ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Black Desert Online มาไทยเป็นทางการ Level Up Games เปิดตัวยิ่งใหญ่

Black Desert Online มาไทยเป็นทางการ Level Up Games เปิดตัวยิ่งใหญ่

Level Up Games เปิดตัว Black Desert Online เวอร์ชั่นไทย ณ โรงแรม The Westin Grande ย่านสุขุมวิท เผยมีคนไทยเข้าเล่นเซิร์ฟเกาหลีเพียบ เนื่องจาก

เป็นเกมดีมีกราฟฟิคสุดอลังการและประสบความสำเร็จอย่างล้นหลาม โดยตัวเกมจะเปิดให้บริการในเซิร์ฟเวอร์เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ (SEA) ซึ่งทางเรามั่นใจเป็นอย่างยิ่ง
    ว่า

จะมอบบริการที่ดีให้กับผู้เล่นไทย โดยจะมีการเปิดในส่วนบริการลูกค้าตลอด 24 ชั่วโมง เพื่อความรวดเร็วในการให้บริการและแก้ไขปัญหาต่าง ๆ ให้กับลูกค้า โดยจะมี
    การ

คิดราคาแพ็คเกจที่เหมาะสมให้กับคนไทยอย่างแน่นอน

ทั้งนี้ตัวเกมจะมีการรับสมัครเข้าร่วม Closed Beta ในวันที่ 1 - 15 พฤศจิกายน และจะมีการเปิดเซิร์ฟเวอร์ทดลอง Closed Beta ในวันที่ 22 พฤศจิกายนนี้

ขณะนี้ตัวเกมมีการเปิดให้บริการแล้วในหลายประเทศ และที่ผ่านมาตนก็ได้เห็นกิลด์ของเกมเมอร์ไทยที่เข้าไปเล่นในเซิร์ฟเวอร์ของทางเกาหลีอยู่หลายกิลด์ จึงเป็นที่มา

ของการตัดสินใจเปิดตัวเกม Black Desert Online ในประเทศไทย โดยตัวเกมจะเปิดเป็นเซิร์ฟเวอร์เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ (SEA) โดยมีภาษาไทยเป็นหนึ่งใน

ภาษาท้องถิ่น
    ที่จะมีอยู่ภายในเกม

รายละเอียดเกม Black Desert Online

สำหรับเกม Black Desert Online เป็นเกมออนไลน์แนว MMORPG ฟอร์มยักษ์ โดยบริษัท Pearl Abyss ประเทศเกาหลีเป็นผู้พัฒนา ตัวเกมมีการ

เปิดให้บริการแล้วในหลายประเทศ อาทิ เกาหลีใต้, ญี่ปุ่น, รัสเซีย, ทวีปอเมริกาเหนือ, ยุโรป, ไต้หวัน และทวีปอเมริกาใต้ ตัวเกมมีความโดดเด่นทั้งทางด้านกราฟฟิคที่

สมจริง การต่อสู้ที่รวดเร็ว และเนื้อหาของตัวเกมที่น่าติดตาม รวมไปถึงสภาพภูมิอากาศของตัวเกมที่มีการปรับเปลี่ยนไปตลอดเวลา ทั้งยังมีระบบในการสร้างบ้าน ปลูกผัก

เลี้ยงสัตว์ ในช่วงเวลาที่ผู้เล่นออฟไลน์อยู่ได้อีกด้วย ทั้งนี้ตัวเกมเป็นรูปแบบในการจำหน่ายไอดี ในการเข้าไปเล่น โดยจะมีการเปิดให้ทดลองเล่นเป็นครั้งแรกภายในงาน

TGSBIG 2017 และจะมีการเปิดรับสมัครเข้าร่วมเล่น Closed Beta ในวันที่ 1 - 15 พฤศจิกายน และจะมีการเปิดเซิร์ฟเวอร์ทดลอง Closed Beta

ในวันที่ 22 พฤศจิกายน
    ผู้สนใจสามารถติดตามรายละเอียดของตัวเกมได้ที่ https://www.th.playblackdesert.com และ แฟนเพจ

http://www.facebook.com/playblackdesertth/

[TGS Trailer] Black Desert ทะเลทรายสีดำ

CREDIT BY SANOOK

ปล.รอเข้าร่วม
    Closed Beta กันได้เลย (สาวๆน่ารักอ่ะ)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    เห็นเขาว่า เป็นเกมส์ที่ดีมากๆ ดีกว่า BNS แต่เสียดาย ผมเล่นไม่ได้ เพราะสเปคคอมไม่เป็นใจ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bassurachar อ่านกระทู้
    เห็นเขาว่า เป็นเกมส์ที่ดีมากๆ ดีกว่า BNS แต่เสียดาย ผมเล่นไม่ได้ เพราะสเปคคอมไม่เป็นใจ
    ดีมากครับ ลืมเกมเก็บเวลเดิมๆไปได้เลย ข้อเสียของมันคือ เกมมันดูดพลังชีวิตมากกกกกกกกกเกินไปครับ ดูดยังไงลองเล่นดูครับ 5555

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bassurachar อ่านกระทู้
    ต้องอย่าบอกว่าเกมดีครับ

เกมนี้ติด TOP อันดับ 1 ของ Asia mmo action rpg ดีที่สุด ใน Asia ของประเทศแล้วครับ

ระบบการปรับแต่งตัวละคร บนโลกนี้ ไม่มีเกม ไหน บนโลก กล้าเอามาเทียบแล้วสร้างได้แบบนี้อีกแล้ว

ปรับแต่งได้ ยัน จุด นัยตาดำ ละเอียดมากกก ทุกซอกทุกอนู

ต้องอย่าบอกว่าเกมดี

มันคือเกม ระดับโลก!!!!! ครับ

ในไทยและตปท ยกให้ สาวก สำหรับคนที่ชอบตัวเกม แนว action mmo rpg openworld Online ต้องเล่นให้ได้ก่อนตาย!!!!!!!!!!!

ลองไปหารีวิวดูได้ครับ เกมเค้าดีเกินคาดไม่ได้อวยยย

เทียบกับ BNS ไอ BNS ยังได้กินไม่ถึง 20% ของเกมนี้เลยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย J ROCK : 4th November 2017 เมื่อ 12:18

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ต้องเสียเงินซื้อไอดีมั้ยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เกมไม่ได้ดีเวออะไรขนาดนั้นครับ เป็นเกมที่ฟาร์มๆๆ solo ทำนู้นนี่วนๆเยอะมากๆๆ ใฃ้เวลาในการเล่นเยอะเกินไป เกมนี้ PVE ไม่สนุกอย่างที่คิด เพราะมันคือการ Grinding ที่เยอะมาก ส่วนมากเด่นPVPมากกว่า
    ส่วนตัวชอบ Tera มากกว่าอีกในด้าน PVE รู้สึกเล่นชิวๆ ส่วน BDO เป็นเกมเร่งทำอะไรหลายๆอย่างวนลูปถึง AFK

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    BNS กับ BDO เหมือนกันตรงไหนรู้ไหม เหมือนกันตรงที่ Pay to win ไงหละจ๊ะ. . . โชคดีนะเกม BDO

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ของเค้าดีจริงๆ ยิ่งลง nude mod ด้วยนะ หูย...

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เอาม้าขึ้นเรือได้ด้วย รึ นี่ เคยแต่ปีนเรือชาวบ้านหาจุดตกปลา

มันมี mod ปรับแสงรึเปล่า ใครรู้ช่วยส่งวาปที

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ผมนี้ตอน เริ่มเล่นใหม่ๆ ฟาร์มเวลอย่างเดียวกะจะเป็นเจ้าโลก พอเลเวล55เท่านั้นแหละ นั่งตกปลา ปลูกผัก ออกเรื่อ จับม้า จีบNPC เปย์ชุด เล่นเป็น Harvest moon เลยครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    BNS กับ BDO เหมือนกันตรงไหนรู้ไหม เหมือนกันตรงที่ Pay to win ไงหละจ๊ะ. . . โชคดีนะเกม BDO
    Pay to win ยังไงหรอ ???
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    นั่นดิ เข้าใจไรผิดไปป่ะ BDO ไทยไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิเกม แค่ ได้ลิขสิทธิ เซิฟไทย ภาษาไทย มาเปิด ในโซน Asia เฉยๆ

เข้าใจคำว่าหุ้นส่วนมั้ย!!!!!!!

