ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Assassin's Creed: Origins เผย Sobek เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำถึงเวลาไปต่อกรกันแล้ว

Assassin's Creed: Origins เผย Sobek เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำถึงเวลาไปต่อกรกันแล้ว

ทาง
    Ubisoft จัดอีเว้นท์สุดพิเศษให้ผู้เล่นได้ต่อสู้กับเทพเจ้าของเกมนี้กันต่อ ซึ่งก่อนหน้านี้ก็ได้ต่อกร Anubis กันไปแล้ว โดยอีเว้นท์นี้มีชื่อว่า "Trials of the Gods" ซึ่งพระเจ้าตัวที่ 2

ที่เราจะได้ต่อกรด้วยก็คือ
    Sobek เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำ รูปร่างของบอสตัวนี้ มันคือจระเข้ แต่มีกายเหมือนมนุษย์ เชื่อกันว่าเขาเป็นเทพเจ้าที่มอบความอุดมสมบูรณ์ให้กับผู้คนในสมัยก่อน

และ เชื่อกันว่าถ้าบูชาเขาจะทำให้ปลอดภัยจากเหล่าจระเข้ทั้งปวงอีกด้วย ส่วนเงื่อนไขในการเข้าไปต่อกรผู้เล่นจะต้องดำเนินเนื้อเรื่องของ Aya ให้เรียบร้อยก่อน จากนั้นเควสต์จะปรากฎ

ในฉากแผนที่ให้เราไปรับ
    ซึ่งอีเว้นท์ตัวนี้มีเวลาจำกัดนะครับ ตั้งแต่วันนี้ไปจนถึงวันที่ 28 พฤศจิกายนนี้เท่านั้น
    ถ้าผู้เล่นทำสำเร็จก็จะได้รับอาวุธและไอเท็มไป

เนื้อเรื่องย้อนกลับไปยังยุคอียิปต์โบราณ เรื่องราวของปฐมบทมือสังหารผู้ให้กำเนิดองค์กรนักฆ่า Brotherhood นาม "Bayek" โดยภารกิจการสังหารของ Bayek นั้นจะมาจากเหล่าผู้ว่าจ้าง

ปริศนาที่เปรียบเสมือนเป็นเงาลึกลับแห่งอารยธรรมอียิปต์นั่นเอง แน่นอนว่าตัวเกมนั้นจะได้เรียนรู้ประวัติศาสตร์และวัฒนธรรมของดินแดนไอยคุปต์แห่งนี้แบบจุใจ พร้อมด้วยกราฟฟิกที่สวย

และพัฒนามากขึ้น
    ตัวเกม Assassin's Creed: Origins วางจำหน่ายแล้วทั้งเวอร์ชั่น PC, PlayStation 4 และ Xbox One

CREDIT BY PLAYULTI

ปล.อย่าลืมไปดูเกมที่ท่านถูกใจลดอยู่หรือเปล่านะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    เก็บไอเท็มพิเศษ อีเว้นท์ละชิ้นเอง อยากได้ชุด อนูบิส มากมาย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    หน้ายกให้เป็นภาคที่หน้าจดจำที่สุดแล้วครับ ช่วงนี้ ubi เข้าทำเกมมาดี

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: