ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

นักวิเคราะห์ WALL STREET เห็นต่าง เชื่อเกมเมอร์จ่ายน้อยไปสำหรับเกม

นักวิเคราะห์ WALL STREET เห็นต่าง เชื่อเกมเมอร์จ่ายน้อยไปสำหรับเกม

ท่ามกลางข้อพิพาทอันดุเดือดของ Battlefront 2 นักวิเคราะห์คนนี้กลับแสดงจุดยืนที่ต่างออกไป

Evan Wingren นักวิเคราะห์ด้านการเงินจาก KeyBanc Caital Markets ได้พูดไว้ในโน้ตของนักลงทุนเกี่ยวกับเสียงตอบรับ

ในแง่ของเกมที่ขายในราคา 60$ อย่าง
    Battlefront 2
    โดยเจ้าตัวมองว่านี่คือโอกาสสำหรับผู้พัฒนาเกมที่จะขึ้นราคา แม้จะมี

ความเสี่ยงบางอย่าง

“เกมเมอร์ไม่ได้จ่ายเกินไปสำหรับเกม พวกเขาจ่ายน้อยเกินไป (และเราคือเกมเมอร์) จากที่
    ผ่านมากลยุทธ์นี่ได้กลายเป็นพายุกระหน่ำจากความโอเวอร์ที่ข้องเกี่ยวกับทั้ง EA, STAR
    WARS, REDDIT และเหล่านักข่าวสายเกมจนถึงคนที่ต้องการระบายความไม่พอใจที่มีต่อ
    MICROTRANSACTIONS”
    WINGREN ให้สัมภาษณ์ CNBC

นอกจากนี้ เขายังมองว่า ราคาต่อชั่วโมงของเกมก็ยังถูกกว่ามากเมื่อเทียบกับ TV และภาพยนตร์ สำหรับการจ่ายเดือนละ 20$

เพื่อให้ได้กล่อง loot crates จากราคาของเกมที่ 60$ นั้นหากผู้เล่น เล่นเกมเป็นเวลา 2 ชั่วโมงครึ่งต่อวันเป็นเวลาปีหนึ่ง ก็เท่ากับ

40 เซ็นต์ต่อชั่วโมงเท่านั้น ซึ่งก็ยังถูกกว่าทีวีที่มีชั่วโมงละ 60 เซ็นต์หรือ 80 เซ็นต์สำหรับการเช่าภาพยนตร์นั่นเอง

“การวิเคราะห์เชิงประมาณโชว์ให้เห็นว่าจริงๆ แล้วผู้พัฒนาเกมเก็บเงินเกมเมอร์ในเรทที่ถูกแล้ว

หากเทียบกับสิ่งอื่น พวกเขาสมควรขึ้นราคาเสียด้วยซ้ำ”
    WINGREN กล่าวเสริม

CREDIT BY GAMINGDOSE

ปล.ก็ลองขึ้นสิ..พ่อนายตัวเย็น (สุภาพที่สุดแล้วนะ)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    Smart TV บ้านตูมันถูกกว่า PS4pro กับ PCทั้งชุดอีกนะ notebook ด้วย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ใครจะไปเล่นเกมๆ เดียววันละ 2.5 ชั่วโมงเป็นเวลา 1 ปี แค่ไม่กี่ชั่วโมงก็จบแล้ว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    จ่ายเพิ่มได้นะ แต่คอนเทนท์ต้องครบ!?!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,888
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    แหม่ๆๆๆ ก็ไม่ได้มีเงินที่จะไปนั่งในนั้นได้เหมือนคนพูดนี้หน่า

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ถ้าบ้านเราขาย COD กล่องละ 3500-4000บาท.คงจะขายไม่ออกละครับ เอาแค่พันเดียวยังคิดแล้วคิดอีกว่าคุ้มไหม =='
    ผมไม่มีอะคติอะไรกับ lootboxหรอก แต่ยังไงการพนันก็คือการพนัน เรียนกันมาตั้งแต่อนุบาลแล้วว่าการพนันเป็นสิ่งไม่ดีบราๆๆ ไม่ต้องอธิบายกันยาว

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ฮาๆ จ่ายมากกว่านี้ผมก็เลิกเล่นเกมมันแล้วล่ะครับ จะว่าเกม AAA เดี๋ยวนี้ก็แทบไม่ได้แตะแล้ว เครื่อง Spec ไม่ถึงขี้เกียจอัพ เศรษฐกิจในบ้านเราก็ดูดี๊ดูดี

ผมโอเคนะกับการสนับสนุนผู้พัฒนาเกม แต่ไม่ค่อยอยากสนับสนุนตัว Publisher บางเจ้าเลยให้ตายดิ
    OPPAI~~MISSILE!!!

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    จ่ายมากก็ไม่ไหวมั้ง ทีวีมันยังเปลี่ยนช่องได้ นี่เกมนะซื้อแพงๆ มาเล่นแปบเดียวไม่ถูกใจนี่ไม่แตะอีกเลย เสียดายเงินอีก
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