ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

แนะนำ 5 เกมเกรียนที่เอาไว้เล่นป่วนคนอื่นยามว่าง

แนะนำ 5 เกมเกรียนที่เอาไว้เล่นป่วนคนอื่นยามว่าง

ถ้าให้พูดถึงการเล่นเกมออนไลน์นั้นสิ่งที่เราต้องเจอเหมือนกันทุกเกมคือการที่เราต้องเจอกับพวกชอบป่วนชาวบ้าน (เกรียน)

ที่พร้อมจะพาเราเฮฮาและหัวร้อนไปกับความโกลาหลและหายนะของพวกเขาได้ตลอดเวลา เรามาดูกันดีกว่าว่ามีเกมอะไรกันบ้าง

ที่
    เราเล่นป่วนผู้เล่นคนอื่นๆ แล้วมันส์สะใจกันบ้าง

Playerunknown's Battlegrounds
    ข้อมูล:
    http://store.steampowered.com

เกมดังที่เป็นกระแสในตอนนี้ ที่เราไปป่วนปนเอาฮากับผู้เล่นคนอื่นพร้อมกับเหล่าผองเพื่อนของเรา ทั้งล่อลวงเหยื่อมา

รุมกินโต๊ะด้วยกระทะ รุมกระหน่ำยิงไม่ให้อีกฝ่ายได้ทันตั้งตัว ไม่ก็ขับรถชนใส่ตอนทีเผลอ PUBG นับสุดยอดเกมชวน

ป่วนแห่งยุคจริงๆ

Friday the 13th: The Game
    ข้อมูล:

เกมจากหนังดังที่ใครได้เล่นเป็น Jason นี่เป็นสวรรค์ของการป่วนชาวบ้านชั้นเลิศทีเดียว เพราะเราสามารถกระซวกผู้

เล่นคนอื่นแบบไม่ทันตั้งตัวแถมเรายังสร้างสรรค์วิธีการฆ่าเหยื่อได้สารพัดรูปแบบได้พวกเขาหวาดผวา
    คนอื่นอยากตาย

แบบไหนเดี๋ยวคนเล่นเป็น Jason จัดให้ได้ (ฮา)

Dark Souls III
    ข้อมูล:

ต้องมีบ้างแหละน่าหากเราเล่นโหมดออนไลน์ PVP แล้วไปป่วนบรรดาผู้เล่นคนอื่นต่างๆ นานา ไม่ว่าจะสู้แบบชวนหัวร้อน

อย่างล่อผู้เล่นคนอื่นมาที่หลังคาและถีบลงเหว ปาไฟใส่ถังน้ำมันระเบิดตัวเองไปพร้อมกับศัตรู หรือสร้างแผนดักซุ่มโจม

ตีผู้เล่นคนอื่น ใครที่ทำมาหมดแล้วเรียกได้ว่าป่วนตัวพ่อเลยละ

Fortnite: Battle Royale
    ข้อมูล:
    https://www.epicgames.com

เกมยอดนิยมแห่งการป่วนชาวบ้านสร้างความฮา เพราะระบบพุ่มไม้ที่ใช้พรางนั้นเหมือนจริงจนแยกไม่ออก โดยพรางเป็น

พุ่มไม้กันเป็นทีมหรือเดี่ยวก็ได้ แล้วเข้าไปใกล้เหล่าผู้เล่นคนอื่นแล้วยิงแบบไม่ทันตั้งตัว บางทีก็แอบสงสารนะ เพราะคนที่

โดนยิงยังไม่รู้เลยว่าโดนยิงจากตรงไหน

Watch Dogs 2
    ข้อมูล:

เกมแฮคเกอร์ที่มีโหมดเล่นออนไลน์ที่สนุกและป่วนชาวบ้านปนกันไปอย่าง Hacking Invasion ผู้เล่นฝ่ายบุกหากซ่อนตัว

แนบเนียนและไปหลบในที่แปลกๆ
    กว่าจะหาตัวนั้นยากเอาการ หรือ Bounty Hunter ถูกคนอื่นบุกเข้ามาในโลกของเราได้

โดยสร้างความป่วนให้หัวร้อนใส่จนน้ำตาตกเหมือนกัน

CREDIT BY ONLINE-STATION

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    นึกถึงสมัย GTA TG ยังเปิด (5-6ปีก่อน) 555 แก๊งผมลงทุนสมัครไอดีใหม่...เพื่อการเกรียนโดยเฉพาะ 555

เดี๋ยวนี้บางทีผมชอบเข้า ROV ไปเล่นแบบกวนทีนเพื่อนๆ นึกแล้วโครตฮา 555

ขอแนะนำเอง5อันดับ เอาไว้เล่นแบบเกรียนๆแกล้งคนอื่น(บางเวลา) 555
    1. GTA
    2. ROV
    3. Line เกมเศรษฐี
    4. Dota , Hon
    5. Minecraft <<< (เคยมีคนสมัครไอดีใหม่มาเพื่อไล่ฆ่าผมโดยเฉพาะ... สร้างศัตรูไว้หลายเซิฟ 555)

ปล.เกรียนที่ว่าหมายถึงเล่นกวนประสาทคนอื่นให้โมโหเฉยๆน่ะ ไม่ได้เกรียนโกงเงินใครน่ะ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 1st December 2017 เมื่อ 21:04
    Facebook :: Buddy Lord

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    มีเกมแนวนี้อยากแนะนำให้ Game Reporter:Rang Zozor กับ "Jesus" Monroe จาก the walking dead ด้วย

เกมนี้แนะนำให้ Game Reporter:Rang Zozorก่อนเลยชื่อเกม Syobon Action หรือ cat mario เป็นเกม mario ที่ตลกมากและสามารถทำให้ผู้เล่นเป็นประสาทได้ตั้งแต่เริ่มเกมเลยเกมนี้ออกแนวญี่ปุนคิดว่าGame Reporterน่าจะชอบด้วยแหละ ฮิ ฮิ

ส่วนเกมนี้อยากแนะนำให้ Jesus จาก the walking dead เป็นพิเศษเลย hallelujah

ชอบฆ่าซอมบี้ดีนักลองดูซิว่าเกมใน Game Of The Year 420 Blaze It จะฆ่าใครได้มั้ย ฮิ ฮิ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gwen stacy อ่านกระทู้
    มีเกมแนวนี้อยากแนะนำให้ Game Reporter:Rang Zozor กับ "Jesus" Monroe จาก the walking dead ด้วย

เกมนี้แนะนำให้ Game Reporter:Rang Zozorก่อนเลยชื่อเกม Syobon Action หรือ cat mario เป็นเกม mario ที่ตลกมากและสามารถทำให้ผู้เล่นเป็นประสาทได้ตั้งแต่เริ่มเกมเลยเกมนี้ออกแนวญี่ปุนคิดว่าGame Reporterน่าจะชอบด้วยแหละ ฮิ ฮิ

ส่วนเกมนี้อยากแนะนำให้ Jesus จาก the walking dead เป็นพิเศษเลย hallelujah

ชอบฆ่าซอมบี้ดีนักลองดูซิว่าเกมใน Game Of The Year 420 Blaze It จะฆ่าใครได้มั้ย ฮิ ฮิ

cat mario ผมเล่นชั่วโมงเดียว..เลิกเลย (เด๋วหัวร้อน)

ปล.ผมไม่ใช่ โอตาคุ ซะหน่อย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: