ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    วิธีติดตั้งที่บอก ทำแล้ว ไม่ได้ค่ะ
    รบกวนบอกแบบละเอียดให้หน่อยค่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stupid_devils อ่านกระทู้
    สอบถามหน่อยนะค่ะ พอดีโหลดแบบภาคเดียวไปอ่ะค่ะ ลงไปแล้วพวก mod เสื้อผ้าหน้าผมมันหายหมดเลย มีวิธีแก้ไหมค่ะ
    ต้องลบ Mod แล้วลงใหม่ ครับ แล้วบาง Mod อาจจะไม่ Support กับ Version ใหม่ ลองไปโหลดมาใหม่ดู ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GULLTAR อ่านกระทู้
    ถ้าขึ้นตามรูปต้องก็อปไฟล์ไปวางในโฟล์เดอร์ The sims 4 city living ครับ
    เป็นแบบนี้เหมือนกัน มันคือโฟลเดอร์ไหนครับ หาไม่เจอจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sharpt อ่านกระทู้
    เป็นแบบนี้เหมือนกัน มันคือโฟลเดอร์ไหนครับ หาไม่เจอจริงๆ

โฟลเดอร์เกมหลักเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ foguefg อ่านกระทู้
    วิธีติดตั้งที่บอก ทำแล้ว ไม่ได้ค่ะ
    รบกวนบอกแบบละเอียดให้หน่อยค่ะ
    แบบ update หรือ ตัวเต็มครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GULLTAR อ่านกระทู้
    โฟลเดอร์เกมหลักเลยครับ

ขึ้นแบบนี้อยู่เลยครับ ทั้งลองปิด firewall แล้ว ลองในโฟลเดอร์ bin กับโฟลเดอร์หลักแล้ว ขึ้นเหมือนกันเลยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ก๊อปปี้ไฟล์ในเฟลเดอร์ Update ทับลงในตัวเกมแล้ว พอกด Sims4_Update ขึ้นแบบนี้ค่ะ
    https://www.img.in.th/image/rYNo3

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณค่ะ เล่นได้ปกติไม่มีปัญหา

https://www.img.in.th/image/rhrp7

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sharpt อ่านกระทู้

ขึ้นแบบนี้อยู่เลยครับ ทั้งลองปิด firewall แล้ว ลองในโฟลเดอร์ bin กับโฟลเดอร์หลักแล้ว ขึ้นเหมือนกันเลยครับ
    ลองกด Update แล้วก็ Patch ดู ครับ รอสักพักมันจะมี Folder โผล่ออกมาแล้วกด sims4_update โปรแกรมจะรันได้ แต่ถ้ารันไปแล้ว ขึ้น Error เหมือนความคิดเห็นข้างล่างให้ลบเกมส์ลงใหม่ ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ princessarin อ่านกระทู้
    ก๊อปปี้ไฟล์ในเฟลเดอร์ Update ทับลงในตัวเกมแล้ว พอกด Sims4_Update ขึ้นแบบนี้ค่ะ
    https://www.img.in.th/image/rYNo3
    ลบเกมส์ลงใหม่ ครับ บางไฟล์ Error ไปแล้ว

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    https://www.picz.in.th/image/dt0aO9

ติดตั้งแล้วขึ้นแบบนี้แก้ไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongsiri : 14th November 2017 เมื่อ 22:57

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ช่วยหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ikeahoho อ่านกระทู้
    ช่วยหน่อย

มีพวก MOD เสริมปะ ครับ ใน Save ถ้ามี มันจะไม่สามารถโหลด Save ได้ ครับ แนะนำเล่นใหม่ ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    121
    https://www.img.in.th/image/r1nWs
    ลงอัพเดทแล้วขึ้น error แก้ไงครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PuYo อ่านกระทู้
    มีพวก MOD เสริมปะ ครับ ใน Save ถ้ามี มันจะไม่สามารถโหลด Save ได้ ครับ แนะนำเล่นใหม่ ครับ
    เล่นใหม่ หรือ ลงใหม่คะ มันเข้าไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongsiri อ่านกระทู้
    https://www.img.in.th/image/r1nWs
    ลงอัพเดทแล้วขึ้น error แก้ไงครับ
    ลบเกมส์ลงใหม่ ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ikeahoho อ่านกระทู้
    เล่นใหม่ หรือ ลงใหม่คะ มันเข้าไม่ได้เลย
    ลองกดเล่นใหม่ได้ไหม ครับ ถ้าเข้าได้แสดงว่าไฟล์ save ตามที่ผมบอกเสียส่วยถ้าเข้าเกมส์ไม่ได้เลย แนะนำลองลงใหม่ดูก่อน ครับ ลงเกมส์ปกติเสร็จ อย่าพึ่งลง MOD แล้วลองเข้าเกมส์ดูก่อน ครับ ว่าเข้าได้ปกติไหม

หรือ ถ้าไม่อยากลงเกมส์ใหม่ ลองลบไฟล์ MOD ออกก่อน ครับ แล้ว BACKUP ไฟล์ MOD ไว้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากค่ะ ได้เล่นแล้ว

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดตัว all DLC แล้ว พอกดเริ่มเกมมันขึ้นว่า origin ไม่ทำงาน ต้องแก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newdenareen อ่านกระทู้
    โหลดตัว all DLC แล้ว พอกดเริ่มเกมมันขึ้นว่า origin ไม่ทำงาน ต้องแก้ยังไงครับ
    ลองปิดพวก Antivirus ก่อนเข้าเล่นนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ลงวินโดวใหม่เล่นได้แล้วครับ all dlcs

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ถ้าเอาตัว Update Only อันล่าสุดที่บอกว่าแก้ Icon bug ไปลงกับเวอร์ชั่นล่าสุดที่มีอยู่แล้ว มันจะไม่บัคแล้วใช่มั๊ยครับ

พอดีจะโหลดไปลงให้แฟน ล่าสุุดมีถึง Toddler stuff แล้ว ถ้ามันบัคแล้วต้องลบลงใหม่คงต้องโหลดใหม่ทั้งหมดเลย 5555555

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    ถ้าเอาตัว Update Only อันล่าสุดที่บอกว่าแก้ Icon bug ไปลงกับเวอร์ชั่นล่าสุดที่มีอยู่แล้ว มันจะไม่บัคแล้วใช่มั๊ยครับ

พอดีจะโหลดไปลงให้แฟน ล่าสุุดมีถึง Toddler stuff แล้ว ถ้ามันบัคแล้วต้องลบลงใหม่คงต้องโหลดใหม่ทั้งหมดเลย 5555555
    ไม่บั๊กครับ ถ้าลงตามขั้นตอน

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณครับ หมาแมว มีเยอะมาก

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงแบบ full game แล้วขึ้นแบบนี้มาเป็นชั่วโมงแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าปกติมั้ย
    http://www.mx7.com/view2/AfueG1UF5pBCMqJW

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Parisllabury อ่านกระทู้
    ลงแบบ full game แล้วขึ้นแบบนี้มาเป็นชั่วโมงแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าปกติมั้ย
    http://www.mx7.com/view2/AfueG1UF5pBCMqJW
    เล่นได้ไหมครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช้กับของคุณ Ramis ได้หรือเปล่า