 รวม DLC: The Freedom Chronicles - Episode 0

(สมัครโหลด VIP โหลดเร็ว แรง เต็มสปีด!!)
    *ปรกติลิ้งค์ VIP จะไม่ผ่านคลอบลิ้งค์ ที่ผ่านเพราะป้องกันลิ้งค์ครับ.

MULTIUP + OPENLOAD + KUMPULBAGI

REPACK - R.G. MECHANICS : 38.7 GB
    *ไม่ตัด ไม่ลดคุณภาพเกม

REPACK - VICKNET : 39.2 GB
    *ไม่ตัด ไม่ลดคุณภาพเกม, เกมเวอร์ชั่น 1.0

วิธีติดตั้ง Repack Game
    เม้าส์ไฟล์ : ติดตั้งเกม : เล่น
    {แนะนำ: ขณะติดตั้งเกมไม่ควรเปิดหรือเล่นโปรแกรมใดๆ}
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนติดตั้งเกม และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!
    ***ถ้าไม่มีแอนติ้ ปิด Windows Defender แทน

Update 2 incl DLC-CODEX : 2.16 GB

NOTES: the following DLC is included:
    -Wolfenstein II: The Freedom Chronicles - Episode 0

You need the following releases for this:
    Wolfenstein.II.The.New.Colossus-CODEX
    Wolfenstein.II.The.New.Colossus.Update.1-CODEX

http://ouo.io/e0vekG
    http://ouo.io/OJ0aoc
    http://www.linkbucks.com/A9Ctm

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

Password: www.blggames.com

Update 1-CODEX : 178 MB
    *รายละเอียดของอัพเดท คลิ๊ก!

FiLECONDO :: FiLECONDO (2) :: MEKAFILE :: MEKAFILE (2) :: OPENLOAD + MULTIUP + KUMPULBAGI

วิธีติดตั้ง Update
    คลายไฟล์ : ติดตั้งอัพเดท : ก๊อปไฟล์ Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม : เล่น
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gii1818 : 19th November 2017 เมื่อ 17:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    ขอบใจblackloadgameครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ช่วยเช็ค Filecondo ด้วยครับค้างที่ 92%

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ของ Filecondo เสียครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    Filecondo โหลดได้แล้วคับ กำลังโหลด

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    กำลังโหลดอยุ่ครับ ขอบคุณมากครับผม

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ตอนแรกมันขึ้นว่าไม่พบ msvcr120.dll กับ vulkan-1.dll ผมเลยโหลดมาใส่พอแล้วเข้าเกมก็ขึ้นแบบนี้ครับแก้ยังไงครับ

....จะเป็นห่วงทำไมกับชีวิตคนไร้ค่าอย่างเรา .... ปล่อยเราไปเถิดจะได้หมดเวรหมดกรรมเสียที....

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    [IMG][/IMG]

ปรับความละเอียด 1920x1080 ไม่ได้เครื่องรีสตาทร์เองครับถ้าปรับออโต้เล่นได้

[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeZone อ่านกระทู้
    ตอนแรกมันขึ้นว่าไม่พบ msvcr120.dll กับ vulkan-1.dll ผมเลยโหลดมาใส่พอแล้วเข้าเกมก็ขึ้นแบบนี้ครับแก้ยังไงครับ

สเปกน่าจะไม่ไหวนะครับ

ปากช่อง นครราชสีมา
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณหลายๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bona0224 อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

ปรับความละเอียด 1920x1080 ไม่ได้เครื่องรีสตาทร์เองครับถ้าปรับออโต้เล่นได้

[IMG][/IMG]
    ผมก็เป็น ลองปรับกราฟฟิคดูครับได้ แต่ปรับขนาดหน้าจอไม่ได้ รีสตาทเลย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    สำหรับใครที่ปรับแต่ง Setting ไม่ได้กด Apply แล้วเครื่อง รี ให้ไปอัพเดทไดร์เวอร์นะครับ ผมใช้การ์ดของ Nvidia อัพไดร์เวอร์แล้วปรับ Setting ได้ทุกอย่างไม่มี รี

EDIT : แล้วก็อันนี้ไม่รู้ชัวร์ไหมแต่ผมลองปรับจอเป็น Borderless ก่อนแล้วกด Apply หลังจากนั้นค่อยปรับ Setting อื่นๆ ลองดูนะครับ

สเปค : Ryzen 5 1600 OC TO 3.8 // 1070 // 16GB BUS 3066 ปรับสุดหมดลื่นๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyosuke Ayame : 29th October 2017 เมื่อ 01:05