อย่างน้อยมันก็ไม่ได้เหมือนกัน เกมที่เปิดในไทย เหมือน เกลือ แบบ BNS

ทุกอย่างขึ้นอยุ่กับ ผุ้บริการเซิฟ ฝั่ง ทาง ยุโรป เกาหลี โน้น!!!!!! ไทยมีหน้าที่ดูแลบริหารเซิฟ ไม่มีส่วน เรื่อง การนำของมาขาย หรือ ปรับแต่งอะไรในเกมได้ตามใจฉัน

เหมือนเขียนข่าว ก็ ต้องได้รับ อนุญาติ จาก บก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย J ROCK : 4th November 2017 เมื่อ 23:19

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J ROCK อ่านกระทู้
    นั่นดิ เข้าใจไรผิดไปป่ะ BDO ไทยไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิเกม แค่ ได้ลิขสิทธิ เซิฟไทย ภาษาไทย มาเปิด ในโซน Asia เฉยๆ

เข้าใจคำว่าหุ้นส่วนมั้ย!!!!!!!

อย่างน้อยมันก็ไม่ได้เหมือนกัน เกมที่เปิดในไทย เหมือน เกลือ แบบ BNS

ทุกอย่างขึ้นอยุ่กับ ผุ้บริการเซิฟ ฝั่ง ทาง ยุโรป เกาหลี โน้น!!!!!! ไทยมีหน้าที่ดูแลบริหารเซิฟ ไม่มีส่วน เรื่อง การนำของมาขาย หรือ ปรับแต่งอะไรในเกมได้ตามใจฉัน

เหมือนเขียนข่าว ก็ ต้องได้รับ อนุญาติ จาก บก
    คุณเคยเล่นเกมนี้หรือยังครับถ้าเคยเล่นแล้วหรือกำลังเล่นอยู่แนะนำให้เล่นจนจบ tutorial นะครับเพราะเนื้อเกมจริงๆของเกมนี้มันหลังจากที่คุณเลเวล 60 นั้นคือจบ tutorial หลังจากนั้นคุณก็จะได้รู้ว่าเกมนี้มัน PAY TO WIN ยังไง และที่คุณบอกผมว่าผมเข้าใจผิดว่าเกมนี้เป็นเซิฟเวอร์ไทยคุณจับใจความผิดแล้วครับ ที่ผมบอกมันเหมือน BNS ก็เพราะว่ามัน pay to win ไม่ได้บอกว่า BDO เข้าไทยมาจะต้องเติมนะถึงจะเทพ BDO มัน PAY TO WIN ตั้งแต่เซิฟ KR แล้วครับ มันไม่จำเป็นต้องมาเข้าไทยมาแล้ว PAY TO WIN เพราะตอนนี้เซิฟเวอร์ ยุโรป ก็ PAY TO WIN ครับ คุณจับใจความสิ่งที่ผมเขียนให้เข้าใจก่อนครับก่อนที่จะพิมพ์อะไรออกมานะครับ และผมบอกเลยว่าเกมนี้ไม่ได้เวอร์วังอลังการอะไรมากนักมีดีแค่ ระบบ แต่งเนื้อแต่งตัวแค่นั้นแหละครับ ส่วนเนื้อเกมจริงๆ หน้าเบื่อวกไปวนมาเดินไปเดินมาซะส่วนใหญ่ ถ้าคุณยังไม่เคยเล่นเกมนี้ผมมี ID เซอร์เวอร์ INTER ให้คุณลองคุณจะได้รู้ว่าเกมนี้มัน PAY TO WIN ยังไง ถ้าสนใจก็ inbox มานะจะส่ง ID ให้ไปลอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UkuleleAlone : 5th November 2017 เมื่อ 03:37

