ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

รอเชียร์สุดใจ! เมื่อ WCG 2018 งานแข่งกีฬา E-Sports ระดับโลกจะจัดขึ้นที่ประเทศไทยในปีหน้า

WCG 2018 กีฬา E-Sports ระดับโลกจัดที่ประเทศไทยปีหน้า

ถือว่าเป็นอีกหนึ่งความภาคภูมิใจของพวกเราเหล่าเกมเมอร์ชาวไทย เมื่อทาง World Cyber Games (WCG) ได้ประกาศว่าในปีหน้าจะมีการจัดแข่งขันกีฬา E-Sports

ระดับโลกที่ประเทศไทย
    ในช่วงวันที่ 26 เมษายน ถึง 29 เมษายน 2561 ส่วนสถานที่ในการแข่งขันนั้นจะ
    จัดขึ้นที่อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

โดยทาง WCG ได้ออกมาเปิดเผยว่าเมืองหลวงของประเทศไทยอย่างกรุงเทพนั้น ได้ถูกเลือกให้เป็นสถานที่การแข่งขันกีฬา E-Sports ระดับโลกอย่าง WCG 2018

ซึ่งถือว่าเป็น
    ศูนย์รวมของวัฒนธรรมของเอเซียและมีสถานที่ท่องเที่ยวในระดับโลก โดยงาน WCG 2018 จะจัดขึ้นที่อิมแพ็คเมืองทองธานี
    ซึ่งเป็นหนึ่งในศูนย์นิทรรศ

การและศูนย์การประชุมที่ใหญ่ที่สุดและใหญ่ที่สุดในเอเชีย

ทั้งนี้คุณจุไรวรรณ สุวรรณสถิตย์ ผู้อำนวยการฝ่ายอุตสาหกรรมการแสดงสินค้านานาชาติของสำนักงานส่งเสริมการจัดประชุมและนิทรรศการ หรือ TCBE ได้ออกมา

กล่าวว่า
    ทาง TCBE มีความยินดีที่ทาง WCG 2018 จะจัดงานครั้งนี้ในประเทศไทย ในฐานะหน่วยงานภาครัฐ เราพร้อมที่จะให้การสนับสนุนอย่างเต็มที่สำหรับการเปิด

ตัวงาน WCG 2018 ที่กรุงเทพและ
    พร้อมที่จะช่วยในการประชาสัมพันธ์งาน WCG 2018
    ในฐานะที่เป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่มีชื่อเสียงของประเทศไทย

สำหรับเพื่อนๆ ที่เป็นแฟนคลับก็คอยติดตามข่าวคร่าวความคืบหน้าเกี่ยวกับงาน WCG 2018 กันได้ หากมีข่าวคร่าวเพิ่มเติมทางทีมงาน OS จะมาอัพเดตให้เพื่อนๆ ได้

ทราบกันก่อนใครแน่นอน

หมายเหตุ: World Cyber Games นั้นถือเป็นงานแข่งกีฬา E-Sports ระดับโลกที่มีการจัดแข่งขึ้นทุกปี และมีผู้สนใจทั่วโลกเข้ามาชมเป็นจำนวนมาก

CREDIT BY ONLINE-STATION

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ต้องชวนไปช่วยถือป้ายไฟสินะ อุอิ เยี่ยมมากกก
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OffGamersThailand อ่านกระทู้
    ต้องชวนไปช่วยถือป้ายไฟสินะ อุอิ เยี่ยมมากกก
    OK ครับ ผมจะให้คุณถือป้ายไฟ ใส่ twopieces ตามนี้นะครับ (ล้อเล่นนะครับ)

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    กำหนดหรือยังว่ามีแข่งเกมอะไรบ้าง เงินรางวัลเท่าไหร่

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    กำหนดหรือยังว่ามีแข่งเกมอะไรบ้าง เงินรางวัลเท่าไหร่
    รออัพเดตความคืบหน้ากันต่อไปครับ