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากครับผม

กล่าวขอบคุณ
    73
    ใครพอจะทราบวิธีแก้กระตุกเป็นช่วงๆบ้างครับ

CPU AMD FX 6100 3.30Ghz RAM 8 GB Bus 1333 Kingston GPU Nvidia Geforce GTX 750 TI OC Edition Memory 2048 MB

กล่าวขอบคุณ
    73
    หายแล้วครับเล่นได้แล้วคับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    เล่นได้ครับมา ยืนยันนอนยันตีลังกายัน วิดพื้นสองนิ้วยันเล่นได้ 10000000000000000000000000000000%

CPU AMD FX 6100 3.30Ghz RAM 8 GB Bus 1333 Kingston GPU Nvidia Geforce GTX 750 TI OC Edition Memory 2048 MB HDD WD Blue 1 TB 3 unit Cougar STX 550W

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ใครพอทราบวิธีแก้บ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    Update 1-CODEX : 178 MB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panuwitzman อ่านกระทู้
    หายแล้วครับเล่นได้แล้วคับ ขอบคุณครับ
    เป็นเหมือนกันครับ แก้ยังไงครับ มันจะสะดุดเป็นช่วงๆประมาณครึ่งวิ

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aonkang อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันครับ แก้ยังไงครับ มันจะสะดุดเป็นช่วงๆประมาณครึ่งวิ
    ตอนนี้ยังเป็นยุครับตอนแรกมันเป็นเพราะโหลดบิทอยู่ แต่พอออกเกมส์แล้วเข้ามาใหม่อีกรอบมันเป็นกระตุกเป็นช่วงทุกครึ่งวิเหมือนกันครับ ปรับ Low แล้วก็ยังเป็นอยู่ต้องลอง Update ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    Update 1-CODEX ต้องใช้ nvidia driver เวอร์ชั่นไหนหรอคับ ของผม 388.13 ตัวล่าสุด windows 7 เข้าเกมแล้วทำไมเด้งออก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eddygararo : 31st October 2017 เมื่อ 21:40

กล่าวขอบคุณ
    1,926
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eddygararo อ่านกระทู้
    Update 1-CODEX ต้องใช้ nvidia driver เวอร์ชั่นไหนหรอคับ ของผม 388.13 ตัวล่าสุด windows 7 เข้าเกมแล้วทำไมเด้งออก
    ต้องปิดแอนตี้ไวรัสด้วยนะครับ ผมเล่นไปตั้งไกลละยังไม่มีปัญหาเลย ( win 10 )

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ruicosta อ่านกระทู้
    ต้องปิดแอนตี้ไวรัสด้วยนะครับ ผมเล่นไปตั้งไกลละยังไม่มีปัญหาเลย ( win 10 )
    windows 7 ปิดแอนตี้ไวรัสแล้วคับ ปัญหาคือ ของผมพอ update 1 เสร็จ แล้วใช้ crack codex ใน update 1 แต่เข้าเกมที่ไอค่อน มันถามให้ลง driver 382.00 ขึ้นไป พอผม update driver 382.00 และ 382.13 เข้าเกมได้ แต่พอจะเข้าเมนูเกมแล้วเด้งออกคับ ซึ่งก่อนที่จะมี update 1 ผมก็เคยลง driver 382.00 แต่พอเข้าเกมจะเข้าหน้าเมนูก็เด้งออก ผมเลยถอยกลับเป็น 387.92 ดูถึงจะเล่นเกมได้ แต่พอใช้ crack ใน update 1 มันให้ถามหา driver 382.00 ขึ้นไป พอจะเข้าหน้าเมนูก็เด้งเหมือนเดิม ตอนนี้ผมต้องกลับไปลง crack ใน codex ที่มากับเกมคับ และตอนนี้ถอยกลับ 385.69 อีกถึงจะเข้าได้ปกติคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eddygararo : 31st October 2017 เมื่อ 23:18

กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    Blog Entries
    1
    เมื่อวาน โหลด มาเล่นได้ แต่วันนี้ เล่นเกมไม่ได้ มันขึ้นว่า vulkan-1.dll หาย พอโหลดมา มันกับขึ้นแบบนี้
    Could not write crash dump
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sherlock : 19th November 2017 เมื่อ 14:54

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sherlock อ่านกระทู้
    เมื่อวาน โหลด มาเล่นได้ แต่วันนี้ เล่นเกมไม่ได้ มันขึ้นว่า vulkan-1.dll หาย พอโหลดมา มันกับขึ้นแบบนี้
    Could not write crash dump
    https://www.youtube.com/watch?v=ssn3HGbWWPs