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    1
    คุณเคยเล่นเกมนี้หรือยังครับถ้าเคยเล่นแล้วหรือกำลังเล่นอยู่แนะนำให้เล่นจนจบ tutorial นะครับเพราะเนื้อเกมจริงๆของเกมนี้มันหลังจากที่คุณเลเวล 60 นั้นคือจบ tutorial หลังจากนั้นคุณก็จะได้รู้ว่าเกมนี้มัน PAY TO WIN ยังไง และที่คุณบอกผมว่าผมเข้าใจผิดว่าเกมนี้เป็นเซิฟเวอร์ไทยคุณจับใจความผิดแล้วครับ ที่ผมบอกมันเหมือน BNS ก็เพราะว่ามัน pay to win ไม่ได้บอกว่า BDO เข้าไทยมาจะต้องเติมนะถึงจะเทพ BDO มัน PAY TO WIN ตั้งแต่เซิฟ KR แล้วครับ มันไม่จำเป็นต้องมาเข้าไทยมาแล้ว PAY TO WIN เพราะตอนนี้เซิฟเวอร์ ยุโรป ก็ PAY TO WIN ครับ คุณจับใจความสิ่งที่ผมเขียนให้เข้าใจก่อนครับก่อนที่จะพิมพ์อะไรออกมานะครับ และผมบอกเลยว่าเกมนี้ไม่ได้เวอร์วังอลังการอะไรมากนักมีดีแค่ ระบบ แต่งเนื้อแต่งตัวแค่นั้นแหละครับ ส่วนเนื้อเกมจริงๆ หน้าเบื่อวกไปวนมาเดินไปเดินมาซะส่วนใหญ่ ถ้าคุณยังไม่เคยเล่นเกมนี้ผมมี ID เซอร์เวอร์ INTER ให้คุณลองคุณจะได้รู้ว่าเกมนี้มัน PAY TO WIN ยังไง ถ้าสนใจก็ inbox มานะจะส่ง ID ให้ไปลอง
    เกมออนไลนทุกเกมมันไม่มี free to play เสมอไปหรอกครับ มันแค่ส่วนน้อย

เปิดฟรีเล่นฟรี คนพัฒนาเซิฟจะเอาเงินตรงไหนกินเงินตรงไหนพัฒนาเซิฟ

ไม่เติม แต่มีเวลาเล่นเรื่อยๆไม่ต้องรีบไม่ต้องตาม สังคม มันก็อยุ่รอดได้

อย่าง BNS ผมเล่นตั้ง 3 ตัวละคร แอส ฟอส แมว แต่ล่ะตัวยัง ดาวตก ขั้น 3 ตอนนี้ก็เล่นบ้างหยุดบ้าง เล่นเองหาของเงินเอง กรุ F9 มามีตัง แต่ไม่เติม ชอบหัวร้อน +สด เล่นฟรีๆขยันอดทน

การเล่นเกมจะมีเวลาน้อยหรือเยอะมันไม่ใช่ปัญหาใหญ่โตอะไรเลย อยุ่ที่ว่าขยันเล่นอดทนหรือป่าว

Free to play, pay to win มันรวมอยุ่ด้วยกันอยุ่แล้ว!!!!!! น้อยเกมที่จะ F2P

ลองสร้างเกมออนไลน์สักเกมมีคนเข้ามาเล่นเยอะแยะ คุณจ่ายค่าเซิฟ คนเดียวต่อเดือน ค่าไฟอีก โดยที่ไม่มีคนช่วยเลย เพราะเปิด Free to play ถามว่า คุณจะเอาอะไรกิน!!!!!!!!!

ปล ที่ผมพูดหมายถึงพวกระบบ shop ในเกม เวลามีโปรมีอะไร จะได้เท่าเทียมกัน ไม่ต้องมาผิดหวังนั้นนี้ไม่ดี แบบ เกมออนไลน์ในไทยทั่วไป ไม่ได้มาคุยเรื่อง pay to win free to play ผมไม่สนใจอยุ่แล้ว คนมันอยากเล่นยังไงมันก็เล่น คนจะเห่อมันเล่นแค่วันแรกมันก็เลิก คนเราไม่เหมือนกันครับ บางคนมาจาก steam ก็เยอะ รอเข้าไทย!!!!!! กันเพียบ

ไม่งั้นคงไม่มีทัวนาเมน PVP
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย J ROCK : 5th November 2017 เมื่อ 12:14

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เกมส์มันวนลูปปลูกผัก ตกปลา แต่งตัว เท่านั้นรึปล่าวอ่ะ เห็นเพื่อนบอกวันๆไม่ทำไรนอกจากจับม้า ตกปลา ปลูกผัก

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้าวตกลงต้องเติมเพื่อเทพหรอเนี่ย นึกว่าซื้อครั้งเดียวแล้วไม่มีเติมเพื่อเทพซะอีก
    เห็นเข้าไทยอยากเล่นกับคนไทยเยอะๆบ้าง แต่ก็นะ กลับไปเล่น FF14 ต่อดีกว่าแฮะ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J ROCK อ่านกระทู้
    เกมออนไลนทุกเกมมันไม่มี free to play เสมอไปหรอกครับ มันแค่ส่วนน้อย

เปิดฟรีเล่นฟรี คนพัฒนาเซิฟจะเอาเงินตรงไหนกินเงินตรงไหนพัฒนาเซิฟ

ไม่เติม แต่มีเวลาเล่นเรื่อยๆไม่ต้องรีบไม่ต้องตาม สังคม มันก็อยุ่รอดได้

อย่าง BNS ผมเล่นตั้ง 3 ตัวละคร แอส ฟอส แมว แต่ล่ะตัวยัง ดาวตก ขั้น 3 ตอนนี้ก็เล่นบ้างหยุดบ้าง เล่นเองหาของเงินเอง กรุ F9 มามีตัง แต่ไม่เติม ชอบหัวร้อน +สด เล่นฟรีๆขยันอดทน

การเล่นเกมจะมีเวลาน้อยหรือเยอะมันไม่ใช่ปัญหาใหญ่โตอะไรเลย อยุ่ที่ว่าขยันเล่นอดทนหรือป่าว

Free to play, pay to win มันรวมอยุ่ด้วยกันอยุ่แล้ว!!!!!! น้อยเกมที่จะ F2P

ลองสร้างเกมออนไลน์สักเกมมีคนเข้ามาเล่นเยอะแยะ คุณจ่ายค่าเซิฟ คนเดียวต่อเดือน ค่าไฟอีก โดยที่ไม่มีคนช่วยเลย เพราะเปิด Free to play ถามว่า คุณจะเอาอะไรกิน!!!!!!!!!

ปล ที่ผมพูดหมายถึงพวกระบบ shop ในเกม เวลามีโปรมีอะไร จะได้เท่าเทียมกัน ไม่ต้องมาผิดหวังนั้นนี้ไม่ดี แบบ เกมออนไลน์ในไทยทั่วไป ไม่ได้มาคุยเรื่อง pay to win free to play ผมไม่สนใจอยุ่แล้ว คนมันอยากเล่นยังไงมันก็เล่น คนจะเห่อมันเล่นแค่วันแรกมันก็เลิก คนเราไม่เหมือนกันครับ บางคนมาจาก steam ก็เยอะ รอเข้าไทย!!!!!! กันเพียบ

ไม่งั้นคงไม่มีทัวนาเมน PVP
    มันก็แล้วแต่คนจะมองนะครับ ส่วนตัวผม ผมมองว่ามันคือเกม ไม่เติมไม่เทพ จบปึ้ง!. . ผมมาบอกแค่ว่าเกมมันหน้าเบื่อ!!! ไม่ได้เวอร์วังอลังการอะไรเลย ไม่ต่างจาก BNS เวอร์ชั้น อัพเดทกราฟฟิค แค่นั้นแหละครับ เปิดเมื่อไหร่ก็ขอให้สนุกกับเกมครับ ผมเล่นจนเบื่อแล้ว วันนี้มีงาน Thailand game show มีบูท BDO ด้วยนะลองแวะไปเล่นดูนะครับนั่งดูแค่ใน YOUTUBE มันไม่ได้อารมณ์หรอกลองไปเล่น demo ของบูทดูนะ บ๊ายบาย. . .
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UkuleleAlone : 5th November 2017 เมื่อ 13:33

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    รอมานานเห็นเค้ามุดไปเล่นกอนเยอะนะคนไทย

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เคยเล่นแล้วหรอครับ รู้จัก BDO จริงๆ หรือเปล่า ถ้าไม่รู้จักจริงๆ อย่าพูดลอยๆ ครับ
    ผมละขำ คำว่า Pay to win จริงๆ
    ผมเล่นที่ Sv.kr 2ปีกว่า เติมไป 2พันกว่าบาท ปัจจุบันก็ยังเล่นและทำของสู้กับคนอื่นๆได้ อ้อเกมส์นี้ trade ระหว่างผู้เล่นไม่ได้นะครับ
    แล้สก็ถ้าคิดว่าเติมไม่กี่แสนแล้วจะเทพ คิดผิดแล้วหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -7X- อ่านกระทู้
    อ้าวตกลงต้องเติมเพื่อเทพหรอเนี่ย นึกว่าซื้อครั้งเดียวแล้วไม่มีเติมเพื่อเทพซะอีก
    เห็นเข้าไทยอยากเล่นกับคนไทยเยอะๆบ้าง แต่ก็นะ กลับไปเล่น FF14 ต่อดีกว่าแฮะ
    No ครับ เกมส์ BDO นี้คือ ดวง to win ครับ
    ดวงที่ว่าคือดวงในการ ครอปของ ตี+ของ ครับ เกมส์มันไม่สามารถเทรดกันได้ ของทุกอย่างต้องหาเองหรือซื้อใน npc auction เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    48
    ไหนๆ Blackdesert sv.inter ขอเว็บไซต์หน่อยครับ
    ตอนนี้ Blackdesert เปิดให้บริการ Sv.KR/NA/EU/RU/JP/TW/SA/TUR/(กำลังจะเปิด)TH&SEA
    ยังไม่มีSv ที่ชื่อ Inter เลยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bladekung : 16th November 2017 เมื่อ 00:29

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ขอชื่อเซิฟinter ทีไม่ต้องเอาไอดีหรอก มีด้วยหรอวะ เซิฟอินเตอร์ แล้วเติมแล้วเทพนี่ ยกตัวอย่างของที่เติมแล้วเทพมา1ประโยคที่ plz
    Edit ผมไม่ได้อวยนะเกมนี้ มันไมไ่ด้ดีเวอก็จริง แต่มันเป็นเกม mmo ที่ดีในยุคนี่แล้วมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ning445 : 17th November 2017 เมื่อ 12:55

Linkinpark Forever
    กล่าวขอบคุณ
    204
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    ไม่น่าใช่นะ pay to win อะ เติมก็มีเเต่"ของอำนวยความสะดวก"ความสบายซึ่งคนไม่เติมก็ทำได้เหมือนกันทุกอย่างแค่ต้องขยันกว่า เติมไปก็ไม่ได้ทำให้ดาเมจเเรงกว่าชาวบ้านเขานะ ยกเว้นเเต่ชุดพรางที่ทำให้ไม่เห็นชื่อ เเต่ก็มีไอเท็มเเก้ได้อยู่ดี ของทุกอย่างในเกม(ไม่รวมไอเท็มเเคชชอป)ไม่ว่าจะเติมหรือไม่เติมหาเองได้หมด ของเเคชบางอย่างก็มีขายใน Marketplace ส่วนไอ้เรื่อง level มันก็ไม่จำเป็นว่าเวลเท่านี้เเล้วคือจบ tutorial หรือทำให้รู้สึกว่ามีประสบการณ์ของเกมนี้เยอะ คือมันเเค่ตีมอนไปเรื่อยๆก็จบเเล้ว ให้เวลาเดือนเดียวก็ทำได้ขอเเค่ของถึงก็พอ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เหอะ แค่มันมีการเติมเงินแล้วมีสิทธิมากกว่าชาวบ้านก็นับว่าเป็น pay to win แล้วคราบ

แล้วเกมนี้ ลองไม่เติม VIP ชีวิตอยู่ยากนะ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    1
    ทำไมมันดีจัง ทำไมมันดีกว่าชาวบ้านเค้า 5 5 5 5 PAY TO WIN